CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยางหน้ายางหลังCBRเบิกใหม่เท่าไหร่ครับ (ศูนย์)  (อ่าน 17542 ครั้ง)
tan
I'm CBRsCLUB

tan69_2008@hotmail.com
« เมื่อ: 11, มีนาคม 2009, 09:55:28 PM »

;) ;)

Uploaded with ImageShack.us

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 11, มีนาคม 2009, 10:58:01 PM »

เด๋วผมพาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ยางเอกไพบูล วงเวียน22คับแทน

ประสบการณ์เรื่องยางศูนย์นี่ผมมีมาเยอะ โดนฟันหัวมาก็แยะ

ยางศูนย์ IRC Eagle (ตัวติดรถมา) ส่วนมาก เค้าจะถอดทิ้งกันหมด เพราะอะไร ลองอ่านดูคับ
ยางที่ผมจะแนะนำอันนี้ IRC Wing เกรดสูงกว่ายางศูนย์มากๆ

ยางศูนย์ IRC Eagle เกรดต่ำ การเกาะถนน การเข้าโค้ง ผมว่าแย่มากๆ เพราะหน้ายางแข็ง เบรคแล้วลื่นไถล 
ราคา หน้า900 หลัง1200 รวม 2100

ยางร้านเอกไพบูล วงเวียน22 เป็น IRC Wing ตัวที่ผมใช้อยู่นี่หละคับ พี่บอลและพี่ๆในคลับหลายๆคนก็แนะนำมา
ผมลองใช้ด้วยตัวเองแล้ว เข้าโค้งเยี่ยม เกาะถนนดี เบรคหนึบ หน้ายางนิ่ม เบนโค้งง่าย
ราคา หน้า+หลัง 1900 คับ (ถ้าสั่งซื้อจากศูนย์ ผมว่าราคาน่าจะเกิน2500++)

ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้านนี้นะ แต่ผมใช้แล้วดี พี่ๆในคลับใช้แล้วดี เลยไม่อยากให้ไปเสียตังซื้อของคุณภาพไม่ดีในราคาแพงเกินจริงคับ

วันไหนจะไป นัดมาได้เลย เดี๋ยวพาไป ผมพาเพื่อนๆไปหลายคนแล้ว เปลี่ยนก่อนไปทริปได้จะดีมากๆ แทนไปทริปด้วยหนิ เปลี่ยนเลยๆๆ

tan

tan69_2008@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 11, มีนาคม 2009, 11:20:06 PM »

ดีเลยครับพี่โต้อยากจะเปลี่ยนแล้ว  อิอิ ;)

S-CHAI

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, มีนาคม 2009, 11:21:25 PM »

Wing  Wing   !goodjob !goodjob

C_Chain
"เอากะเขาหน่อย......."

พอใจเท่าที่มี.. ยินดีเท่าที่ได้..

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 12:28:07 AM »

ลองเลย !goodjob

What you see is What you get

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ไง.......!!!
ViRuS_BC

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 02:00:45 AM »

อีกยี่ห้องที่แนะนำ  Dunlop TT900 ครับ ราคาพอๆกับ WING 

ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #6 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 08:02:38 PM »

อีกยี่ห้องที่แนะนำ  Dunlop TT900 ครับ ราคาพอๆกับ WING 
!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
Yokohama
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 08:11:42 PM »

ก๊อต ครับผมที่อยู่ภูเก็ตอะครับ เรื่องยาง ช่วยโทรหาหน่อยนะครับ อยากได้ TT900 ครับ
ขอบคุณครับ

โทร 089-4730545 ครับ
art_irc
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 08:25:14 PM »

irc wing    !give !give !give !give !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

popo_c2

« ตอบ #9 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 08:47:19 PM »

ผมก็ใช้ Wing อยู่นะ
poramate007

FUCK IN LIFE

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, มีนาคม 2009, 08:52:17 PM »

