CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องการปล่อยรถที่กำลังผ่อนส่งอยู่ .. มีแนวทางดี ๆ ไหมครับ  (อ่าน 4844 ครั้ง)
AJ
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2009, 06:26:10 AM »

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า  น้องสาวของแฟนเพิ่งไปออกรถมาเป็น Fino ข้อมูลคร่าว ๆ คือแรกสุดจ่ายค่าดาวน์ ทะเบียน พรบ. ประกัน รวม ๆ 5800 และต้องผ่อนเดือนละ 2500 อีก 36 เดือน ซึ่งตอนนี้ผ่อนได้ 2 เดือนแล้วครับ  แต่ช่วงนี้น้องเขาประสบปัญหาด้านการงาน การเงิน ...

โดยส่วนตัวแล้ว .. ว่าจะแนะนำให้น้องเขาปล่อยรถไป เพราะดูแล้วเป็นภาระค่อนข้างมาก จึงอยากจะหาแนวทางที่ดีที่สุดครับ ว่าจะปล่อยไปแนวทางไหนดี
1. ปล่อยให้เขายึดรถไปเลย เป็นไปได้หรือเปล่า จะมีค่าปรับไหม หรือมีค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ตามมาอีกไหมครับ (ผมไม่เคยเห็นสัญญาลักษณะนี้ครับ)
2. เคยเห็นมีการประกาศขายดาวน์  พอจะเลือกทางนี้ได้ไหมครับ
3. หรือมีทางเลือกอื่น ๆ อีกไหมครับ

ปล. ขอละเอียดสุด ๆ เท่าที่จะให้ได้นะครับ  ขอบคุณครับ ^_^

Kim_Monkey
GU RocK!!!!
I'm CBRsCLUB

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2009, 06:38:53 AM »

ผ่อนไป2เดือนเอง ก็มี2ทางหาคนดาวน์ต่อ

ถ้ามันนานเกินไม่มีคนมาดาวน์ต่อ คือต้องปล่อยยึดอ่ะครับดีที่สุด

เราก็คุยกับเค้าไปตามจริงคงไม่มีอะไรมากครับ ;)

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
Joperation
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2009, 05:42:47 PM »

หาคนผ่อนต่อดีกว่า โอนสิทธิ์ให้เค้าไปผ่อนฟรีๆเลย น่าจะมีคนสนใจ โดนยึดติดบูโร เหมือนมีตราบาป ทำธุระกรรมทางการเงินในอนาคตจะมีปัญหา
Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2009, 05:53:06 PM »

ช่ายครับปล่อยให้คนอื่นเค้าผ่อนต่อฟรีๆเลยครับ ที่จ่ายไปทั้งหมดก็ถือว่าเป็นค่าเช่ารถป้ายแดงมาขับ2เดือน

ว่าแต่ซื้อเงินผ่อนราคารถนี่มันแพงเกือบแสนเลยหรอครับเนี่ย โหดจัง nooooo

Panadda Racing
NONG 278

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั่น

n-nongn@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2009, 07:29:23 PM »

:-\

////////////////หนูจะเป็นลูกที่ดีของพ่อ   และผมจะเป็นพ่อที่ดีของลูก/////////////////
naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2009, 01:24:38 AM »

ปล่อยผ่อนฟรี นั้นแหละครับ    :'(

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

Candymothh
Bluemothh cbr

Every Step Freedom : อิสระทุกท่วงท่า

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2009, 05:50:21 AM »

>yes

hi5  นะครับผม  http://Liverpool-1.hi5.com

E-mail : mothh_linkinpark@hotmail.com
NongBank
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

เศษแก้วมันบาดคน แต่คำพูดของเศษคนมันบาดใจ . . .

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2009, 07:09:04 AM »

<cry <cry

dischip

• T o n Gs T a n Gs •

heineken_705@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2009, 07:21:58 AM »

@#%$( @#%$( @#%$(

AJ
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2009, 07:28:59 AM »

ตอนนี้เลือกที่จะผ่อนต่อแล้วครับ .. ดูแล้วน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในตอนนี้  :D
kit101

ขี่รุ่นนี้แล้วเหมือนพวกเก็บดอกเลย

kit_nueng101@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2009, 03:04:24 PM »

รถแค่ 113 ซีซี๊  ออโต้

คันละ100,000     กำไรบานเบอะ @#%$( @#%$( @#%$( !ohno !ohno !ohno

รถเรามันใช่ CBR150 แท้เปล่า วิ่งช้ากว่าคันอื่นอีก {T_T}
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2009, 07:56:01 PM »

โหดมากๆ  nooooo

fair
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2009, 09:43:32 PM »

