CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ มีปัญหาน้ำมันเครื่องซึมออกมาครับ  (อ่าน 1774 ครั้ง)
nIneZ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2015, 04:30:48 AM »

CBR 150 คาบู มีปัญหาน้ำมันเครื่องซึมออกมาครับ  ประมาณ 1 เดือนก่อน เด็กๆในบ้านไปหมุนคลัชเล่น จนเรามารู้ตัวที่หลังว่าทำไมเกียร์มันเข้าลำบาก
ผมเลยปรับให้มันเข้าเกียร์ง่ายขึ้น แต่ปัญหาที่ใช้รถมาตลอด 1 เดือน คือ เวลาลดเกียร์ลด เกียร์ไม่ยอมลงตาม มีบางครั้งเด้งกลับด้วย
จนมาสังเกตุที่ตัวเครื่องเมื่อตอนล้างรถ ว่ามีน้ำมันเครื่องซึมออกมาครับ ไม่ทราบว่าอาการนี้เป็นที่อะไรครับ พอจะมีวิธีแก้ปัญหาได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

nIneZ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2015, 04:33:27 AM »

รูปตรงน้ำมันเครื่องที่ซึมครับ
nIneZ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2015, 04:52:42 AM »

รูปตรงน้ำมันเครื่องที่ซึมครับ

nIneZ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2015, 05:15:48 AM »

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2015, 06:16:41 AM »

ยางโอริงคงจะเสื่อมสภาพแล้ว ตามอายุรถ
ส่วนจุดหมุนตัวกดครัชก็คงต้องเปลี่ยนซีลไป
เข้าร้านเข้าศูนย์เปลี่ยนยางโอริงเปลี่ยนซีลใหม่ก็หายแล้ว ถึงเวลาก็รั่วทุ๊กคันล่ะตามสภาพตามอายุการใช้งานครับ

Uploaded with ImageShack.us
nIneZ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2015, 02:43:37 PM »

ครับ ขอบคุณมากเลยครับสำหรับคำแนะนำ good
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2015, 03:21:31 PM »

ว้าว ขอขอบคุณพี่ชัยด้วยคนครับ
เพราะไม่ช้าไม่นานรถปองคงต้องได้ เซอร์วิสในจุดนี้บ้างแน่ๆเลย  good
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์