Wing  ครับ
 !goodjob !goodjob !goodjob
sorn39
CBR โรงกลั่นครับ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 02:12:05 AM »

wing wing  !wanwan  !wanwan

Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #12 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 02:37:52 AM »

- wingมีหลายแบบนะครับ รู้สึกที่ดีสุดจะเป็นwing racing แต่นิ่มเกินสำหรับถนนข้างนอก หมดเร็ว เหมาะกับในสนาม+ไม่มีsize100

- รองลงมาน่าจะเป็นwing premium ตัวนี้okเลยสำหรับสภาพถนนทั่วไปและเนื้อยางนิ่มเกาะถนนพอสมคควร ถ้าเทียบให้เทียบชั้นกัน
   ผมว่าตัวนี้พอๆกับtt900 แต่เนื้อยางแข็งกว่า แต่ดีตรงหน้ายางกว้างกว่า อายุการใช้งานพอๆกัน

- รองลงมาอีกน่าจะเป็นwing gold ตัวนี้ก็เคยใช้ เกาะถนนน้อยกว่าตัวบน แต่ยางใช้ทนกว่า โดยรวมดีกว่าอีเก้ง

-รองลงมาอีกก็คือirc อีเก้งนั่นเอง ทำไมถึงยังมีคนอยากใช้ ก็เพราะมันทนนะซิครับ 2-3ปีดอกยังอยู่ครบ มอเตอร์ไซค์วินชอบนักแล

- ตัวนี้ผมเคยใช้ทั้งในสนามและออกทริปโดยความอยากลอง irc ซาฮาร่า แม่เจ้าดอกอย่างใหญ่ ยั่งกะยางวิบาก กิ่งๆถนน
  ก็เคยขี่ใช้อยู่เกือบครึ่งปี ทั้งออกทริปและในสนาม แล้วก็ไปกลิ้งในสนามมาจนได้ ถ้าจะให้เปรียบยางมันก็เหมือนเป็ด-*-
  จะบินก็บินไม่สูง จะว่ายน้ำก็ไม่เร็ว แต่ทำได้2อย่าง เหมือนลุยฝุ่นก็ได้ ทางเรียบก็ดีแต่ ไม่เยี่ยมซักอย่าง

อีก2ยี้ห้อที่อยากลองก็คงเป็น veerubber กับ michelin ที่ยังไม่เคยลองเพราะเค้าบอกกันมาว่า มันแข็งเร็วก็เลยยังไม่ได้ลองซักที

ส่วนตอนนี้ผมเลือกที่จะใช้tt900ครับ เพราะผมไปเจอราคาถูกกว่าwingเยอะ หน้า-หลังแค่1640บาท ถ้าได้wing premium ราคานี้

ก็คงจะเอาเพราะผมชอบมากกว่าหน้ามันกว้างดี ก็เล่าๆสู่กันฟังครับเรื่องยางๆ ;)

Panadda Racing
violetman
ขออภัยในบางลีลา

อยากรู้จัก ต้องมาสัมผัสไกล้ ๆ

robotoon@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #13 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 10:37:54 AM »

- wingมีหลายแบบนะครับ รู้สึกที่ดีสุดจะเป็นwing racing แต่นิ่มเกินสำหรับถนนข้างนอก หมดเร็ว เหมาะกับในสนาม+ไม่มีsize100

- รองลงมาน่าจะเป็นwing premium ตัวนี้okเลยสำหรับสภาพถนนทั่วไปและเนื้อยางนิ่มเกาะถนนพอสมคควร ถ้าเทียบให้เทียบชั้นกัน
   ผมว่าตัวนี้พอๆกับtt900 แต่เนื้อยางแข็งกว่า แต่ดีตรงหน้ายางกว้างกว่า อายุการใช้งานพอๆกัน

ส่วนตอนนี้ผมเลือกที่จะใช้tt900ครับ เพราะผมไปเจอราคาถูกกว่าwingเยอะ หน้า-หลังแค่1640บาท ถ้าได้wing premium ราคานี้