ผมไม่ได้แนะนำในทางไม่ดีนะครับ แต่ถ้าเป็นผม จะไปเรียกเด็กแว๊นซ์แถวบ้านให้มาเอาไปทั้งคัน แล้วแจ้งหายไปเลย ถ้าจำทำจริงก็ให้เนียนๆนะครับถ้าจับได้โทษหนัก
tassayu
ถ้าสำนึกดี ---->>>> สังคมมันก็จะดี
CBR Commando

มหาลัยชีวิตคณะศาสตร์การดื่มสาขาเหล้าและเบียร์

« ตอบ #13 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2009, 03:39:43 AM »

ผมไม่ได้แนะนำในทางไม่ดีนะครับ แต่ถ้าเป็นผม จะไปเรียกเด็กแว๊นซ์แถวบ้านให้มาเอาไปทั้งคัน แล้วแจ้งหายไปเลย ถ้าจำทำจริงก็ให้เนียนๆนะครับถ้าจับได้โทษหนัก

แล้วเราไม่ต้องส่งลูกกุญแจราคาแพงเหรอครับ

Uploaded with ImageShack.us
เรียบๆ ง่ายๆในที่แจ้ง   แต่มีเยอะมากมาย ในที่มืด
fair
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2009, 05:10:38 AM »

แล้วเราไม่ต้องส่งลูกกุญแจราคาแพงเหรอครับ

ก็คือว่ารถใหม่ๆที่ซื้อผ่อนพวกนี้ ปีแรกเค้าจะบังคับทำประกันรถหายอยู่แล้วครับ หักส่วนต่างไปบางทีก็ยังเจ็บตัวน้อยหน่อย

หรือมีอีกทางเลือก คือหาพวกเด็กแว๊นซ์ที่มันอยากได้รถจัดๆ ยกให้มันฟรีๆไปเลยครับ แต่ต้องทำสัญญา เปลี่ยนผู้ค้ำ อะไรแบบนี้ให้หมดนะครับ ซึ่งจริงๆเด็กพวกนี้มันไม่มีปัญญาผ่อนหรอกครับ พอมันผ่อนไม่ไหว มันก็จะใช้วิธีข้างบนเพื่อจะได้ไม่ต้องส่งต่อ ส่วนรถเอาไปยำอะไหล่ขายเป็นรถผีต่อไป
EK[postman]

« ตอบ #15 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2009, 08:13:11 AM »

แค่คิดขาก้เข้าไปอยู่ในตะรางแล้วข้างนึง !dead !dead !dead

หาคนที่เขาอยากได้จริงๆแล้วให้เขาผ่อนต่อดีกว่าครับ แล้วก็โอนให้เรียบร้อยจะได้ไม่มีปัญหาตามมาทีหลัง :D

ก็คือว่ารถใหม่ๆที่ซื้อผ่อนพวกนี้ ปีแรกเค้าจะบังคับทำประกันรถหายอยู่แล้วครับ หักส่วนต่างไปบางทีก็ยังเจ็บตัวน้อยหน่อย

หรือมีอีกทางเลือก คือหาพวกเด็กแว๊นซ์ที่มันอยากได้รถจัดๆ ยกให้มันฟรีๆไปเลยครับ แต่ต้องทำสัญญา เปลี่ยนผู้ค้ำ อะไรแบบนี้ให้หมดนะครับ ซึ่งจริงๆเด็กพวกนี้มันไม่มีปัญญาผ่อนหรอกครับ พอมันผ่อนไม่ไหว มันก็จะใช้วิธีข้างบนเพื่อจะได้ไม่ต้องส่งต่อ ส่วนรถเอาไปยำอะไหล่ขายเป็นรถผีต่อไป
Valentino Wish
The Best of VIP Super Bike ~

Service By.Ton Panda JomTong 19.

tmk_32475@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2009, 08:53:56 AM »

@#%$( @#%$(

Mail  -  tmk_32475@hotmail.com  ,  Facebook  -  https://www.facebook.com/valentino.wish  ,  Twitter  -  @Valentino_777  ,  Skype Name  -  Valentino.777

BlackBerry PIN  ::  226CA00F  ,  Mobile  -  ตอนนี้ได้เปลี่ยนเบอร์มือถือใหม่แล้วนะครับ ขออภัยหากโทรเบอร์เดิมไม่ติด  กรุณาติดต่อ  084 427 8757
moodood

ขอบคุณพระเจ้าที่ประทานแฟนกับรถดีๆให้ผม

« ตอบ #17 เมื่อ: 30, กรกฎาคม 2009, 09:06:59 AM »

:-\ :-\ !sadsad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์