CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ครับ ช่วยหน่อยครับกับรถคันแรก  (อ่าน 3579 ครั้ง)
Ava59
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 11, สิงหาคม 2014, 07:03:03 PM »

ก่อนอื่นขอกล่าวสวัสดีกับทุกท่านก่อนนะครับ ผมเพิ่งได้รู้จักเว็บเมื่อไม่นานมานี้และได้สมัครสมาชิกเมื่อกีเอง :-\  ยังไงฝากตัวด้วยครับ

มีเรื่องจะรบกวนสอบถามทุกท่านว่า **คือว่าผมได้รถมาเป็นรถมือ2 13,000กล. รับมาเกือบปีแล้ว ตอนนี้วิ่งจะ 20,000กล. ตอนนี้อยากหาร้านตรวจเช็คและบำรุงรถหน่อยครับ เพราะรู้สึกรถวิ่งได้ไม่เหมือนเดิม แต่ผมบอกอาการไม่ได้เนื่องจากผมเป็นมือใหม่ นี้เป็นรถคันแรก พวกพี่ๆพอจะแนะนำร้านที่ผมสามารถสอบถามหรือบอกเล่าความต้องการกับช่างได้ไหมครับ ผมอยู่แถวลาดพร้าว จะเป็นร้านโซนอื่นก็ได้ ถ้าดีไกลไงก็ไปครับ จะดูแลเค้าให้ดีก่อนแล้วหาเวลาออกทริปกับคนในบอร์ดนี้

ขอบคุณครับ   handsom handsom

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2014, 08:08:37 PM »

แนะนำร้านพี่ต้นจอมทอง19ครับ ราคาไม่เเพง งานดี ไม่มีเลี้ยงไข้ เเถมได้ความรู้กลับบ้านด้วย

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2014, 03:55:14 AM »

0840665848 เบอร์พี่ต้นครับ ช่างเทพครับ โทรปรึกษาได้ครับ คุยเฮฮา แต่ผมชอบแวะเข้าไปถามเค้ามากกว่าครับ ได้ความรู้โน่นนี่เยอะเลย

stamp02
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, กันยายน 2014, 06:45:21 AM »

ขอถามต่อนิดนะคับ แล้วถ้ารถวิ่งไมค์เยอะเป็นหลักแสนต้องทำยังไงมั่งครับแล้วจะมีปลอะไรกับรถเยอะไหมครับ พอดีมีพวกจะขายอะครับเลยอยากรู้ว่าจะรับมาดูแลต่อดีไหมครับ
p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, กันยายน 2014, 05:12:02 PM »

มันอยู่ที่ว่ารถนั้นมันมีคุณค่าที่จะซ่อมไหม อย่างของผม วิ่งแสนโล  ค่า ลูกเสื้อ ข้อเหวี่ยงทั้งชุด  ปั๊มน้ำ ปั๊มน้ำมันเครื่อง ฝาสูบ  คันเกียร์ ลูกปืนคอ  ไม่โลกสวย นะครับ  ขายได้ขาย ซ่อมแล้วเครื่องดี แต่ แฟริ่ง ระบบไฟ ก็รอทำอีก คิดดูดีๆ ครับ ขายแล้วไปซื้อตัวหัวฉีดมือสอง อายุน้อยกว่า 8 ปี   อยู่ได้อีก 3 ปี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์