CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับเปลี่ยนแบตใหม่ก้อสต้าทไม่ติดมีเสียงดังแก้กๆๆๆๆๆแถวๆข้างหม้อแบต  (อ่าน 2098 ครั้ง)
chinawit
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ดีใจมีขี่แล้ว

« เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2014, 01:40:11 AM »

รบกวนใครมีประสบการณ์หรือรุ้วิธีแก้บ้างครับรถรุ่นCBR150Rปี52ครับ
  1 ก่อนเป็นจอดไว้นานเป็นอาทิตย์พอมาสต้าทเครื่องติดบ้างไม่ติดบ้างเหมือนไดสต้าทไม่มีแรงจึงคาดว่าแบตหมดเพราะใช้มา2ปีแล้ว(ชื้อต่อเพื่อนร่วมงานมา)
   2ซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยนลองสต้าทครั้งแรกไดสต้าททำงานแต่เครื่องไม่ติดเลยกดแช่ไว้ประมาณ20วินาที
   3เริ่มสต้าทใหม่คราวนี้ไดสต้าทไมทำงานแต่มีเสียงดังแก้กๆๆๆๆข้างหม้อแบต
   4ลองอีกครั้งก็ดังแก้กๆๆๆๆแบบเดิมเลยถอดแบตเก็บไว้ครับ
อยากทราบว่ารถผมเป็นอะไรครับแบตไม่ดีหรือไดสต้าทมันพังครับหรือมีสาเหตูอื่นใดรบกวนด้วยครับไม่อยากเอาไปร้านเพราะมีประสบการณ์ที่ไม่ดีครับ(เห็นช่างเปลี่ยนลุกปืนสวิงอาร์มให้ทั้งทุบทั้งเผาสงสารรถจริงๆๆ <cry)

ขอบคุณครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2014, 01:54:12 AM »

ขันน็อตยึดเเบตแน่นหรือยังครับ

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2014, 04:07:49 AM »

เวลาสตาทไม่ควรกดแช่นะครับ เพราะไดสตาทจะไหม้ได้ครับ ผมเคยอ่านในคู่มือ เค้ายังบอกเลยว่าไม่ควรกดติดต่อกันเกิน5หรือ10วินาทีนี่แหละ บางทีไดสตาทอาจจะไหม้ไปแล้วก็ได้นะ  cryyyyy ขอให้เจอปัญหาไวๆนะครับ

my_art_fun
ทำไป..ถ้าใจรัก
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

จะเปลี่ยนได้ไง..ก็ใจมันรัก

My_Art_Fun@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2014, 05:44:51 AM »

ถ่านไดสตาร์ทหมดหรือเปล่าครับ ลองเช็คดู
sutthirat
**

ทำเพื่อฝัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2014, 07:35:57 AM »

ที่ผมเคยลองคือ
1.จั๊มดีเลย์ สตาร์ท ต่อตรง (ของผมเงียบครับ) เลยตัดปันหานี้ไป
2.เลยถอดไดร์ สตาร์ท ปรากดว่า บูทท้ายไดร์สึด เลยทำไห้ รอเตอร์เบียดแม่เหล็กเลนไม่หมุน (พังที่ไดร์)
ขอให็เจอปัญหานะครับ
chinawit
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2014, 02:15:15 AM »

-ขอบคุณทุกท่านครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ !goodjob

mildred698
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2014, 03:07:30 AM »

เยี่ยมเลยๆ

chinawit
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2014, 01:19:15 AM »

ยังไม่ได้แก้ไขครับต้องเดือนหน้าได้ผลอย่างไรเดี๋ยวมาบอกเล่าให้ฟังครับ

chinawit
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2014, 12:55:03 AM »

แก้ไขได้แล้ววววว........ซื้อแบต7แอมป์มาเปลี่ยนสต้าทเครื่องติดแล้วครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์