CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอะไหล่เทพและการอัดโช๊คเดิมครับ  (อ่าน 1298 ครั้ง)
pizza51
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

pizza_ee51@hotmail.com
« เมื่อ: 02, สิงหาคม 2014, 04:07:39 AM »

พอดีว่าไปอ่านเจอกระทู้เก่าๆมาครับ เรื่องราวของโช๊คหลัง  เห็นมีคน มีโช๊ค RS125 ด้วยอะครับ  โชคตัวนี้ผมฝันอยากได้มาตั้งแต่ CBR คาบูเปิดตัวแล้ว แต่สมัยนั้นไม่มีหลอกคับที่จะหลุดมาถนนบ้านเรา ก็เลยอยากจะสอบถามราคาค่าตัวมันหน่อยครับ ว่าประมาณเท่าไหร่
และก็เห็นคุยกันถึงเรื่องเอาโช๊คเดิมไปอัด คือว่า เอาไปทำที่ไหนหรอครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วอัดมาแล้วคุณภาพเป็นไงคับเทียบเท่าของเดิมหรือป่าวคับ ผมเคยใช้แต่โช๊คติดรถกับ yss สปริงดำ  เจ้าโช๊คติดรถรุ่นลายเรปโซ ดีมากครับเมื่อเทียบกับโช๊คของเจ้าตัวชุดสีลายไฟ (คาบูลตัวสุดท้าย) ผมเลยอยากทราบคุณภาพเมื่อเราเอาโช๊คเดิมไปอัดใหม่

ลิ้งที่ผมไปอ่านมาครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=46201.0
 ปล. อาจจะพิมพ์ผิดๆถูกๆ ตกๆหล่นๆ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2014, 07:08:54 PM »

ถ้ามันอยู่ถึงทุกวันนี้อายุการใช้งานยังคงจะเหลือหรือครับ ซีล วาล์วไม่่หมดสภาพไปแล้วหรือ ครับ  อันนี้ความคิดผมส่วนตัวนะ ถ้าจะซื้อของเทพในตำนาน สู้ซื้อของเทพที่มีขายดีกว่า ซื้อโซ็ครุ่นท๊อปไปเลย จบกว่า จะปรับ ฟีโหลด  จะปรับสูงต่ำ จะปรับ คอมเพรชชั่น จะปรับ รีบาวด์ ทำได้หมด สำคัญขอให้ปรับเป็น จับอาการได้ด้วยตัวเอง   ไม่พอใจ ตัวหนักตัวเบา ก็ให้ เขาประกอบตามสเปคที่ต้องการได้    แถมพังก็มีอะไรมีศูนย์เซอร์วิส ซ่อมได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์