CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จูนคาบิว CBR150 ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4663 ครั้ง)
Kris
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 11:07:24 PM »

อยากจูนน้ำมันกับ อากาศ นะครับ ไม่รู้น็อตตัวไหน ครั้งที่แล้วถอดมาล้างคาบิวเอง ขันน็อตมั่วไปหมด ไม่รู้ไปโดนอะไรบ้าง อยากจูนใหม่เลย

เพิ่งเปลี่ยนนมหนู น้ำมันเป็น เบอร์ 120 นมหนูอากาศเดิม คอพิณ ปลายเดิม วิ่งตันที่ 130 อัตราเร่งดีมากคับ แป็ปเดียวถึง
แต่ถ้าคอเดิม หลุดไป 140 เลยคับ อัตราเร่งไม่ดีเท่าคอเลสแต่ปลายไหล
งงอย่างแรง... อ๋อใช้กล่องพี่ตู้ Step 2 นะครับ

ขอคำแนะนำหน่อยคับ

ขอบคุณท่านทั้งหลาย
 ;) ;) ;)

jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++
I'm CBRsCLUB

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 11:11:02 PM »

ทำอ่ะไรไปมั่งล่ะคับ แล้วก็เรื่องกรอง เปลือยรึเปล่า ลูกสูบเท่าไหร่ คับ   อาจจะเป็นไปได้ที่น้ำมันหนาเกินไป ทำให้รอบปลาย เกิดการจุดระเบิดไม่เต็มที่

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
tonkissme
อยากแรงต้องแซงทางโค้ง

รักทุกคน รัก CBR

tonkissme@hotmail.com tonkissme00@yahoo.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 11:37:54 PM »

>eiei

*-* tonspeedking.hi5.com  ???

CBR CLUB

ผู้หญิง ชอบคนดี    รักคนเลว  แต่แต่งกับคนรวย   
Kris
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, กันยายน 2009, 12:01:45 AM »

ทำอ่ะไรไปมั่งล่ะคับ แล้วก็เรื่องกรอง เปลือยรึเปล่า ลูกสูบเท่าไหร่ คับ   อาจจะเป็นไปได้ที่น้ำมันหนาเกินไป ทำให้รอบปลาย เกิดการจุดระเบิดไม่เต็มที่

เครื่องเดิม ทั้งดุ้นครับพี่ ใส่แค่กล่อง กับคอพิณ เพิ่มนมหนู น่ะครับ
หรือจะลดนมหนูน้ำมันเเป็น 118 ดีครับ
 l5 l5
Kris
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, กันยายน 2009, 12:03:02 AM »

อ๋อลืมไป กรองอากาศเดิม ไม่เปิด ไม่เจาะ คับผม
 l11
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, กันยายน 2009, 12:52:53 AM »

ถ้าไม่เปิดกรอง ก็คงสภาพเดิมๆ ไม่ต้องไปจูนหรอกครับ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

kengjank
kengjank.hi5.com
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

wicheng mahapaisan

kengjank@thaimail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 18, กันยายน 2009, 02:20:23 AM »

l1

PaTZa

♂♀ อนาคตต้องก้าวไป ♥☺♥

pat_love2@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 18, กันยายน 2009, 03:04:12 AM »

l7 l7

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
Candymothh
Bluemothh cbr

Every Step Freedom : อิสระทุกท่วงท่า

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, กันยายน 2009, 03:59:47 AM »

ก็ตามที่เพื่อน ๆ บอกนะครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ อิอิ   l14

hi5  นะครับผม  http://Liverpool-1.hi5.com

E-mail : mothh_linkinpark@hotmail.com
Kris
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, กันยายน 2009, 10:30:24 PM »

นมหนูน้ำมัน เบอร์ ไรดีครับ 120 มันหนาไปไหม สำหรับรถเดิมๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์