CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถตบเกียร์1 เเล้วรถกระชาก มันลดความเร็วเอง  (อ่าน 1455 ครั้ง)
sseeker
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 01:07:35 AM »

ขับcbr150ตัวเดิมคาบูครับขับอยู่ลดความเร็วเเล้วตบเกียร์1 ปล่อยคลัชเเล้วรถกระชาก มันลดความเร็วเองมันคืออะไรครับ เเล้วรถจะเป็นอะไรไหมครับ

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2014, 04:03:32 PM »

ขับcbr150ตัวเดิมคาบูครับขับอยู่ลดความเร็วเเล้วตบเกียร์1 ปล่อยคลัชเเล้วรถกระชาก มันลดความเร็วเองมันคืออะไรครับ เเล้วรถจะเป็นอะไรไหมครับ

จากที่อ่านดูแล่วก็ปกตินี่ครับ.....

ตบลงเกียร์ 1 <<< เอนจิ้นเบรค(เบรคเครื่องยนต์) ทำงาน.... เลยทำให้

1. รถกระชาก <<< ก็คงเพราะ ความเร็วหรือรอบเครื่อง สูงเกินไปนะครับ.... ก็เลยเกิดอาการกระชาก
2. ความเร็วลดลง <<< แน่นอนครับ ก็เครื่องยนต์มันเบรคนี้น่า ยกเว้นจะเปิดคันเร่งอยู่ แล้วไม่ยอมไป... อันนั้นผิดปกติ

สอบถามครับ.... ?
- พึ่งเคยจับรถมีเกียร์ หรือป่าวครับ (ถ้าไม่ใช่ขออภัยครับผม)  <%6

metearao
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2014, 10:25:35 PM »

ข้อมูลดีมากๆครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์