CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับ ถามไรหน่อยครับ เวลาจอดติดไปแดง นี่ คนชอบมองไหมครับ มองผมจัง..  (อ่าน 11258 ครั้ง)
240@12000
CBR150
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

สวัสดี

« เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 08:50:14 PM »

แบบว่าพอผมจอดไปแดงนี่  พวกออโต้ก็จอดกันหลังเส้นขาว 10 กว่าคันไง
ผมก็วิ่งเข้าไปจอด    ทีนี้เวลาตบเกียร์ หาเกียร์ว่างเนี๊ยะ ผมต้องเบิ้ลรอบนิดนึง
เพื่อให้ตบว่างได้  แปร้นนนนนน ไปที  แล้วจอดกึก ทีนี้มองไง   ผมก็เฉยไง
บางทีเพื่อนอยากลองไง  เบิ้ลตามบ้าง    ก็เลยมีจัดอยู่บ่อยๆ

240@12000
CBR150
*

สวัสดี

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 08:51:17 PM »

บางทีตอนปล่อยเขียว ก็โล่งๆไง ออโตก็ลากออกไฟไป  ทีนี้ผมก็ตามไง   ตามสไตล์การเล่นรถของผม
เกียร์1  เกียร์2  ก็ยังคลานๆอยู่นะ ราวๆ 6000 รอบ   ตบ3 ไปก็เริ่มทันแระ
ทีนี้มาถึงจุดไคล์แมก  เข้า3 ปั๊บ ผมเริ่มลากรอบไง  พอรอบมาที่เกียร์3  ผมไล่เลย  ใส่4   ใส่5
แบบทิ้งอ่ะ   ฟาด6 ไป  ที่ 12000 รอบ   ควันกระจาย  แต่ลากไม่ไกลนะ 1-2 โล ผมก็ยกแระ
มันหมดอ่ะ

240@12000
CBR150
*

สวัสดี

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 08:52:59 PM »

ถามนิดนึง เวลาขี่มาเบาๆ สัก 4000  -  5000 รอบ แล้วเบิ้ลเครื่อง แบบเลียคลัชน่ะ   มันจะดังแบบว่า  แหว๊ดดด  ดังแบบแรงๆ 1 ทีน่ะ
 แถวบ้านเรียกว่าไง  พอดีบ้านผมเรียก " แหวด "   มันไม่ดังแบบเบิ้ลเครื่องนะ  มันจะดังแบบเลียคลัช แบบเร็วๆน่ะ
แหว๊ววดดดด

naja53
I'm CBRsCLUB

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:00:28 PM »

"งึด" ครับ(ก็เสียงมันดัง งืดดดด....)เพื่อนผมมันชอบทำเวลาขี่ไปเจอเพื่อน..... l5

เป็นการทักทาย....แต่ว่านานแล้วครับ เพื่อนขี่ เทน่า...... l3

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

PaTZa

♂♀ อนาคตต้องก้าวไป ♥☺♥

pat_love2@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:03:49 PM »

เสียงครื่องมัน อั้นแบบสุดๆแล้ว  แปลว่า เครื่องมันขอร้องให้เปลี่ยนเกียย์เถอะ  l11 l11 l11 l7 l7

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:07:43 PM »

แบบว่าพอผมจอดไปแดงนี่  พวกออโต้ก็จอดกันหลังเส้นขาว 10 กว่าคันไง
ผมก็วิ่งเข้าไปจอด    ทีนี้เวลาตบเกียร์ หาเกียร์ว่างเนี๊ยะ ผมต้องเบิ้ลรอบนิดนึง
เพื่อให้ตบว่างได้  แปร้นนนนนน ไปที  แล้วจอดกึก ทีนี้มองไง   ผมก็เฉยไง
บางทีเพื่อนอยากลองไง  เบิ้ลตามบ้าง    ก็เลยมีจัดอยู่บ่อยๆ

