CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทไม่ติด  (อ่าน 2106 ครั้ง)
K.TM
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

YOU ARE MY LIVE

« เมื่อ: 29, มีนาคม 2014, 05:00:32 AM »

สอบถามนิดนึงครับ คือรถผมตัว150Rสตาร์ทไม่ติด แต่ตอนเวลาสตาร์ท มันจะมีออกมาประมาณว่าแปะๆๆๆๆ ออกมาจากข้างกล่องแบตเตอร์รี่ไม่แน่ใจว่าจะเป็นพวกลีเลย์สตาร์หรือเปล่า และไดสตาร์ทก็แทบไม่หมุนเลย ไม่รู้ว่าจะเป็นที่อะไร และเกิดจากอะไรรบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

นายเทอดพงศ์  ทองมี ที่อยู่ โรงเรียนวัดไผ่โรงวัว บ้านเลขที่96 หมู่11 ต.บางตาเถร อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี 72110

บอม ยอดชาย
เพื่อชีวิต~มันอยู่ที่ใจ!!!
Certified Trader
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, มีนาคม 2014, 06:16:51 AM »

ผมว่าไดร์สต๊าทแล้วแหละ ยังไงรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ  ;)

รถพัง...ก็ตังค์กู ~ อยากสวยอย่ากลัวแพง...อยากแรงอย่ากลัวพัง!!!~
+อย่าเปลี่ยนไป...จนไม่เหลือตัวของตนเอง+ @ตัวเล็กรถใหญ่...ตัวใหญ่รถเล็ก@
meanjija
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Kalok_Kala

mean_momentum@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 30, มีนาคม 2014, 12:10:53 AM »

เช็คแบตหรือยังครับดูว่าไฟในแบตอ่อนไหม

channaronk
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, มีนาคม 2014, 06:48:38 AM »

เช็คแบตดูก่อนครับ ขั้วหลสมมั้ยเอ้ย แป้ะๆๆ  :-\

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 30, มีนาคม 2014, 03:27:46 PM »

ลองถอดแบตไปชาร์ตซักชั่วโมงนึงครับ แล้วลองเอามาใส่กลับเหมือนเดิม เเล้วลองสตาร์ทใหม่ <%6 <%6 <%6

NOOMA
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 01, เมษายน 2014, 05:54:21 AM »

อาการแบบนี้เป็นที่แบตเสื่อม แบตอ่อน หรือคั่วแบตสกปรก เป็นได้ทั้งนั้นคับ
1.ทำสะอาดคั่วแบต
2.นำแบตไปชาร์ต
3.ถ้าทำตามแล้วยังเป็นอาการเดิม เปลี่ยนแบตใหม่คับ(แนะนำเบิกศูนย์คับ ทนสุด)
phaiboon

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #6 เมื่อ: 10, เมษายน 2014, 11:20:25 PM »

อาการแบบนี้เป็นที่แบตเสื่อม แบตอ่อน หรือคั่วแบตสกปรก เป็นได้ทั้งนั้นคับ
3.ถ้าทำตามแล้วยังเป็นอาการเดิม เปลี่ยนแบตใหม่คับ(แนะนำเบิกศูนย์คับ ทนสุด)

เบิกศูนย์เหรอ แต่มันแพงนะ ผมใช้มา3หมื่นกว่าโลแล้ว (ครบ2 ปีเดือนหน้า)
NOOMA

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 12, เมษายน 2014, 07:29:14 PM »

เบิกศูนย์เหรอ แต่มันแพงนะ ผมใช้มา3หมื่นกว่าโลแล้ว (ครบ2 ปีเดือนหน้า)

ผมแค่แนะนำคับ เพราะจากประสบการณ์ซื้อข้างนอกถูกกว่าจริง แต่จะเจอก๊อป เทียม แท้ เราไม่รู้อยู่ที่ความจริงใจของร้านที่ขาย ท่านจะเสียตังเปล่า(ราคาอยู่ 600-900บาท แต่ที่ศูนย์1xxx ต้นๆ)  ท่านก็ลองตัดสินใจดูคับ
ramza69
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, เมษายน 2014, 09:58:38 PM »

ถอดไปชาตก่อนเลยครับ รถผมก็เป็นอาการนี้เลย เอามาใส่แล้วทีเดียวติดครับ แบตเดิมติดรถ8ปีละทนมากมาย !goodjob
สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 04:10:59 AM »

ลองชาร์จแบต แล้วทำความสะอาดขั่วแบตเตอรี่ดูครับ ถ้ายังเป็นเหมือนเดิม ให้แกะฝาครอบข้างท้าย แล้วเช็ค กล่องรีเลย์สตาร์ทดูครับ ว่าสายที่เชื่อมกับกล่องมันสกปรก หรือป่าว หรือ มันหลวมหรือป่าว
-ถ้ามันสกปรกให้ถอดสายออกมาทำความสะอาดครับ
-ถ้ามันลวมให้ถอดสายออกมา แล้วเอา เทปพันสายไฟ พันบริเวณปลายของสายไฟครับ แล้วเสียบคือกลับเข้าไป มันจะแน่นกว่าเดิมครับ

แล้วลอง สตาร์ทดู อย่าพึงประกอบฝาครอบข้าง นะครับ ให้มั่นใจก่อนว่ามันปกติ แล้ว
  ;D ;D ;D

K.TM
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

YOU ARE MY LIVE

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, เมษายน 2014, 12:04:44 AM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำตอบ สรุปว่าสายไฟหลุดครับ เพราะผมถอดถังออกคงทำให้สายอะไรสักอย่างหลุด

นายเทอดพงศ์  ทองมี ที่อยู่ โรงเรียนวัดไผ่โรงวัว บ้านเลขที่96 หมู่11 ต.บางตาเถร อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี 72110
veerapol

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, เมษายน 2014, 05:29:01 AM »

เป็นอาการเหมือนผมเลยครับ กำลังจะเอาไปซ่อมพรุ้งนี้ มันจะดังข้าง ๆ แบต 2 - 3 เดือนก่อนเป็นที่นึงแล้วหาย สตารท์เกือบ 3 นาทีถึงหาย วันนี้เป็นอีก สตาร์ทไม่ติด ดังแปะ ๆ อย่างเดียว เข็นกระตุกถึงติด พอถึงบ้าน สตาร์ทติดทุกรอบ ๆ โทรไปถามศูนย์บอกเป็นที่ไดสตาร์ท แต่แบตผมเพิ่งเปลี่ยนไม่ถง 6 เดือน เดี๋ยวซ่อมเสร็จจะมารายงานผลครับ
veerapol

« ตอบ #12 เมื่อ: 21, เมษายน 2014, 05:54:54 AM »

มารายงายผลครับ เป็นที่ถ่านไดสตาร์ หมดครับ ข้างนึ่งเกือบหมด อีกข้างยังเหลื่ออยู่ ไปถ่านแล้วหายครับ :-*
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์