CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Cbr 150 คาบู ขับแล้วมีอาการดับ ทำงัยครับพี่ๆ (อันตรายครับ ขับแล้วดับ)  (อ่าน 2204 ครั้ง)
Thammarong
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 21, มีนาคม 2014, 05:02:58 AM »

Cbr 150 คาบู มีอาการขับแล้วดับ เป็นเพราะอะไรและแก้อย่างไร ครับผม

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, มีนาคม 2014, 05:37:52 AM »

รู้ว่ามันอันตรายก็ควรเข้าหาช่างตรวจเช็คด่วนๆ อย่าปล่อยไว้ ถ้าเราใช้งานมันทุ๊กวัน นะ
ไม่แจ้งประวีติรถมา ก็ไม่มีใครเดาให้ได้ครับ  รถมันเก่าแล้ว หลายสาเหตุตอบกันยาก   
วาวล์ยัน / กรองอากาศอุดตัน /  หัวเทียนไม่เคยเปลี่ยน / คาร์บิวสกปรก / เข็มเร่งสึกหรอ / สายน้ำมันพับหักงอ /
และอื่นๆ  :-X

Uploaded with ImageShack.us
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21, มีนาคม 2014, 12:03:12 PM »

ตามที่พี่ชัยว่ามาเลยครับ ถ้าไม่รู้รายละเอียดเกี่ยวกับรถ คงไม่มีใครตอบได้ว่าดับเพราะอะไร

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มีนาคม 2014, 04:30:53 PM »

ตามที่รุ่นพี่ทั้ง 2แนะนำเลยครับผม

ข้อเสนอแนะเพิ่มเติม

(1.)หากในกรณี ที่ท่านพึ่งเคยใช้งานเจ้าCBR

แล้วท่านยังไม่ทราบถึงระบบของเข้า CBR อย่างถ่องแท้นั้น

รบกวนให้ท่าน หาช่างผู้ชำนาญการ ตรวจเช็คโดยละเอียด

ท่านก็สามารถ ขอคำแนะนำจากช่างผู้นั้นได้ (ถ้าถามได้นะ บางคนไม่ค่อยบอก)

จบเรื่องช่างนะครับ

-------------------------------------------------------------------------------------

(2.)อีกกรณีนึง หากท่าน ซุกซน ลองถอดประกอบนู่นนี้ เจ้าCBR ออกมาแล้ว

แล้วประกอบกลับคืนเข้าไปอย่างเดิมแล้วเกิดอาการอย่างที่ว่า

ให้เช็คให้ละเอียดอีกทีครับ ว่าท่านพลาดในจุดไหนรึเปล่า

เพื่อนผมเคยถอดถังน้ำมัน เพื่อมาหุ้มสติกเกอร์

สุดท้ายประกอบกลับคืนเข้าไป  ขี่แล้วดับ คงจะคล้ายๆ อาการที่ท่านสอบถามมา

ลองเช็คสายใต้ถังน้ำมันดูครับ

ปล.  เข้าใจตรงกันนะครับ

NOOMA
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 23, มีนาคม 2014, 09:56:59 AM »

มีอาการได้หลายอย่างคับ บางทีอาจเป็นได้อย่างใดอย่างหนึ่งหรือหลสยอย่างรวมกัน
เช่น
1.คาร์บรูสกปรก
2.หัวเทียนบอด
3.กรองในถังตัน
4.กล่อง CDI เสื่อม
5.คอล์ยเสื่อม
หรืออาจมีอะไรที่ได้มากนั้นคับ แต่ไม่ต้องกังวลมากคับ ต้องรองเช็คดูคับ ผมเคยเจออยู่คันนึงแค่สายแว็กค่ำก๊อกน้ำมันรั่วทำให้ก๊อกไม่ทำงานขี่ๆๆอยู่ดับก็มีคับ
ที่บอกเป็นแนวทางคับ
Natpurcell
CBR เก่าๆ คนขับหน้าแก่ๆ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

มือใหม่หัดขับ.

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 26, เมษายน 2014, 01:46:57 AM »

มีอาการได้หลายอย่างคับ บางทีอาจเป็นได้อย่างใดอย่างหนึ่งหรือหลสยอย่างรวมกัน
เช่น
1.คาร์บรูสกปรก
2.หัวเทียนบอด
3.กรองในถังตัน
4.กล่อง CDI เสื่อม
5.คอล์ยเสื่อม
หรืออาจมีอะไรที่ได้มากนั้นคับ แต่ไม่ต้องกังวลมากคับ ต้องรองเช็คดูคับ ผมเคยเจออยู่คันนึงแค่สายแว็กค่ำก๊อกน้ำมันรั่วทำให้ก๊อกไม่ทำงานขี่ๆๆอยู่ดับก็มีคับ
ที่บอกเป็นแนวทางคับ

!goodjob !goodjob

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์