CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครแปลงเอาชุดแกนโช้คหน้า 35 mm. ของ NSR 150 มาใส่ CBR บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 10899 ครั้ง)
alexsettha
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

setthakarnvijit@hotmail.com
« เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 09:35:32 PM »

1. เพื่อนสมาชิกในกลุ่ม มีใครแปลงเอาชุดแกนโช้คหน้า 35 mm. ของ NSR 150 มาใส่ CBR บ้างมั้ยครับ
2. แกนโช้คหน้าของ CBR 31 mm. แต่แกนโช้คหน้าของ NSR 35 mm. เห็นมันใหญ่กว่าครับ ไม่รู้ว่า ถ้าแปลงมาใส่แล้วจะใช้ได้ดีหรือเปล่า  >:( >:( >:(

anp13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 10:11:02 PM »

อยากเห็นๆ !weedwiew
muanchon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 10:54:20 PM »

หนักหนาพอดู ถ้าเปลี่ยนเฉพาะแกนโช้ค ไม่เปลี่ยนแผงคอ แผงคอที่จับแกนขนาด 35 mm กลึงออกคงบาง และคงไม่แข็งแรง และมันจะเกี่ยวพันถึงเรื่อง
ขนาดล้อ ขนาด จาน ขนาดปั๊มเบรค ชุด hand

ถ้ายกชุดหน้ามาเลยจะง่ายกว่า แปลงเฉพาะแกนคอ

ปกติเห็นแปลงกันก็คือยกชุด แกนโช้ค พร้อมแผงคอครับ ขนาด 37mm ของ cbr250 ก็ลงได้สบายๆ 

ส่วนของ nsr150 ที่มีแกนโช้ค 35mm ก็คงได้ความนิ่มนวลมากขึ้นครับ แต่คงคาดหวังมากไม่ได้ เพราะการเปลี่ยนล้อหน้าทีกว้างกว่าเดิม ก็เห็นผลมากเช่นกัน

น้อง vit แปลงชุดหน้าของ cbr250 ลงทั้งชุดเลย

การแปลงชุดหน้า หรือยกชุดหน้าของ bigbike หรือ nsr150 ค่อนข้างมีรายละเอียดเยอะครับที่ต้องคิดต่อ
1. ล็อคคอได้ไหม
2. เฟืองไมล์วัดความเร็วทำงานได้ปกติไหม
3. ความกว้างด้านข้าง ติดแฟริ่ง ด้านข้าง หรือ ติดเรือนไมล์ไหม

รถผมก็แปลงแต่ไม่แปลงโช้ค เพราะคิดว่ามันจะยุ่งตรง ข้อ 1 และ 3 ผมแปลงเฉพาะ ล้อ ปั๊มเบรค จาน โดยใช้ โช้คเดิม เพียงแต่อัดน้ำมันโช้คใหม่ครับ แค่นี้ก็ดีขึ้นเยอะมาก ๆ ครับสำหรับชุดหน้า เพราะทั้งระบบมันเหมือน เอาช่วงล่าง bigbike ใส่ไปแต่ น้ำหนักรถของ cbr มันน้อยกว่า load ไม่มากเท่า ส่วนการแต่งแบบนี้ต้องคำนึงถึง แรงบิดที่จะลากล้อ โต ๆ กับช่วงล่างพวกนี้ด้วยครับ

levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 11:46:18 PM »

เทห์อย่างแรงเลย
Pop
ไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
I'm CBRsCLUB

วัตถุไปไว

teppitak_pobpee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2009, 09:12:36 AM »

คันนี้  โช๊คหน้าเดิม ใส่ล้อรุ่นไหนครับ ขนาดเท่าไหร่  และใส่ยางเบอร์อะไร ครับ
panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2009, 07:04:24 AM »

l13 !goodjob >coooool

powerball
D-ZAN..RACING..อดีตเด็กแว้น หันมาขี่เรซซิ่ง
I'm CBRsCLUB

bol3s@hotmail.com มันคืออะไรครับ นี่ก็ไม่ได้เล่น
« ตอบ #6 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2009, 07:30:29 AM »

หล่อเลย
 >SAFE$# >SAFE$# l13 !goodjob >coooool

ชมรมคนตัวแตก..อยากรู้มั้ยเป็นไง ซื้อรถยนต์ดิ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์