CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเริ่มท้อกับการซ่อมCBR T T  (อ่าน 5843 ครั้ง)
baibon
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 05:14:49 AM »

ผมชอบ CBR ตัวคาร์บูมาก จนเดือนที่แล้วซื้อมือสองมา1 คัน ตอนลองขี่ก้อไม่ได้ลองขี่เร็วมากก้อเลยไม่รู้ความผิดปกติ
พอเอากลับมาก้อเจออาการเกียร์3 กระตุก พอเอาไปเช็ค ต้องผ่าเครื่อง ต้องเปลี่ยนครัช
ท่าทางต้องโดนอีกเยอะเลย เรื่อ
ซ่อมทำใจไว้แล้ว แต่อยากซ่อมแบบจบๆ เลย อยากไปออกทริป ขี่ไปต่างจังหวัด ตอนนี้ไม่กลัาเลย เฮ้อ  cryyyyy

ใครยังใช้ตัวคาร์บูอยู่บ้างครับ ขอเสียงหน่อยยย

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 05:55:21 AM »

ถ้าอยู่กรุงเทพ ไปร้านพี่ต้นจอมทอง จบแน่  l13

baibon

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 06:02:39 AM »

ถ้าอยู่กรุงเทพ ไปร้านพี่ต้นจอมทอง จบแน่  l13

อยากจะจัดให้แรงเหมือนใหม่ เดี๋ยวจะเข้าไปหาพี่ต้นให้พี่ต้นจัดให้หน่อย
ขอบคุณมากครับ
sonsilos
หน้าไม่ให้ แต่ใจรัก 2ล้อ
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 06:11:08 AM »

ผมก็ซื้อมือสองมาครับ

ทำใจไว้อยู่แล้วครับ ยังไงซื้อมือสองรถก็ไม่ 100% อยู่แล้ว

ซ่อมไปเยอะเหมือนกันครับ อะไรที่ต้องเปลี่ยนใหม่ก็เปลี่ยนหมด ดีที่เครื่องยังแน่นๆ

เปลี่ยนถ่านไดสตาร์ท เปลี่ยนชุดครัชทั้งหมด ล้างคาร์บู ล้างไส้กรอง

เปลี่ยนถ่ายนํ้ามันเครื่อง นํ้ามันโช๊ค ซีลโช๊ค เปลี่ยนลูกลอย เปลี่ยนยาง

แต่งนั่นแต่งนี่ ฮ่าๆๆๆๆ

baibon

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 06:15:39 AM »

ผมก็ซื้อมือสองมาครับ

ทำใจไว้อยู่แล้วครับ ยังไงซื้อมือสองรถก็ไม่ 100% อยู่แล้ว

ซ่อมไปเยอะเหมือนกันครับ อะไรที่ต้องเปลี่ยนใหม่ก็เปลี่ยนหมด ดีที่เครื่องยังแน่นๆ

เปลี่ยนถ่านไดสตาร์ท เปลี่ยนชุดครัชทั้งหมด ล้างคาร์บู ล้างไส้กรอง

เปลี่ยนถ่ายนํ้ามันเครื่อง นํ้ามันโช๊ค ซีลโช๊ค เปลี่ยนลูกลอย เปลี่ยนยาง

แต่งนั่นแต่งนี่ ฮ่าๆๆๆๆ
ของผมเกียร์น่าจะมีปัญหาด้วยอ่าสิ เฮ้อ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 06:47:01 AM »

มองโลกในแง่ดีไว้ครับ ยังไงก็ได้มันมาอยู่ด้วยกันแล้ว ไอ้ที่แล้วมาก็ให้ถือเป็นบทเรียน เบื่อไป เซ็งไป ท้อไป มันก็ไม่ได้ทำให้รถกลับมาเหมือนเดิม นึกถึงวันที่รถมันจะกลับมาคืนชีพไว้สิครับ

baibon

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2014, 06:51:34 AM »

มองโลกในแง่ดีไว้ครับ ยังไงก็ได้มันมาอยู่ด้วยกันแล้ว ไอ้ที่แล้วมาก็ให้ถือเป็นบทเรียน เบื่อไป เซ็งไป ท้อไป มันก็ไม่ได้ทำให้รถกลับมาเหมือนเดิม นึกถึงวันที่รถมันจะกลับมาคืนชีพไว้สิครับ

