CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เวลาทำตามฝัน กับการเดินทางอันแสนไกล เป้าหมายคือ ภูเก็ต....  (อ่าน 5025 ครั้ง)
NopNongjok
หนองจอก - ลาดกระบัง - มีนบุรี
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

อดีตเด็กใต้ ปัจจุบันเด็กเทพฯ

« ตอบ #20 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2010, 06:15:03 PM »

ขอให้เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับพร้อมทั้งเอาประสบการณ์และรูปสวย ๆ มาแชร์ให้รับรู้กันบ้างนะครับเพราะมีความคิดที่จะเอาเจ้า 2 ล้อคู่ใจลงไปเยี่ยมบ้าน , พ่อ , แม่ , น้อง ๆ และญาติ ที่ อ.สะเดา สงขลา อยู่เหมือนกัน  !wanwan !wanwan !wanwan

CBR150 Red-Black   เพื่อนร่วมเดินทางคู่ใจ ไปไหนไปด้วยเกือบทุกที่ (คันแรกที่หามาด้วยหยาดเหงื่อแรงกายของตัวเอง)

aek-jaturong
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

เราปรารถนาที่จะได้นั่งบนเบาะสองล้อ อย่างอิสระ

« ตอบ #21 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2010, 03:30:48 AM »

ตื่นเต้นขึ้มมาทันที จะนอนหลับไหมน้อเรา
Arruk
I'm CBRsCLUB

085-8827778

« ตอบ #22 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2010, 09:00:31 AM »

พรุ่งนี้โทรไปหานะคร้าบ ช่วงนี้ทริปรุมเร้า แต่ยังไงก็ต้องจัดสรรค์เวลาไปต้อนรับให้ได้ครับ  l15

e-ta-a

Raviwankul@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #23 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2010, 06:17:41 PM »

ชุมพร ขาลงใต้ กำลังราดยางใหม่ๆนะครับ  รถติดมากกกกก เมื่อคืนนี้

ล้มอย่างโปร  โม้อย่างเกรียน 085-1277200
Arruk

085-8827778

« ตอบ #24 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2010, 06:13:18 AM »

เดินทางถึงภูเก็ตแล้ว  >coooool

aek-jaturong
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

เราปรารถนาที่จะได้นั่งบนเบาะสองล้อ อย่างอิสระ

« ตอบ #25 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2010, 04:10:44 PM »

ถึงภูเก็ตแล้วครับ ขอบคุณ คุณ arruk ที่คอยโทรเช็คตลอดการเดินทาง 12.5 ชั่วโมงอุปสรรคคือฝนตลอดทาง สุดยอดครับ !wanwan
NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2010, 08:47:51 PM »

>coooool   สุดยอดเลยครับ

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
puk/love/cbr

« ตอบ #27 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2010, 07:57:43 PM »

!goodjob !goodjob
ทางเส้นใต้ตอนนี้ทำทางบางช่วง
ช่วงที่ทำทางมีขุดถนนออกบ้าง
บางช่วงที่ลาดยางเสร็จแล้วยังไม่ตีเส้นถนน
ควรออกเดินทางในช่วงเช้าจะเหมาะกว่าคับ
ถ้าใกล้ค่ำแล้วยังไม่ถงจุดหมายควรหาที่พักก่อน
ราคาที่พักไม่แพงเหมือนภาคกลางคับ 350ห้องแอร์  250 พัดลม
ไม่ค่อยอยากให้เดินทางกลางคืนเพราะบางช่วงระยะห่าง
ค่อนข้างไกลกันมากว่าจะถึงปั๊มน้ำมันนะคับ
ยังไงก้อควรจะระมัดระวังในการขับขี่ให้มากๆนะคับ
เพราะเป็นทาง2เลนก้อจริงแต่ก้อไม่ใช่ถนนที่ราบเรียบตลอดทาง
และอีกอย่างทางไกล รถใหญ่จะใช้ความเร็วค่อนข้างสูงมาก
จำพวกรถกระบะ และ รถเก๋งจะใช้ความเร็วเกิน100แทบทั้งนั้น
ถ้าเจอปั๊มก้อขอให้พักผ่อนบ้างนะคับ พักทั้งคนทั้งรถนะคับ
เดินทางขอให้คิดว่าถ้ายังไงไปช้าแต่ถึงดีกว่าคับ  ไปเร็วแต่ไม่ถึงไม่อยากจะคิดคับ
สุดท้ายขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะคับ

พี่เค้าเเนะนำดีมากครับเห็นด้วยกับพี่เค้าอย่างยิ่ง
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์