CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดเซฟตี้เราเข้าใจแต่เขาไม่เข้าใจ  (อ่าน 5500 ครั้ง)
kookingg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 08:48:42 AM »

;) ;)  ส่วนใหญ่ถ้าคนขับ บิ๊กไบค์ จะเข้าใจดีถึง การใส่ถุงมือ เสื้อการ์ด หรือง่ายๆคือชุดเซฟตี้มากๆ  แต่สำหรับคนที่ไม่ได้ขับบิ๊กไบค์ ขับรถธรรมดาๆจะชอบ ถามว่า ใส่เพื่ออะไร ชอบโชว์  ต่างๆนาๆ
โดยส่วนตัวผมเพิ่งเจอมา ไปทำธุระข้างนอกแล้วเจอคนรู้จัก เดินกันมา3-4คน มาพูดใส่ว่า  ใส่ทำไมไร้สาระ เป็นนักแข่งเหรอ  มาไกลเหรอ แล้วก็ขำกัน คือเอาง่ายๆกวนตี_  ผมก็ลำคาญพาโมโหด้วย เลยตอบกลับว่า เสือ_ 

อาจรุนแรงไปบ้าง แต่ถ้าเป็นคนอื่นจะทำยังไงเหรอครับ แล้วเคยเจอพวกแบบนี้ไหม

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 09:23:14 AM »

ผมเจอประจำครับ แนวเดียวกับคุณแหละ แถมใช่ใครอื่นไกล เมียผมเอง ผมชอบใส่เต็มยศไปรับเมียหน้าโรงงาเป็นประจำ เมียผมก็ชอบถามนะ ว่า
เมีย: เมิงแต่งแบบนี้จะไปลงสนามไหน เมิงไม่อายคนอื่นเค้าบ้างหรือไง
ผม: ไม่อาย กรูใส่หมวก
เมีย: แล้วเมิงไม่ร้อนเหรอ
ผม: กรูทนได้
เมีย: แต่กรูอาย
ผม: เรื่องของเมิง
**และผมก็ใส่แบบนี้ประจำ แรกๆก็มีนะ ที่หัวเราะเรา แต่พอมันเห็นเราแต่งแบบนี้ประจำ มันจะเอาอะไรมาขำ เห็นมั้ยครับ วิธีรับมือ แสนจะง่ายดาย แค่อยู่เฉยๆ ไม่ต้องไปต่อล้อต่อเถียง เดี๋ยวมันก็เงียบไปเองครับ
 l11 l11 l11

aimmy

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 02:50:05 PM »

ตามที่คุญเดย์บอกแหละครับ อย่าไปเถียง ทำอารมณ์เราเสียเปล่า ๆ
ผมก็เป็น แรก ๆ ที่โรงงานก็ถาม ผมเลยตอบไปว่า ก็รวยง่ะ อิจฉาอ่ะดิ ไม่มีตังค์ซื้อ
ยิ่งช่วงบ้า ๆ ผมมีเสื้อเกราะ 4-5 ตัว เปลี่ยนใส่ทุกอาทิตย์เหมือนเสื้อกันหนาวเลย
พอหลัง ๆ คนชอบมาจับที่การ์ด แล้วบอกว่า อ๋อมันมีการ์ดนี่เหว่า มันเลยแพง
พวกนั้นเค้าไปรู้หรอกว่ามันช่วยได้ ต้องให้ไปเจอเองกับตัว
ดั่งสุภาษิตที่ว่า ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา  :P

Alice Oz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 03:10:56 PM »

ได้เเต่ทำใจครับผมก็โดน เเต่งเต็มไปรับเเฟนไป จอดตลาดซื้อของกิน ผมก็รออยู่ที่รถ พวกมาก็เอาเลย โหย โคตรเท่ห์เลยว่ะถอดมั้งก็ได้ม้างงหมวกอ่ะ

เเล้วอีกคนหนึ่งก็พูดว่า เฮ้ยไม่ได้หรอก เดี๋ยวหาย เฮ้ยไม่หายหรอกมั้ง  คำพูดคำจาท่าทาง กว.. จริงผมก็ไม่ได้ไปต่อล้อต่อเทียงหรอกครับปล่อยๆมันไปมันก็เงียบไปเอง

คนเรามันไม่ได้โชคดีตลอดไปหรอกครับ วันไหนที่คุณพลาดขึ้นมาเครืองป้องกันนี้เเหละจะช่วยลด บรรเทาความบาดเจ็บได้ไม่มากก็น้อย ใส่ไปเถอะครับเราไม่ไปชนเขา