ขอบคุณมากครับ เตรียมส่งให้พี่ต้นจัดการ
sompart
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2014, 08:48:51 AM »

ผมซื้อมาก็ต้องซ่อมเหมือนกัน. แต่คงมากกว่าของคุณอีก แต่ใจรักก็ต้องยอม

!hoehoe
pokin45
นักขุดๆ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ลำลูกกาคลอง 2

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2014, 11:35:24 PM »

!hoehoe

baibon

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2014, 11:44:57 PM »

สู้เว้ย 555
GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2014, 08:11:04 AM »

ผมก้อ คารบู มือ 2  ซ่อมไปเยอะ ไม่มากเท่าไหร่ แต่มีสำรองไว้ใช้อีกคัน ทำให้ไม่กังวลเรื่งซื้อมาแล้วไม่มีใช้ รอได้คับ ขอเพียงซ่อมเสรจสมบูรณแบบ พร้อมไปด้วยกันทุกเมื่อ  l13

Natpurcell
CBR เก่าๆ คนขับหน้าแก่ๆ

มือใหม่หัดขับ.

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2014, 02:06:36 PM »

ผมซ่อมหมดไปจะเท่าราคารถแล้วครับ ซื้อมา 2 ปลายๆ
ค่าซ่อมผม 9500 (ไม่ใช่ร้านพี่ต้นฟิตเครื่องเปลี่ยนข้อเหวี่ยง เปลี่ยนเสื้อสูบ เปลี่ยนวาล์ว) + 3800 (ร้านพี่ต้น ลูกปืนเกียร์แตก พันเซอร์ไหม้ ชุดซ่อมบาล้านเซอร์) + 8500 (บาล้านเซอร์คดโดนไปหลายอย่าง) + เบิกปลั๊กหัวเทียนใหม่ + คาร์บูเอนโปร + จานเบรก + ล้อแม็กหน้า(เปลี่ยนเพราะคด) + เปลี่ยนลูกปืนคอ + เดินคอเลสใหม่ + ผ่าปลาย + โซ่สเตอร์ไล่มา 4 ชุด + เปลี่ยนก๊อกน้ำมัน + อัดน้ำมันโช๊คหน้าหลัง

ผมแชร์ให้ดูเฉยๆ นะครับ ตอนส่งซ่อมผมยังหวังเสมอว่ามันออกมาแล้วจะเป็นเพื่อนคู่หูที่รู้ใจ
หมายเหตุ ผมทำทีละอย่าง สองอย่างนะครับ ทำทีเดียวตายแน่55555

baibon

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2014, 08:21:43 PM »

ผมก้อ คารบู มือ 2  ซ่อมไปเยอะ ไม่มากเท่าไหร่ แต่มีสำรองไว้ใช้อีกคัน ทำให้ไม่กังวลเรื่งซื้อมาแล้วไม่มีใช้ รอได้คับ ขอเพียงซ่อมเสรจสมบูรณแบบ พร้อมไปด้วยกันทุกเมื่อ  l13

ผมซ่อมหมดไปจะเท่าราคารถแล้วครับ ซื้อมา 2 ปลายๆ
ค่าซ่อมผม 9500 (ไม่ใช่ร้านพี่ต้นฟิตเครื่องเปลี่ยนข้อเหวี่ยง เปลี่ยนเสื้อสูบ เปลี่ยนวาล์ว) + 3800 (ร้านพี่ต้น ลูกปืนเกียร์แตก พันเซอร์ไหม้ ชุดซ่อมบาล้านเซอร์) + 8500 (บาล้านเซอร์คดโดนไปหลายอย่าง) + เบิกปลั๊กหัวเทียนใหม่ + คาร์บูเอนโปร + จานเบรก + ล้อแม็กหน้า(เปลี่ยนเพราะคด) + เปลี่ยนลูกปืนคอ + เดินคอเลสใหม่ + ผ่าปลาย + โซ่สเตอร์ไล่มา 4 ชุด + เปลี่ยนก๊อกน้ำมัน + อัดน้ำมันโช๊คหน้าหลัง

ผมแชร์ให้ดูเฉยๆ นะครับ ตอนส่งซ่อมผมยังหวังเสมอว่ามันออกมาแล้วจะเป็นเพื่อนคู่หูที่รู้ใจ
หมายเหตุ ผมทำทีละอย่าง สองอย่างนะครับ ทำทีเดียวตายแน่55555

