CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบ 4000 บาท //แนะนำยาง cbr250 ด้วยครับ  (อ่าน 2859 ครั้ง)
bomk
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

รักในการขับรถออกทริป และ กิจกรรมช่วยเหลือสังคม

« เมื่อ: 17, กันยายน 2014, 06:57:52 AM »

เพื่อนๆสมาชิก เปลี่ยนเป็นตัวไหนบ้าง ราคาเท่าไหร่ครับ  ขอบคุณมากๆๆครับ

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กันยายน 2014, 03:51:48 PM »

หากต้องการยางที่ดีๆ  ยางที่ยึดเกาะถนน แบบหนึบๆ   ยางพวกนี้จะหมดไวครับ แล้วก็มีราคาสูงครับ

และถ้าหาก

คุณชอบแบบ ทนถึกอยู่ได้นานหลายปี ยางพวกนี้ จะยึดเกาะ ถนนได้แค่ะดับนึงครับ ราคาก็ไม่แพงนัก

รอผู้รู้ท่านอื่นมาให้คำแนะนำอีกทีครับ

ไม่ก็ลองๆ + - ราคา ของสปอนเซอร์ของเรา ที่จัดจำหน่ายในเว็บ  ก่อนก็ได้ครับ

มีหลากหลายรุ่น และยี่ห้อให้ได้เลือกชมกันมากมาย
Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กันยายน 2014, 04:59:12 PM »

Pirelli  รุ่น Sport Dragon  เลยครับผม  l13
ราคาประมาณ 3,800-4,000 บาท แล้วแต่ร้านครับ

๐ก๊อบทูโก๐
อีกประเดี๋ยว ก็ เฟี้ยวแล้ว ^^
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

แล้วเจอกัน Coming Soon???

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กันยายน 2014, 05:24:03 PM »

ยางเดิมก็ดีนะครับ อย่าหลงไปมิชลินเชียวหล่ะ ผมเตือนแล้วนะ  l11

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กันยายน 2014, 10:12:03 PM »

ส่วนตัวแล้ว ใช้ยางอะไรก็ได้ครับ ไม่เน้นยี่ห้อ จะยางอะไรมันก็เหมือนๆกัน ยางจะเทพจะหนึบจะเเพงแค่ไหน แต่ถ้าขับขี่ด้วยความประมาท มันก็อาจเกิดอุบัติเหตุได้ กลับกัน ใช้ยางถูกๆ คุณภาพแค่พอถูไถ ถึงจะลื่นจะเเถ แต่ถ้ามีสติ มันก็เอาอยู่ครับ
 <%6 <%6 <%6

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กันยายน 2014, 11:35:10 PM »

ยางเดิมก็ดีนะครับ อย่าหลงไปมิชลินเชียวหล่ะ ผมเตือนแล้วนะ  l11

มันก็ไม่ถึงแย่ไปกว่ายางเดิม แน่นอน แต่อย่าเผลอเติมลมแข็งเกิน หรือ เจอน้ำ แล้วยังใส่ แก้ม กับยางทนทาน ใช้งานทั่วไปๆ ก็โอเค  แต่นาน เข้าก็ลื่น ถ้าโดนน้ำ แต่ถ้าแห้งๆ แล้ว ร้อนๆ นี้เอาอยู่

ฟิลาลี ถ้ารุ่นธรรมดาอย่าไปหวังผลเลิศครับ แต่ก็ดีกว่าเดิม แต่บ้างทีมีเหวอ บ้าง ไปใช้ยางไฮคลาส ก็ดีแต่ถนนแห้ง น้ำต้องยั่งๆ เพราะลายมันเป็นแบบเส้น น้อย  แต่ยางดีๆ มันก็ดีสมชื่อ เวลาปรกติไม่ต่าง แต่เวลาเผลอใช้เบรค ผิดที่ผิดทาง มันช่วยได้เยอะ เคยไปลำปาง ถนนลาดยางลื่นๆ มี หมาตัดหน้า ด้วยอารามตกใจ เบรคหน้ามันเร็วกว่าเท้า กดพรึด หน้าพับลง เดชะบุญ ปล่อยเบรคทันเอาเท้าลง   เปลี่ยนยางใหม่เป็นยี้ห้อเดิมจากโรงงาน แต่เป็นรุ่นสูงขึ้นมา แต่ราคาเอาเรื่อง แทนที่จะไถลหน้าพับ กลายเป็น ตูดลอยแทน 

ไม่ได้อคติครับ ถ้าเคยใช้ยางแพงๆ กลับไปใช้ยางทั่วๆไป มี บ่น  แต่ถ้าใช้ยางอะไรที่มีขาย ไม่คิดมากก็ไม่เห็นเป็นอะไร กัน  เพราะยังไงคนขี่จะรู้ความสามารถของรถตัวเองอยู่แล้วในสภาวะปรกติที่เราคาดหมายได้ แต่ถ้าในจังหวะ ที่ไม่คาดคิดอันนี้แหละ  น่ากลัว จ่ายไปเถอะ ถ้ามีความสามารถที่จะจ่าย  ชีวิตเรายังหาเงินได้อีกเยอะ  ดีกว่าไป เปลี่ยนท่อ เปลี่ยนกระจก 
bomk
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

รักในการขับรถออกทริป และ กิจกรรมช่วยเหลือสังคม

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, กันยายน 2014, 06:42:19 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
Natpurcell
CBR เก่าๆ คนขับหน้าแก่ๆ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

มือใหม่หัดขับ.

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, กันยายน 2014, 05:11:54 AM »

แนะนำนะครับ เอาที่คุ้มราคา
IZ003 ครับ เอาเป็นว่าดีกว่ายางเดิมติดรถแน่นอน แต่พอใส่แล้ว ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ

สนนราคายาง % ถอดจากสนามอยู่ที่ ประมาณ 3000 บาท  muummm muummm

Therock_CBR
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รถคันนี้สีดำ

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2014, 09:41:51 PM »

ผมเชียร์ Pirelli  รุ่น Sport Dragon + ไม่ประมาท   :D

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์