CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีัชลื่น อาการเป็นไง cbr150iครับ  (อ่าน 1311 ครั้ง)
TWATCBR150
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 08:00:16 AM »

คือรถผมเปลี่ยนมาใช้คลัชเเต่ง fccl  ตอนเเรก ก็ไม่เป็นอะไรครับ ใส่ท่อผ่า พอมาใส่ท่อนินจาเดิมๆ ขับ เเล้ว รู้สึกว่า สักรอบ 8000อยู่ดีๆเครื่องสั่น มากไปอยู่ที่รอบ 10000 เฉยงงเลย พอผ่อนคันเร่ง ก็ปกติ พอเร่ง ต่อก็สั่นอีกรอบอยู่ 8000 เเข่งกับไครไม่ได้เลย ได้เเต่ขับเรื่อยๆครับ ทำไงดี เป็นที่แผ่นคลัช หรือ ท่อ หรือ หัวเทียน คลัชลื่นรึป่าวครับ
พี่ๆคนไหนรู้ช่วยบอกที ?ครับ

NOOMA
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, พฤษภาคม 2014, 07:17:18 AM »

คือรถผมเปลี่ยนมาใช้คลัชเเต่ง fccl  ตอนเเรก ก็ไม่เป็นอะไรครับ ใส่ท่อผ่า พอมาใส่ท่อนินจาเดิมๆ ขับ เเล้ว รู้สึกว่า สักรอบ 8000อยู่ดีๆเครื่องสั่น มากไปอยู่ที่รอบ 10000 เฉยงงเลย พอผ่อนคันเร่ง ก็ปกติ พอเร่ง ต่อก็สั่นอีกรอบอยู่ 8000 เเข่งกับไครไม่ได้เลย ได้เเต่ขับเรื่อยๆครับ ทำไงดี เป็นที่แผ่นคลัช หรือ ท่อ หรือ หัวเทียน คลัชลื่นรึป่าวครับ
พี่ๆคนไหนรู้ช่วยบอกที ?ครับ

ท่านได้เปลี่ยนสะปริงครัชใหมคับ
แต่ถ้าไม่ได้เปลี่ยนต้องเปลี่ยนคับ เพราะครัชแต่งบางยี่ห้อต้องใช้ร่วมกันครัชแต่งคับ
หรืออาจมีอีกประเด็นคับ หน้าสำผัสแผ่นเหล็กไม่เรียบ(ถ้าให้ของเดิม แผ่นเหล็กจะสึกหรอ)ทำให้ผ้าครัชจับไม่เต็มหน้าดึบทำให้ลื่นได้คับ
ถ้าครัชลื่นต้องรีบแก้ไข มิฉะนั้นผ้าครัชท่านจะใหม้ ท่านอาจต้องเปลี่ยนทั้งชุด
TWATCBR150
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2014, 10:00:58 AM »

สรุปคลัชลื่นครับ ขอบคุนมากๆท่านข้างบน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์