CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถโดนขโมย!! CBR600RR 2009 สีแดง-ดำ  (อ่าน 4912 ครั้ง)
Badaleros
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

CBR Is My Life (พ่อหนุ่ม CBR)

« เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 10:28:56 AM »

รถน้องในกลุ่มโดนขโมย วันที่ 7/5/57 เวลาประมาน 4 ทุ่มกว่า ที่เทพารักษ์ คนร้ายมากัน 5 คน ทำทีมาซื้อรถ นัดกันหน้าซอยบ้าน ก็ดูนู่นนี่ไปสักพัก คนร้ายก็จับเจ้าของรถขึ้นรถกระบะ vigo สีบอร์นทอง ส่วนอีกคนขับรถ CBR600RR หนีไปผ่านในซอยอุดมสุข(มีพรรคพวกกันเห็น) ส่วนตัวเจ้าของถูกนำไปปล่อยไว้ที่หน้าตลาดนัดรถไฟ ซีคอน แถมยังบอกถ้าได้คืนให้ไปเอาที่ แสมดำ

ของที่โจรได้ไปมี
-กระเป๋าเงินพร้อมเอกสารเล่มทะเบียนรถ และเงินอีก 7000 บาท
-รถ CBR600RR ปี2009 สีแดง-ดำ เลขทะเบียน 1กก2626 สุโขทัย
ของแต่งมี
ท่อ KR-TUNE Carbon Slip-on คอ slip เป็นไทเทเนียม น้องเพิ่งไปตีมาใหม่ สีจะขึ้นรุ้งที่รอยเชื่อม เห็นได้ชัดเจน
โช๊คหลัง Ohlins
ปั้มหลัง Brembo ผีเสื้อสีทอง สายถักสีเหลือง
ปั้มเบรคบน Brembo Italy เบอร์16
ประกับคันเร่ง Active
กันล้มข้าง Puig (สติกเกอร์ปิดหัวกันล้มไม่มี)
ยางหน้าหลัง Pirelli Rosso Corsa ปี 2013 เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นาน
ขอบล้อสีแดง
กาบข้าง carbon ของ tyga
สติกเกอร์กลุ่มบางนาติดหน้ารถ (คาดว่าน่าจะโดนแกะแล้ว)

ท่านใดพบเห้นหรือแจ้งเบาะแสคนร้ายได้จะมีรางวัลให้ครับ
สามารถแจ้งเบาะแสได้ที่
https://www.facebook.com/ZoneBangNa?fref=ts

หรือ 0891053471

ขอบคุณมากครับ รบกวนช่วยกันแชร์ด้วยนะครับ อีกหน่อยมันคงพาพวกมาปล้นกันเอาถึงในบ้านเลย หลายๆ ท่านขายรถต้องระวังกันด้วยนะครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 01:19:01 PM »

แบบนี้เค้าไม่เรียกขโมยแล้วล่ะครับเค้าเรียกชิงทรัพย์ ยังไงก็ขอให้ตามเจอนะครับ จับได้ก็คนล่ะตุ๊บ2ตุ๊บ

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 04:08:21 PM »

แบบนี้เค้าไม่เรียกขโมยแล้วล่ะครับเค้าเรียกชิงทรัพย์ ยังไงก็ขอให้ตามเจอนะครับ จับได้ก็คนล่ะตุ๊บ2ตุ๊บ

ตุ๊บนี้คงถึงตาย 55555
 ถ้าเห็นคันนี้เดี๋ยวจะช่วยถีบรถให้นะครับ   >%REDD

Nimxz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

แต่งตัวน่ากลัว..ออกตัวน่ารัก \(^0^)/

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 06:39:25 PM »

:(   เล่นกันแบบนี้เลยหรอ  เด๋วช่วยเป็นหูเป็นตาให้อีกแรงค่ะ 

ยังโชคดีนะคะ ที่ไม่โดนพวกมันทำร้ายร่างกาย เล่นมากันเป็นแก็งค์ขนาดนี้
pragob
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 06:56:06 PM »

ผมวิ่งเส้นพระราม2ทุกวันถ้าโจรบอกว่าอยู่แถวนั้นผมจะคอยสอดส่องไห้ครับขอไห้เจอไวๆเป็นกำลังใจให้ครับ
phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #5 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2014, 10:53:32 PM »

ขออนุญาตด่าพวกมันว่าเฮี่ยจริงๆ  (อยากเปลี่ยน ฮ เป็น ห เหลือเกิน) ER แถวเมืองทองก็หายครับ มันเล่นยกขึ้นรถกันแล้วสิ  ฝากถึงทุกท่านที่จะขายรถพวกเราน่าจะนัดกันที่สถานีตำรวจดีมั้ยครับ ถ้าใครไม่กล้ามาก็แสดงว่าคนๆนั้น.....ไม่บริสุทธิ์ใจ
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 03:21:30 AM »

ผมก็ไปแถวพระราม2อยู่บ่อยๆ จะดูให้อย่างละเอียดครับ ถ้าเห็นผมจะตาม แล้วโทรแจ้งตำรวจให้ถึงที่สุดครับ สุดยอด ไอแก๊งนี้ จับได้ต้องเบิร์นล้อใส่หน้าครับ แล้วก็ถอนฟันฟรีให้ด้วย

janova
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ผู้หญิงชอบคนดี แต่รักคนเลว แต่งคนรวย

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2014, 10:08:26 PM »

มันทำเป้นทีมเลยแฮะ

Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 04:23:00 AM »

โคตรระยำเลย แต่ดีนะมันยังไม่ทำร้ายร่างกาย
ขอให้ตามรถคืนได้ไวๆนะครับ

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
sutthirat
**

ทำเพื่อฝัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 06:22:43 AM »

ถ้าหลุดมาถึง จ.ชลบุรี อ.พนัสนิคม ผมจัดให้ สักชุดนะ ชอบเกิ้นของแบบนี้
GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 08:25:11 AM »

เอิ่ม เหตุไล่ตามรถต้องสงสัยแบบนี้ ผมเคยหนนึง เจอ จิ๊กเซอรแบบเดียวกะที่ร้านรุจักแจ้งความว่าโดนขโมย รุ่นเดียว สีเดียวกัน เจอบนถนนราชพฤกษ์  ผมก้อรีบขี่ตามไปทันที  แต่ ทำไมยิ่งตามยิ่งห่าง  ก้มมองดูความเร็ว อุบร๊ะ วันนี้ตรูขี่คารบูอยู่นี่หว่า     l12

*** ก้อ ..... ปามานนี้   >%REDD

busgogo5
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2014, 09:34:42 PM »

สู้ๆนะครับ เจอมันทีปืนสากหน้าเลยครับ  l15
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์