เขาก็มาชนเรา เรายังต้องมีชีวิต เพราะเรายังมีคนข้างหลังรอเราอยู่ครับ <pig <pig <pig
phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 04:15:06 PM »

" ดั่งสุภาษิตที่ว่า ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา  "  ไม่เห็นสุราไม่สั่งกับแกล้ม ไม่มีผู้หญิงไม่เข้าโรงแรม  ไม่มีโรคแถมไม่ต้องฉีดยา    ใช่ๆ จะอายทำไม ที่เราทำอยู่เราทำเพื่อตัวเราเอง และครอบครัว หากเสาหลักของครอบครัวเป็นอะไรไปลูกเมียก็จะลำบาก  เมียก็ต้องทำงานเพิ่มเป็น 2 เท่า ไม่มีเวลาดูแลลูกๆ  ปล่อยให้ติดยาไปหลายคนก็มี  หรือเมียทนความเหงาเปล่าเปลี่ยวไม่ได้หาพ่อใหม่ให้ลูก ถ้าเป็นลูกผู้ชายมันจะเข้ากันได้มั้ย หรือถ้าเป็นลูกผู้หญิงลูกสาวเราก็อาจไม่ปลอดภัยมันจะมาเกาะแกะลูกสาวเราตอนที่แม่มันไม่อยู่บ้านรึเป่า แล้วเราจะตายตาหลับได้อย่างไร สังคมสมัยนี้อยู่ยากขึ้นเยอะ ยังมีอีกเยอะนะที่คิดไม่ออก !sadsad !sadsad
prarit1234
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 08:47:24 PM »

เสื้อการ์ดเมื่อก่อนใส่เหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้ใส่เฉพาะตอนไปไกลๆครับ
เสื้อการ์ดอ่อนจริงๆแล้วมันกันแค่แผลถลอกเท่านั้นอ่ะครับ อย่างอื่นๆไม่ได้ช่วยอะไร
แต่ที่ขาดไม่ได้คือ หมวกับถุงมือครับ
aobzadee

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 11:12:11 PM »

ผมซื้อCBR 150I มาใหม่ๆ ก็คิดแล้วว่ารถมันใหญ่ถ้าล้มมาเนี่ยแผลเยอะแน่นอนก็ฌลยซื้อหมวก(เต็มใบหุ้มค้าง)ใหม่กับถุงมือหุ้มข้อ

เพื่อนๆที่ทำงานก็แซวครับจะบ้าเหรอใส่ขนาดนี้ไปลงสนามดีไหม๊ จนกระทั้งวันหนึ่งคนที่แซวผมนี้และรถล้มหน้าแหก ที่มือถลอกนิ้วฉีก

แต่ผมก็ไม่ได้ซ้ำเติมอะไรนะครับ จนกระทั้งพี่เค้าหายดีก็หันมาใส่หมวกเต็มใบแล้วก็ถุงมือแบบผม

พี่เค้าบอกว่าถ้าใส่อุปกรณ์ป้องกันแบบผมคงไม่เจ็บหนักเท่านี้

artit3651
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2014, 03:07:11 AM »

วันนี้ผมถามรุ่นน้องที่ทำงาน ขับรถทำไมไม่พากันใส่หมวกกันน็อค  เขาตอบว่า ใส่ทำไหม    ผมก็เลยไม่ต่อ
pigman
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2014, 10:50:50 AM »

เสื้อการ์ด หมวกกันน็อค ถุงมือ ซื้อมาราคาตั้งหลายบาท ผมเลยถือคติใช้ให้คุ้มกับค่าเงิน ใส่ตลอดที่ออกจากบ้าน ไปทำงานก็ใส่ จะได้คุ้มกับค่าเงินที่เสียไป  ง่ายง่ายครับ ใช้ให้คุ้ม ไม่ใช่จะใส่เฉพาะแต่ตอนออกทริป
paloma98
*

น้ำมันแพง แทบจะเยี่ยวใส่แทน (ขออภัยไม่สุภาพ)

ongboykung@hotmail.com palomachannel@yahoo.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2014, 09:15:12 PM »

ป้องกันไว้ก่อน...... !goodjob !goodjob !goodjob

คนอื่นว่ายังไง ช่างเค้าเถอะอย่าใส่ใจ  handsom handsom handsom

คลิิ๊ก ที่ลิ้งค์ ครับผม...

