CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคนใช้ CBR650F หน่อยครับ  (อ่าน 3706 ครั้ง)
big005
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 04, มิถุนายน 2014, 05:42:09 AM »

ใครที่ใช้ CBR650F อยากถามความรู้สึกจากการใช้งานครับ

เวลาขี่แล้วรถมีอาการขืนๆ ไหมเวลาเลี้ยว หรือโยกซ้ายขวา

แฟริ่งหรือส่วนไหนมีเสียงดังบ้างไหม เวลาขี่ในรอบต่ำหรือรอบสูง

เวลาเครื่องเดินเบา มีบ้างไหมที่มีเสียงเดินเบาแปลกๆ

ที่ถามเพราะว่าผมเคยมีประสบการณ์ดังกล่าวกับ CBR150R ตัวหัวฉีด

แต่ตอนนี้ผมก็กำลังสนใจ CBR650F อยู่ เพราะกำลังมองหารถขนาด 650 ที่เป็นทรงสปอร์ต

ยังไงก็ขอทราบประสบการณ์การขับขี่ของ CBR650F จากผู้ใช้งานจริงหน่อยนะครับ

กว่าผมจะตัดสินใจซื้อก็คงเป็นปีหน้า เพราะตอนนี้ก็มีตัวเลือกอยู่หลายตัว แต่ CBR650F โดนใจที่สุดในเรื่องรูปทรงและสมรรถนะความแรง

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

PP555
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ขับ 250 i กะพอและ

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2014, 08:23:40 PM »

ผมว่าไปถามที่บอร์ดนี้น่าจะได้คำตอบเร็วกว่าครับ

http://www.cbr650f.com/
LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2014, 09:45:17 PM »

มันมีตัวให้ลองขับอยู่ไม่ใช่เหรอครับ ลองเองน่าจะได้คำตอบนะครับ แต่ถ้าไม่มีให้ลองอันนี้ต้องขออภัย >@#%GD

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2014, 10:14:39 PM »

เฮอๆ...............ระดับ 650 แล้ว   
คงไม่มีเรื่องเสียง แฟริ่งดังให้กวนใจ แล้วล่ะมั้ง ครับ
   >%REDD >%REDD
big005

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2014, 06:53:38 AM »

เฮอๆ...............ระดับ 650 แล้ว   
คงไม่มีเรื่องเสียง แฟริ่งดังให้กวนใจ แล้วล่ะมั้ง ครับ
   >%REDD >%REDD

ก็ไม่แน่ครับ เพราะขนาด Monster 796 ผมยังเจอดังมาแล้ว แต่นั่นมันเป็นรถจดประกอบ งานประกอบอาจจะไม่ค่อยมีมาตรฐานเท่าไร

แต่ก็อยากทราบว่าถ้าเป็นรถใหญ่ๆ ของ Honda จะประกอบดีรึเปล่าเท่านั้นเองครับ

ผมว่าไปถามที่บอร์ดนี้น่าจะได้คำตอบเร็วกว่าครับ

http://www.cbr650f.com/

จริงๆ ผมถามคำถามนี้ไว้หลายบอร์ดครับ แต่ก็ยังไม่ค่อยได้คำตอบจากส่วนมากเท่าไร อาจจะเป็นเพราะรถยังใหม่ คนใช้ยังน้อย

แต่เท่าที่ได้ยินคนใช้พูดมา ก็คือยังไม่มีสิ่งผิดปกติอะไรจากตัวรถ แต่ผมก็ยังอยากจะได้ข้อมูลมากกว่านี้ครับ

มันมีตัวให้ลองขับอยู่ไม่ใช่เหรอครับ ลองเองน่าจะได้คำตอบนะครับ แต่ถ้าไม่มีให้ลองอันนี้ต้องขออภัย >@#%GD

ผมก็ได้ยินมาว่าที่ศูนย์มีตัวให้ลองขี่นะครับ เพราะถ้าผมจะตัดสินใจซื้อจริงๆ ยังไงผมก็ต้องลองขี่ดูก่อนอยู่แล้ว

แต่ทีนี้ในสนามลองมันมีพื้นที่จำกัด การขับขี่รถก็มีจำกัด ผมไม่คิดว่าการลองรถในพื้นที่จำกัดแค่นั้น มันจะทำให้เรารู้ถึงปัญหา หรือสมรรถนะของรถเท่าไรนะครับ

ยังไงผมก็ยังอยากได้ข้อมูลจากผู้ใช้งานบนถนนจริงๆ มากกว่า

แต่ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นครับ ที่ผมถามมากแบบนี้ เพราะว่ารถมีราคาค่อนข้างแพง ถ้าผมจะตัดสินใจซื้อ ก็อยากได้ความมั่นใจมากๆ ครับ

เพราะว่าหากขี่แล้วมีปัญหาบางอย่างที่ไม่ถูกใจ จะให้ขายทิ้งแล้วเปลี่ยนใหม่ก็คงจะไม่ได้ เพราะงบประมาณมีจำกัด
Dae289
อยากจะขับช้าๆ..แต่อารมณ์มันพาไป
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2014, 05:48:26 AM »

รอฟังด้วยคนครับ
มันอยู่ในแผนอนาคตของผมเหมือนกัน >A@$%^^

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์