CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกอย่างไรบ้างเวลาพวก บิ๊คไบค์ มองเรา  (อ่าน 26806 ครั้ง)
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
CBR Commando

-
« ตอบ #80 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 07:06:24 PM »

ความรู้สึกคงคล้ายๆกับ เวลาเรามอง dream หรือ rc ที่มาจอดเทียบ เรามั้ง ;D
:-\ ตอบงี้ก็คงไม่ต่างจากพี่ๆบิ๊คไบค์ที่เค้ามองหมิ่นๆเราอ่ะดิครับ ( ความรู้สึกผมน่ะ )  :-\

Uploaded with ImageShack.us
เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#

pirayu
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #81 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2009, 07:18:29 PM »

:Pมองเเบบไหนไม่รู้ เหมือนกันเเต่ผมมองพี่ๆ เค้าเทห์ม้าง ครับ

cbr150r_2005
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ส้มดำนี่แหล่ะ..ที่สุดของความคุ้มค่าแล้วล่ะครับ!

« ตอบ #82 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2009, 04:47:31 AM »

ผมเฉยๆ ครับ เพราะผมเองก่อนมาใช้คันนี้ผมก้อขี่ Big Bike ในเมืองนี่แหล่ะมาก่อนเช่นกันครับ ผมพูดจริงๆนะ CBR 150 R ที่ผมใช้อยู่นี่รองรับกับการขี่ในเมืองดีมากๆ และมากกว่า Big Bike แน่นอนครับ ไม่ว่าเวลาไหน ที่สำคัญประหยัดน้ำมันมากๆ ตอนที่ผมขี่ BB นี่ ผมพยายามจะขี่แบบประหยัดชนิดที่ว่าเนียนโคตรเนียน ยังทำได้แค่ 21 km/ลิตร เท่านั้นเองครับ พอมาขี่ CBR 150 R นี่..โอ้วอะไรมันจะประหยัดขนาดนี้ทำได้ตั้ง 47 km/ลิตร เชียวเหรอ

เจ้าของกระทู้อย่าคิดมากเลยครับ...ปวดหัวปล่าวๆ ผมเชื่อว่าถ้ามีคนคิดแบบนี้(ในทางดูถูกคนที่ใช้รถด้อยกว่า) ถ้าตัวเองสมมุติขี่ CB400 Vtec Revo (นี่ผมให้แบบค่อนข้างดีเลยนะ...โฉมปัจจุบันซะด้วย) จอดติดไฟแดงอยู่ ซักพัก เจอ Triumph เป็นรุ่นนี้แล้วกันครับ Street Tripleปี 2009 นี่แหล่ะ... จอดเทียบข้างเลยแล้วกัน

โห... Vtec Revo ก้อเหอะ ...รับรองว่า หมดรูปเลยครับ...

แบบนี้จะเอาไรล่ะครับ...กับคำว่า BB ว่าปล่าว?

bigbig
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #83 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2009, 07:55:43 PM »

ผมเองก็ขี่ Bigbike ด้วย  พอจะตอบให้ได้ดังนี้ครับ

เค้าอาจจะไม่ได้คิดอะไร  เเต่เป็นตัวเราเองที่คิด

เพราะฉะนั้น  เราก็อย่าคิดไปเอง เลยครับ   เสียจิต

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #84 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2009, 08:10:40 PM »

:-\ :-\ :-\

thongkam2939
*

« ตอบ #85 เมื่อ: 20, มกราคม 2015, 03:03:51 AM »

good good good good good
1.  ดูที่สายตาน่ะคับ  มองแล้วยิ้ม  ก็รู้สึกดี  มองแล้ว เขม้นๆ  ก็ไม่ไหวน่ะคับ

2. บิ๊คไบค์  ชื่อก็น่าจะบอกได้นะคับว่า  รถมอไซค์คันใหญ่ๆ

3. 250 up คับ เท่าที่รู้จัก  ^ ^"