ก็คงจะเอาเพราะผมชอบมากกว่าหน้ามันกว้างดี ก็เล่าๆสู่กันฟังครับเรื่องยางๆ ;)

ร้านไหนขายยางถูก ๆ แนะนำหน่อยค่ะ  จะเปลี่ยนยางค่ะ

;)       ;)

ตามเจ๊มาเร้วว....ววว  เดี๋ยวจะพาไปออกทริป
taloso
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #14 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 03:18:58 PM »

แล้วยางยี่ห้อนี่ละพี่เป็นไงบ้างอ่ะ PIRELLI
iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 05:53:27 PM »

^
^
^
ผมอยากอยากรู้เหมือนกันฮ่าๆ กำลังจะถามเลย ผมกะว่าจะใช้ยาศูนย์ไปสักพักแล้วจะไปใส่  PIRELLI

ผมพึ่งออกรถมาจะใช้ยางศูนย์ไปสักเท่าไหร่ดีอะพี่

jack81

แรงด้วยใจ ไปกะม้าแดง

narongchai81@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 10, มีนาคม 2010, 02:40:23 AM »

- รองลงมาอีกน่าจะเป็นwing gold ตัวนี้ก็เคยใช้ เกาะถนนน้อยกว่าตัวบน แต่ยางใช้ทนกว่า โดยรวมดีกว่าอีเก้ง

-รองลงมาอีกก็คือirc อีเก้งนั่นเอง ทำไมถึงยังมีคนอยากใช้ ก็เพราะมันทนนะซิครับ 2-3ปีดอกยังอยู่ครบ มอเตอร์ไซค์วินชอบนักแล

- ตัวนี้ผมเคยใช้ทั้งในสนามและออกทริปโดยความอยากลอง irc ซาฮาร่า แม่เจ้าดอกอย่างใหญ่ ยั่งกะยางวิบาก กิ่งๆถนน
  ก็เคยขี่ใช้อยู่เกือบครึ่งปี ทั้งออกทริปและในสนาม แล้วก็ไปกลิ้งในสนามมาจนได้ ถ้าจะให้เปรียบยางมันก็เหมือนเป็ด-*-
  จะบินก็บินไม่สูง จะว่ายน้ำก็ไม่เร็ว แต่ทำได้2อย่าง เหมือนลุยฝุ่นก็ได้ ทางเรียบก็ดีแต่ ไม่เยี่ยมซักอย่าง

อีก2ยี้ห้อที่อยากลองก็คงเป็น veerubber กับ michelin ที่ยังไม่เคยลองเพราะเค้าบอกกันมาว่า มันแข็งเร็วก็เลยยังไม่ได้ลองซักที

>%REDD >%REDD >%REDD

ทั้งหมดที่ว่านี่ มีหลัง 130 มั้ยครับ
แล้วต้องใส่กะหน้าเท่าไหร่อ่ะครับ
130 ใส่กะแมกซ์เดิมได้มั้ยครับ

biker 1500
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #17 เมื่อ: 10, มีนาคม 2010, 02:53:17 AM »

ถ้าอยู่ในกทม.    คุณ viloletman ก็ลองไปที่ร้านเอกไพบูล ดูนะครับ  ถ้าอยู่ตจว. ก็ลองโทรถามร้านเค้าดูว่ามีส่ง มั้ย  ส่วนเบอร์โทรในนี้อาจจะมีบอก หรือไม่ก็โทร 1133 เลยครับ ใช้วิง พรีเมี่ยม ผมว่าดีที่สุด ด้านคุณภาพและราคา
AXA

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #18 เมื่อ: 10, มีนาคม 2010, 02:57:00 AM »

ผมก็มองดันลอปTT900 กับวิงพรีเมียมอยู่เหมือนกัน  >%REDD
Devilcake
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 10, มีนาคม 2010, 04:11:23 AM »

ขุดทำไมค๊าบ  >%REDD
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์