CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามน่อยครับ  (อ่าน 1795 ครั้ง)
aisus
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

AisuS_The_Final_Countdown@hotmail.com
« เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2010, 05:11:49 AM »

พี่ครับ ตอนนี้ผมสงสัยว่ารถผมจะมีปัญหาที่วาว แต่ผมก็ไม่รุ้เรื่องเครื่องยนต์ซักเท่าไรอ่าครับ

พอดีว่าน้องผมมันนั่งซ้อนไปแล้วผมก็ลองบิดให้เร็วที่สุด น้องบอกว่า รถมันน่าจะมีปัญหาที่วาว เพราะเร็วได้แค่130 รอบเครื่องที่9000 และอีกอย่าง กินน้ำมันมากๆ(ผมก็ว่ามันกินน้ำมันเกินไป ไม่ถึง5โล จากครึ่งถัง หายไปเกือบขีด )

พอดีรถน้องผมมันก็เคยเป็น มันบอกว่า วาวมันไม่เปิด

ผมก็เลยสงสัยว่า พี่ๆเคยเป็นรึเปล่า แล้วจะเสียค่าซ่อมประมาณเท่าไร แล้วรถพี่ๆเร็วได้สุดๆที่เท่าไร เอารถเดิมๆนะครับ และรอบเครื่องด้วยอ่าครับ

ขอบคุณครับ

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2010, 05:17:30 AM »

:-\ :-\ วาล์วไม่เปิด แล้วรถจะวิ่งได้ไงครับ งิงิ ไม่ใช่2จังหวะเมื่อก่อนแบบ NSR หรือ KR น่ะครับที่วาล์วไม่เปิดแล้วกินน้ำมัน โดยนิสัย CBRเดิมๆนั้น 130-140ปกติครับ แต่ถ้ากินน้ำมันมาก สตาร์ทติดยากตอนเช้า วาล์วน่าจะยันครับ ให้ลองเช็ค ปรับตั้งวาล์วดูครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

aisus
*

AisuS_The_Final_Countdown@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2010, 05:24:41 AM »

อ่าครับ ขอบคุณครับ

แต่มันกินจริงๆนะ กินเยอะเลย เลยสงสัยเหมือนที่น้องมันบอกอ่าครับ

แล้วถ้าวาวเปิดน้อยล่ะครับ มันจะยิ่งกินน้ำมันไหมครับ
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2010, 05:35:55 AM »

รถ4จังหวะ วาล์วมันก็เปิดเท่าเดิมแหละครับ แต่พอใช้ไปนานๆบ่าวาล์วมันจะทรุดลงไปเรื่อยๆทำให้ถ้วยชิมวาล์วขึ้นไปยันกับแคมครับทำให้องศาการกดวาล์วของแคมเปลี่ยนไปครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

aisus
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2010, 06:13:15 AM »

อ่าครับ ขอบคุณมากครับ ^^
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์