ผมจะทำให้มันกลับมาเป็นสภาพที่ปกติให้ได้ 555 แล้วจะไปออกทริปนะค๊าบ
Ilada
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

cbr150

tanapol_12160@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2014, 11:26:38 PM »

เเนะนำร้านพี่ต้นคับจบเเน่นอนคับผมขับตัวคาบูปี46ซื้อมือสองมาเหมือนกันผมได้รถมาตอนปี52ผมเป็นมือที่5ก่อนจะรู้จักร้านพี่ต้นโดนฟันไปเป็นหมื่นคับ(ร้านอื่น) จบที่ร้านพี่ต้นคับ ผมเข้าใจความรู้สึกเจ้าของกระทู้ดีคับเพราะผมเคยท้อกับการซ่อมเพราะเจอร้านเเย่ๆ ผมเป็นกำลังให้นะคับ ขอให้รถคันเก่งของคุณกับมาใช้งานได้ปกติไวๆนะคับ

armuro

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2014, 02:18:53 AM »

ถ้าอยู่กรุงเทพอก็ร้านพี่ต้นเลยครับ  ผมอยู่ตจว.ลำบากมากกหาร้านซ่อมดีๆยากจัง ศูนย์ที่ซ่อมประจำช่างที่ซ่ิมcbrคาร์บูเปนก็ออกไปแล้วอีก   l8 l12     ตอนนี้อยากเข้ากทม.ไปซ่อมร้านพี่ต้นละฮะ  แต่ไกล  l15
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2014, 04:49:21 AM »

บางทีอาจจะไปโดนมือ 2 - 3 ของพวกเก็บดอกก็ได้นะครับ พวกนี้ขับรถไม่ค่อยดี กระชากกันตลอด ซ้อน 2 อัดรอบสูง เบิ้ล โน่นนี่นั่น สารพัดจะทำร้ายรถ แล้วก็ขายกัน ตอนนี้เห็นเก็บดอกใช้ cbr150 ตัวใหม่กันแล้ว  l4

baibon

« ตอบ #16 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2014, 04:56:33 AM »

ขอบคุณทุกกำลังใจมากครับผม ผมจะค่อยๆ ทำไปเรื่อยๆ

แล้ววันไหนรถสมบูรณ์หวังว่าผมจะได้เข้าร่วมกลุ่มด้วยนะครับผม
DOGPiLE

ชีวิตไม่ใช่เกมพลาดแล้วไม่สามารถเริ่มใหม่หรือกดโหลด

DOGPiLE3@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2014, 02:15:35 AM »

ของผมสภาพดีทุกอย่างไม่ต้องทำไรแล้วเพราะเช็คทำทุกอย่างจากร้านพี่ต้นเอาไปขี่สบายๆพร้อมกับแต่งๆปพอสมควรมาลงขายต่อราคากันจนท้อเลยตอนนี้เลยจะจัดชุดใหญ่ไม่ขาย

Uploaded with ImageShack.us[/URL
baibon

« ตอบ #18 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2014, 03:37:40 AM »

ของผมสภาพดีทุกอย่างไม่ต้องทำไรแล้วเพราะเช็คทำทุกอย่างจากร้านพี่ต้นเอาไปขี่สบายๆพร้อมกับแต่งๆปพอสมควรมาลงขายต่อราคากันจนท้อเลยตอนนี้เลยจะจัดชุดใหญ่ไม่ขาย

ผมค่อยๆ ซ่อมละ อิอิ เหลือซ่อมชุดใหญ่ ครัชกับเกียร์
obdi2535
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2014, 06:07:47 AM »

โห้ ผมนึกว่ามีผมคนเดียวชะอีกที่ต้องเจอปัญหานี้ ผมพึ่งซื้อเจ้าcbrมาในราคาเกือบสองหมื่นบวกกับอะไหล่อืนๆๆอีกสามพันกว่าๆบาทตองมาผ่าเช้คเครื่อง ล้างเครื่องใหม่ เปลี่ยนอะไหล่บางชิ้น บางชิ้นต้องทำใจประกอบก่อนเพราะหมดงบ แต่ดีหน่อยผมทำเองรื่อประกอบเอง เลยทุ่นได้เยอะตอนนี้เหลือทำสีใหม่ ชุดสีก็แตก โช้คก็เสีย ล้อก็ดุ้งจานก็สึก โอ้ย ถ้าไม่ชอบนะพี่ขายไปนานแล้วๆๆๆครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์