CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องไมล์รถครับ  (อ่าน 1054 ครั้ง)
frozenart
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 09, กันยายน 2014, 07:39:29 PM »

ไมล์รถผมเวลาบิดกุญแจสตาร์ทมันวิ่งปรกติ
แต่พอขับแล้วมีแต่ไมล์วัดรอบที่ทำงาน แต่ไมล์ความเร็วเป็นศูนย์ตลอด
ลองรื้อดูที่ล้อหน้า กับขั้วใต้ถังน้ำมันแช้วก็ไม่หาย ไม่รู้ว่าเป็นจากอะไรครับผม

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กันยายน 2014, 08:13:58 PM »

ไล่ปลั๊กของสายไมล์ ที่ใต้แผงคอก่อนครับ  ถ้าปลั๊กไม่หลวม แสดงว่าสายขาดใน  ครับ  ถ้าเอาถูกก็ตัดต่อสายใหม่ เอาแพง ก็ ซื้อตลับไมล์ใหม่  730 บาท ถ้าอยู่ใกล้ๆ รังสิต ผมมีให้ลองก่อนไปซื้อ ครับ  ถ้าเกินกว่านี้ อาจจะต้องไล่ ละเอียด ถอดปลั๊กสายปั่นไมล์ ออก เอามิเตอร์วัด ไฟ มันจะมี 3 เส้น ให้วัดแรงดันจากปลั๊กที่มาจากเรือนไมล์ สีแดง + 12      สีดำ -  ถ้ามีก็แสดงว่าเรือนไมล์จ่ายไฟเลี้ยงมาแล้ว ขึ้นต่อไป ให้แทปสายกลาง สีขาว แล้วหมุนล้อดู  แรงดันมันจะ ขึ่นๆ ลงๆ  เอาเป็นว่า หาตลับไมล์ คนอื่นมาลอง ง่ายสุด ครับ
frozenart
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กันยายน 2014, 08:59:11 PM »

ขอบคุณครับ พอดีผมอยู่ชลบุรี เดี๋ยวเย็นนี้ไปลองก่อนครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์