CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาารแปลกของ cbr150r  (อ่าน 1838 ครั้ง)
oledong.150r
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2014, 02:56:19 AM »

ผมขับcbr150r มาได้27,011กม. เริมจากเหตุการณ์แรกคือผมถ่ายน้ำมันเครื่อง พอผมปล่อยน้ำมันเครื่องออกหมดแล้ว ผมยังไมปิดน็อต แต่ผมสตาร์ทเครื่องเดินเบาให้น้ำมันเครื่อง
ใหลออกหมด ประมาณ1-2นาทีครับ แลัวปิดน็อตเติมน้ำมันเครื่องใหม่ เข้าไปแล้วก็สตร์ทเครื่องเดินเบาอีกรอบ แต่ตอนเช้าวันต่อมาผมก็สตาร์ทอุ่นเครื่องตามปกติครับ แต่พอเริ่มวิ่ง
ไปทำงานผมวิ่งประมาณ120km/hr.อยู่ดีๆเครื่องก็ดับพอทดเครื่องก็ติดใหม่ แต่มีเสียงดัง ตั๊กๆๆๆๆๆๆซึ่งดังมาก และเวลาขับเร่งเครื่องจะมีเสียง แต่เวลาได้รอบเสียงก็หาย ครับ
และเวลาเครื่องเดินเบาก็จะมีเสียงครับ แต่ระบบจุดระเบิดปกติครับ อัดตราเร่งก็ปกติครับ พอจะมีใครเจออาการแบบนี้ไหมครับ หรือท่านผู้รู้ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ ราคาซ่อม
ด้วย จะขอบพระคุณมากเลยครับ ผมอยู่ อุดรธานีครับ ได้โปรด ใครรู้ ช่วยตอบด้วยน่ะครับ :-\ :-\ :-\

obdi2535
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2014, 05:11:33 AM »

คืออย่างนี้ครับถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วไม่ต้องติดเครื่องก้ได้ครับเพราะมันก็ใหลออกมาหมด
 แต่ถ้าพี่ติดเครื่องไว้อย่างนั้น ชิ้นส่วนภายในคงมีการชำรุดเสียหายแน่นอน เพราะไม่มีน้ำมันไปหล่อลื่นชิ้นส่วน
ทางที่ดีควรเข้าไปศูนย์หรือร้านเช็คเลยนะครับ
แล้วการถ่ายน้ำมันเครื่องผมจะติดเครื่องสักนาทีหรือถ้าเครื่องร้อนอยู่แล้วก้ไม่ต้องติดถ่ายน้ำมันเครื่องได้เลยครับ ถ้ามันเหลือติดอยู่ในเครื่องบ้างก็ไม่เป็นไรครับไม่ต้องเอาออกหมดก็ได้ครับ
oledong.150r
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2014, 04:53:30 PM »

ขอบคุณ ครับ obdi2535
obdi2535
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2014, 05:44:48 PM »

ครับ แล้วตอนนี้ซ่อมเสร็จยังครับ เป็นยังไงบ้าง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์