CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากต่อไฟหรี่  (อ่าน 1307 ครั้ง)
akekung
โค๊ด:
I'm CBRsCLUB

« เมื่อ: 07, ตุลาคม 2010, 05:06:36 PM »

ตามหัวข้อเลยครับผมจะต่อเส้นนึงลงกราวด์  (ตัวถังรถ)

และอีกเส้นหนึงผมต้องไปต่อตรงไหน เพื่อจะให้บิดกุญแจแล้วติดเลย

เหมือน NSR ครับ  <%6 <%6 <%6

fenderman
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2010, 06:41:10 PM »

ต่อสายบริเวณหลังจากสวิทซ์กุญแจครับ   สายต่อจากแบ็ตเส้นสีแดง หลังสวิทซ์กุญแจ สีดำ หรือเปล่า
ไม่แน่ใจ แต่ลองดูตรงหลังสวิทซ์กุญแจ ไม่ยากครับ จะปอกสายพันเอาก็ได้   >yes
akekung
โค๊ด:
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2010, 04:04:50 PM »

ลองทำดูเองแล้วครับผมต่อสายกราวด์ลงตัวถังรถและต่อสายไฟบวก

ตรงแจ๊คกุญแจใต้ถัง คือมันจะมีสองเส้นครับเส้นนึงต่อตรงเข้าแบต

อีกเส้นนึงต้องผ่านสวิทช์กุญแจก่อน ผมก็จั้มไอ้เส้นหลังนี่แหละครับ

ง่ายๆ ไอ้เรามันไม่เป็นเอง  l11 l11 l11 l11

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์