็ก็เคยเจอครั้งนึง กลางไฟแดง   เค้าก็มองแบบเฉยๆ ผมก็เฉยๆ

แต่พวกพี่ๆ ที่ผมรู้จักเค้าเล่นรถใหญ่ๆกัน (400 up)  เค้าก็ดีนะคับ

มีแต่คนบอกว่า  เออเห็นขับ cbr 150 ได้แล้วนิ  เมื่อไหร่จะเปลี่ยน

บางคนก็ว่า  ดีแล้วน้อง  ใช้ๆไปก่อน  เอาให้คล่อง เอาให้เก่ง แล้วมาเล่นรถใหญ่ด้วยกัน

!goodjob
pragob
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #86 เมื่อ: 20, มกราคม 2015, 03:52:36 AM »

นกน้อยทำรังแต่พอตัวครับจงภูมิใจใน cbr150ครับ yeah
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #87 เมื่อ: 20, มกราคม 2015, 05:39:30 AM »

กระทู้นีิผ่านมาตั้ง6-7ปีแล้ว แต่เนื้อหาที่โพสกันมันยังไม่เอ้าท์เลยนะเนี้ย ใช้กับยุคปัจจุบันได้เสมอ ส่วนตัวแล้วเฉยๆครับ ใครจะมองเราเเบบไหนก็ไม่สำคัญ เป็นตัวของตัวเองเข้าไว้ ถ้ามองอย่างชื่นชม ก็เก็บความรู้สึกดีๆไว้ แต่ถ้ามองเราไม่ดี ก็อย่าไปใส่ใจ เรื่องมันก็มีแค่นั้น

aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #88 เมื่อ: 20, มกราคม 2015, 04:37:17 PM »

ผมขับCBR150I กลับบ้านที่เมืองกาญจนบุรีปีใหม่เจอพวกBBติดไฟแดงด้วยกันนี้ ผมแอบครับไม่กล้าไปตีเสมอ

แต่ก็ยังไม่วายที่พวกพี่ๆที่ขี่BBเค้าจะหันกลับมาทักทายพยักหน้าแล้วชูนิ้วโป้งให้

ผมว่าบางคนที่เค้ารัก2ล้อจริงๆอะเค้าไม่แบ่งccหรอกครับ จะกี่ccกี่สูบ ก็พวกเดียวกัน
tigernoy
*

« ตอบ #89 เมื่อ: 21, มกราคม 2015, 04:40:20 PM »

ความรุ้สึกก็มีบ้างนิดๆว่าอยากได้บ้างครับ แต่ติดเรื่องงบประมาณ แต่หลักๆที่อยากเพิ่ม cc เพราะเวลาเดินทางตจว อยากได้ออัตราเร่งแซงที่พอแซงพวกรถใหญ่ๆ วิ่ง 100-120 ได้สบายๆ มันจะดูมั่นใจและปลอดภัยกับการเดินทางมากหน่อยครับ แต่ที่คิดไว้คงเต็มที่แค่ cbr650 ครับ ตอบโจทย์ได้หมด มากกว่านึ้ก็เกินความจำเป็น ไม่ได้ยึดติดกับ bb เท่าไหร่ จะเน้นการใช้งานมากกว่าครับ เพราะอนาคต อยากที่จะเดินทางไกลๆแบบ เหนือ ใต้ จะได้เดินทางได้สบายๆชิวๆครับ ส่วน cbr150 ก็มีความเหมาะสมในการใช้งานในเมือง ชานเมือง จังหวัดใกล้ๆไม่เกิน 200 โลนะผมว่า เคยขี้ไปกาญจนบุรี ก็ไม่รุ้สึกเหนือ่ยเลย จะลำบากตอนแซงพวกรถบรรทุกอ้อยหน่อยนึง พวกนี้ขับก็ 80-100 km/hr
pragob
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #90 เมื่อ: 22, มกราคม 2015, 03:01:01 AM »

เฉย เฉย.ครับตามกำลังทรัพย์จงภูมใจ drunkในรถของเราคราบ..
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์