คิดไปเองหรือเปล่าน้อง เค้าอาจไม่ได้คิดแบบนั้นก็ได้ เค้าอาจคิดว่า สู้รถสายพานก็ไม่ได้ ต้องมางัดหาเกียร์ว่างอีก สู้เอาเวลาที่เหลือไปแทะเม็ดก๋วยจี้ ดีกว่าตอนรอไฟแดง (ประมาณนั้น)

บางทีตอนปล่อยเขียว ก็โล่งๆไง ออโตก็ลากออกไฟไป  ทีนี้ผมก็ตามไง   ตามสไตล์การเล่นรถของผม
เกียร์1  เกียร์2  ก็ยังคลานๆอยู่นะ ราวๆ 6000 รอบ   ตบ3 ไปก็เริ่มทันแระ
ทีนี้มาถึงจุดไคล์แมก  เข้า3 ปั๊บ ผมเริ่มลากรอบไง  พอรอบมาที่เกียร์3  ผมไล่เลย  ใส่4   ใส่5
แบบทิ้งอ่ะ   ฟาด6 ไป  ที่ 12000 รอบ   ควันกระจาย  แต่ลากไม่ไกลนะ 1-2 โล ผมก็ยกแระ
มันหมดอ่ะ

??? ??? ??? ??? ???
ถามนิดนึง เวลาขี่มาเบาๆ สัก 4000  -  5000 รอบ แล้วเบิ้ลเครื่อง แบบเลียคลัชน่ะ   มันจะดังแบบว่า  แหว๊ดดด  ดังแบบแรงๆ 1 ทีน่ะ
 แถวบ้านเรียกว่าไง  พอดีบ้านผมเรียก " แหวด "   มันไม่ดังแบบเบิ้ลเครื่องนะ  มันจะดังแบบเลียคลัช แบบเร็วๆน่ะ
แหว๊ววดดดด

คนแถวบ้านพี่เรียก อายเฮียครับ สงสัยรถเฮียคงแรงกว่าเลยบอกว่าเรา อายเฮีย
Kachi
ขับช้าๆ แต่อย่าให้ใครแซง

CBR มือใหม่ อามี่ 101 (สาเกตนคร) มมส.

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:15:07 PM »

คนแถวบ้านพี่เรียก อายเฮียครับ สงสัยรถเฮียคงแรงกว่าเลยบอกว่าเรา อายเฮีย

บ้านผมก้อเรียกแนวนี่นะพี่บอล แต่มานจายืดๆหน่อยอะ อายเฮียยยยยยย.....
 >yes >yes

หาเพื่อนๆสมาชิก ร้อยเอ็ด คับ หรือ จ. ใกล้เคียง และทั้งภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ของเราครับ เอาไว้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันคับไป ทริป กัน  083-3510-109 อามี่ คับผม

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:16:20 PM »

- -"

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:17:05 PM »

โอ้วเก่งที่ซู๊ดดดดดด พ่อฮีโร่ของช๊านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

:-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #9 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:18:39 PM »

l11 l11 l11 l11

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
Chatbee
อยากเป็นนักโบราณคดี แต่ตอนนี้วิจัยฝุ่น

NCB150 - Chatbee

manee19@live.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:19:09 PM »

:P :P :P :P พี่บอลนะพี่บอล

......เตรียมความพร้อมสำหรับการเดินทาง...ท้องฟ้า...สายลม...และแสงแดด......

Kim_Monkey
GU RocK!!!!

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:19:49 PM »

ตั้งมาเพื่ออะไรเนี่ยย  l8 l12

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:29:41 PM »

ตั้งกระทู้แบบนี้ต้องการอะไรคับ   ถ้าอยากคุยกับคนอื่นรบกวนหน้าบอร์ดดีกว่าคับ   หาอะไรที่มันสร้างสรรค์กว่านี้ดีน๊ะ  โตๆกันแล้ว  ถ้ามันเหลือบ่ากว่าแรง รบกวนไปที่อื่นดีกว่า  บอร์ดนี้ไม่ต้องการคนที่โอ้อวดไปในทางที่ผิด  คงจะเข้าใจน๊ะคับ

