CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการตรวจรับรถครับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)
chutter
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 06:17:54 AM »

พอดีกำลังจะถอยน้องซีวันศุกร์นี้ครับ (วางมัดจำไปแล้ว)

อยากจะสอบถามพี่ๆว่า การตรวจรับรถ ต้องดูอะไรบ้างอะครับ

พอดีว่ามือใหม่มากกก นี่เป็นมอเตอร์ไซค์คันแรกที่ซื้อ ไม่ทราบจริงๆว่าต้องเช็คอะไรบ้างอะครับผม  :-\
รวมถึงของแถม+ส่วนลด พี่ๆได้ลดแลกแจกแถมอะไรกันมาบ้างครับ

รบกวนชี้แนะด้วยนะคร้าบบ

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 04:31:15 PM »

ถ้าซื้อจากศูนย์ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ เพราะถ้าจะเช็คจริงๆ นี้เยอะมากเลยนะครับ  <%6
เอาทั่วๆ ไปละกันนะครับ.............

1. ยาง ลองเอานิ้ว จิ๊กดูครับ ยังนิ่มอยู่ไหม.... หรือแข็งปั๊ก  @#%$(
2. ผ้าเบรค หน้า-หลัง
(เน้น... อะไหล่สิ้นเปรืองครับ เพราะถ้าออกไปแล้ว เขาจะไม่เคลมให้เรา  >yes)

ของแถม+ส่วนลด อันนี้ขึ้นอยู่กับศูนย์บริการ หรือ ร้านมอเตอร์ไซค์ นั้นๆ ครับ ว่าจะจัดโปร อะไรให้กับลูกค้าที่ซื้อรถครับผม  l13

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 08:38:11 PM »

รถใหม่ ปกติก็ไม่มีอะไรต้องตรวจเช็คมากเป็นพิเศษหรอกครับ แต่ที่อยากให้ตรวจดูนิดนึงก็น่าจะเป็นเเบตครับ เช็นวันที่ผลิตด้วยครับ
 <%6 <%6 <%6

chutter
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 11:13:27 PM »

ขอบคุณครับผม
ได้ยินพี่ๆบอกแบบนี้ก็สบายใจ จะได้ไปคว้ากลับบ้านมาโลด !goodjob

เรื่องของแถมถามเพราะศูนย์บอกว่าจะแถมหมวกกับกระเป๋าให้ ซึ่งหมวกผมซื้อเองแล้ว เลยกะว่าจะขอต่อรองเป็นอย่างอื่น
เลยอยากทราบว่าพี่ๆได้แถมอะไรกันไว้เป็นแนวทางน่ะครับ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 11:27:29 PM »

สมัยที่ผมออกรถ มันแถมให้แค่หมวกกันน็อคครึ่งใบเองครับ ช่วงนั้นการแข่งขันไม่สูงเหมือนสมันนี้ รอท่านอื่นแนะนำเพิ่มเติม

panuv2
Administrator

panu_la@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2014, 11:45:48 PM »

ก็ดูความเรียบร้อย ภายนอกน่ะครับ รถใหม่ ช่างจะต่อระบบต่างๆให้ และตรวจเช็คเบื้องต้นก่อนส่งมอบอยู่แล้ว ไม่ค่อยมีประวัติเสียหาย

พอรถมาตรงหน้า ก็ไม่อยากตรวจอะไรมากหรอกครับ อยากจะขี่เร็วๆมากกว่า ใหม่กริ๊บๆ 55

ของแถมผมเคยได้ หมวกครึ่งใบ แต่ก็ไม่ต้องไปหวังมากหรอกครับ พวกคูปองเปลี่ยน น้ำมันเครื่องฟรี ดูแล กี่ปี กี่กิโล น่าสนใจมากกว่านะ
ของแต่งตัวเราซื้อเอง ถูกใจกว่า

TRAFFICKER
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2014, 12:20:51 AM »

แฟริ่ง ครับ รถผม มีรอยตั้งแต่วันแรก ดูเครื่องมือใต้เบาะ เช็คเบรคหน้าหลัง ลมยาง ระบบไฟ เช็คน้ำมัน และก็ไปออกทริปกัน.....

เหลือง เรือง รอง เหมือน กลอง คลี่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์