IS1LEK
เน้นสวย ไม่เน้นแรง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

มอเตอร์ไซค์ซักคันกับคนรู้ใจซักคนก็พอละ

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, พฤษภาคม 2014, 09:38:58 PM »

ใส่ป้องกันไว้ครับ แถมหล่อขึ้น 50%  l11

ไม่ควรประมาทในทุกๆเรื่อง
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2014, 04:34:05 AM »

ค่าเสื้อการ์ดของปลอม 1000-6000 บาท เสื้อการ์ดของแท้ หมื่น+ แต่ถ้าล้มมา แขนหัก ซี่โครงร้าว หัก หรือตับแตก เสียเท่าไร... รองเท้าการ์ดของปลอม 2000-5000 ของแท้ 5000+ ล้มมา ขาหัก นิ้วขาด ขาขาด เสียเท่าไร ถุงมือหนังของปลอม 1000-3000 ของแท้ 3000+ (ถูกกว่านี้ก็มี) ล้มมา นิ้วขาด เสียเท่าไร ที่บอกมาไม่ใช่ว่าของปลอมไม่ดี แต่จะบอกว่า ถึงจะไม่เล่นของแท้ แต่มันก็ป้องกันได้มากครับ แต่ถ้ามีกำลัง เล่นของแท้ ก็จะดีขึ้นไปอีก แต่ถ้าไม่ใส่อะไรเลย จะมาเสียใจทีหลังอีก แล้วก็จะพูดกันว่า ไม่น่าเลย ซื้อเหอะครับ ไม่แพงเลยของพวกนี้สำหรับผม ถ้าเจ็บหนักรักษาเป็นแสนนะครับ ปล. ผมก็โดนล้มมาเยอะ ล้อเป็นโรโบคอปมั่งล่ะ เป็นนักแข่งมั่งล่ะ หนักสุดคือ ทำเป็นเท่หรือไง ใส่เสื้อการ์ด  :-X

ReeNZeeD
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #12 เมื่อ: 12, พฤษภาคม 2014, 08:45:51 PM »

ผมว่าถ้ามันล้มมามันคงไม่หัวเราะหรอก  พวกนี้อะ
mind0110
มายด์ครับ
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2014, 02:19:36 AM »

ผมเคยถามเพื่อนที่ทำงานว่าทำไมไม่ใส่หมวกกันน็อค คำตอบที่ได้คือ วันนี้ไม่มีตำรวจ ผมเลยไม่ถามต่อเลย

ชื่อ มายด์ 0982479174
winner987

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2014, 06:12:52 PM »

ถามเขากลับไปเลย "ตอนล้มที่ความเร็ว 150 km/h คิดว่าตัวเองจะรอดไหม"

ไอ้ผมละอยากใส่ใจจะขาด แต่ยังไม่มีงบซื้อ ตอนนี้ถ้าจะขับเร็วก็จะใส่ชุดหนา ๆ ทน ๆ ไปก่อน <cry

BF4EVER

ยกก็แพ้...แช่ก็พัง

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2014, 07:33:28 PM »

ขอเสริมน่ะครับเรื่องหมวกน่ะครับ
ถ้าเงินถึงน่อยใช้ไปเถอะครับหมวกดีๆหลักพันยันหมื่น
แน่นอนครับค่าหัวเราแพงกว่านั้นแน่นอน
รถไม่ค่อยได้เสริมอะไร เอาเงินไปลงที่หมวกกับอุปกรณ์เซฟตี้อย่างเดียว

141-0-20020-5 นาย ยศนันท์ บุญเที่ยง ธ.กรุงไทย

AUTOKUNG
*

autokung@hotmail.co.th
« ตอบ #16 เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2014, 06:51:37 AM »

ผมขัับแค่10เมตรยังไส่เลย..มันชินซ่ะแล้ว  ไม่อาย และไม่สนไครด้วย
ตัวเราของเรา ตังค์เรา..!
porama01

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #17 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 10:02:36 AM »

;D ;D ;D

EK[postman]

« ตอบ #18 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 10:35:14 PM »

เคยเจอถามบ่อยครับก็บอกไปเงินguร่างกายก็ของgu ขนาดใส่หมวกกระโหลกguยังแตกปากฉีกมาแล้วแล้วก็โชว์แผลให้มันดูกัน เมิงไม่ใส่ก็เรื่องของเมิงเถอะ แล้วมันก็เงียบไม่ถามต่ออีกเลย ;D ;D ;D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์