ถ้าติแล้วยังไม่สำนึกก็คงให้คนอื่นๆยอมรับไม่ได้หรอกคับคับ แต่ถ้าติแล้วปรับปรุงผมว่า น่าชื่นชมเลยทีเดียว

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

ppk_jf@hotmail.com
http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:31:30 PM »

คิดไปเองหรือเปล่าน้อง เค้าอาจไม่ได้คิดแบบนั้นก็ได้ เค้าอาจคิดว่า สู้รถสายพานก็ไม่ได้ ต้องมางัดหาเกียร์ว่างอีก สู้เอาเวลาที่เหลือไปแทะเม็ดก๋วยจี้ ดีกว่าตอนรอไฟแดง (ประมาณนั้น)

มันหมดอ่ะ

??? ??? ??? ??? ???
แหว๊ววดดดด

>som >som >som    หรอยจังหู...เฮียเรา....!

KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:34:56 PM »

ตั้งกระทู้แบบนี้ต้องการอะไรคับ   ถ้าอยากคุยกับคนอื่นรบกวนหน้าบอร์ดดีกว่าคับ   หาอะไรที่มันสร้างสรรค์กว่านี้ดีน๊ะ  โตๆกันแล้ว  ถ้ามันเหลือบ่ากว่าแรง รบกวนไปที่อื่นดีกว่า  บอร์ดนี้ไม่ต้องการคนที่โอ้อวดไปในทางที่ผิด  คงจะเข้าใจน๊ะคับ

ถ้าติแล้วยังไม่สำนึกก็คงให้คนอื่นๆยอมรับไม่ได้หรอกคับคับ แต่ถ้าติแล้วปรับปรุงผมว่า น่าชื่นชมเลยทีเดียว

มันไม่ใช่แค่รอบเดียวอ่ะดิ จากที่เช็คโดยสายสืบประจำบอร์ด ไอดีเก่าของคนๆนี้ หลายๆไอดี ก็จะมีทำนองนี้มาให้เห็น และก็มีการตักเตือน

เจ้าตัวก็ออกมาบอกว่า จะไม่ทำอีก แล้วก็สร้างไอดีใหม่ขึ้นมาเรื่อยๆ

??? ???จุดประสงค์ของคุณคืออะไรครับ ??? ??? ???

!>>) !>>)

nola

nola1822@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:48:32 PM »

:-\เหอๆอย่าตีกานครับใจเย็นๆ
poramate007

FUCK IN LIFE

« ตอบ #16 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:52:07 PM »

รถเพ่สุดยอดมากเลยยยยยยง่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
 l4 l4 l4 l4
LUKKY

จะจองเวรและอาฆาตทุกชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 09:53:26 PM »

แบบนี้แถวบ้านพี่มีเยอะเลยน้อง คนแถวบ้านพี่เค้าเรียกไอ้พวกนี้ว่า

เสลดเป็ด วันๆไม่ทำไรหรอก เสลดเป็ด ไปวันๆ  >yes

ฉันภาวนาให้เรื่องร้ายจางหาย แต่แล้วมันกลับกลายเป็นร้ายกว่า
ฉันภาวนาพระเจ้ามาทุกองค์  แต่ทุกองค์ยังคงตอบเช่นเดียวกัน
ว่าพระเจ้าที่แท้จริงองค์นั้นคือ  .....ตัวเธอเอง.....

สมคิด แก้วทิตย์ (คิด ดอนผีบิน)
De@thDe@leR
อุ.....ว่ะ.....ฮะ.....ฮ่า......
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

666DE@TH666

........ ....................
« ตอบ #18 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 10:11:21 PM »

l12

CBR150CC........................................DE@THDE@LER
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 17, กันยายน 2009, 10:22:24 PM »

ขำอ่ะ เอาเก็บไว้ในบอร์ดซักคนเหอะนะ ..... เวลาเครียดมาอ่าน ขำก้ากกกกกกก  :P :P

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์