CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องค่าปรับ ครับ  (อ่าน 10412 ครั้ง)
nutdeb
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

nutdeb@hotmail.com
« เมื่อ: 13, ธันวาคม 2013, 06:57:06 PM »

เมื่อวานผมขี่รถย้อนศร แล้วโดนเรียกครับ พอดีพี่เค้ายืนคุมสัญญาไฟอยู่ เลยโดนซะ (น้อมรับความผิด) พี่เลยเขียนใบสั่งมา ถามพี่เค้า เค้าบอก 200 บาท

เช้าวันนี้ ผมไปจ่ายค่าปรับที่ สน. เดินเข้าไปจ่ายค่าปรับ

ตร. : ข้อหานี้ 400 บาท นะ
ผม : โห่ คนเขียนใบสั่งเห็นบอก 200 บาท เอง
ตร. : มันก็ พูดไปเรื่อย

พอเขียนอะไรเสร็จเรียบร้อย

ตร. : เด๋วผมลดให้เหลือ 300 แล้วกัน
ผม : ขอบคุณมากคับพี่
ตร. : อย่า ไปบอกใครนะ (เอิ่ม ไม่รู้ว่าผิดป่าวมาถามในบอร์ด)

จ่ายเสร็จ รับใบขับขี่ กลับบ้าน มาเปิด google สงสัยเรื่องค่าปรับ มันเท่าไหร่กันแน่ ไปเจอ

http://www.highway7.thaipolice.org/FineRate/punish.htm

ข้อ 13 ไม่ขับรถไปตามทิศทางที่กำหนดให้เดินรถทางเดียว ปรับ 200 บาท

แล้วก็ดูจากหลายๆเว็บ ก็ 200 บาท

แบบนี้เหมือนผมโดน โกงค่าปรับเปล่าหว่า ละจะทำยังไงได้บ้าง เวลา เราไปเสียค่าปรับแล้วโดนแบบนี้ มันน่าจะมีราคาบอกไว้เหมือน อาหารตามสั่งน่าจะดีนะ  :-\

ผมหาข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัย อยากรู้จริงๆครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2013, 11:02:09 PM »

ตอนโดนตำรวจจับก็คุยกับพี่เค้าดีๆ ยกมือไหว้พี่เค้างามๆ บอกว่าช่วงนี้เงินไม่ค่อยจะมี แค่นี้ภาระก็เยอะแล้ว เมีย1ลูก2 ปากกัดตีนถีบ ทำงานขายแรงอยู่ในเมืองหลวง แล้วก็แบกระเป๋าตังค์เปล่าให้เค้าดู รอดหลายด่านแล้วครับ

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2013, 11:48:02 PM »

ตอนโดนตำรวจจับก็คุยกับพี่เค้าดีๆ ยกมือไหว้พี่เค้างามๆ บอกว่าช่วงนี้เงินไม่ค่อยจะมี แค่นี้ภาระก็เยอะแล้ว เมีย1ลูก2 ปากกัดตีนถีบ ทำงานขายแรงอยู่ในเมืองหลวง แล้วก็แบกระเป๋าตังค์เปล่าให้เค้าดู รอดหลายด่านแล้วครับ

Good Idea.  !goodjob

nutdeb

nutdeb@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2013, 04:13:58 AM »

พยายามละครับ พี่แก จะเขียนยันเลย แถวนี้ย้อนกันบ่อยครับ ในระหว่างที่ผมโดนอยู่ก็มีคันอื่นย้อนกันอย่างสนุกสนาน แล้วความซวยมันตกที่ผมคันแรก พี่แกบอกว่านายสั่งมาเพราะย้อนกันเยอะเนี้ยแหละครับ  cryyyyy
purescape

SCsticker

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2013, 04:45:22 AM »

มุกนี้ใช้ได้จริงๆนะครับคอนเฟิม

ล่าสุดผมขับกะบะไปส่งของ โดนข้อหาแช่ขวา

คุยกับจ่า พี่ขอหน่อยเถอะไม่มีจริงๆ มันจะเอาร้อยนึง ผมก็บอกเนี่ยเหลือ 70 ข้าวยังไม่ได้กินเลย

มันบอก 50 ก็ได้ ผมเลยว่าไป พี่ข้าวยังไม่ได้กินเลย 20 แล้วกัน : อ่ะๆๆ เอามาๆ ล่ะก็ปล่อย  :P

ปล.โชคดีว่าตังไม่ได้กดตอนนั้น ใครพกแบ้งในเป๋าเยอะๆล่ะระวัง ตอนจ่ายเขาดูนะ มีเยอะแกเอาเยอะจริงๆ
channaronk

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2013, 09:17:56 PM »

คุยกับพี่เขาดีๆครับ ตำรวจก็คนเหมือนกันครับ  <%6

jamesgot
not the best but also not the worst

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2013, 08:53:14 PM »

ปกติถ้าผมเขอด่านล้วเค้าเรียก ผมจะสวัสดีเค้าก่อนเลยครับ  l13

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
-2edSty1e
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2013, 03:44:38 AM »

5555 หนีไปพ้นจริงๆ ครับ ประเทศไทย   !hoehoe

GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2013, 08:16:53 AM »

เมื่อวานผมขี่รถย้อนศร แล้วโดนเรียกครับ พอดีพี่เค้ายืนคุมสัญญาไฟอยู่ เลยโดนซะ (น้อมรับความผิด) พี่เลยเขียนใบสั่งมา ถามพี่เค้า เค้าบอก 200 บาท

เช้าวันนี้ ผมไปจ่ายค่าปรับที่ สน. เดินเข้าไปจ่ายค่าปรับ

ตร. : ข้อหานี้ 400 บาท นะ
ผม : โห่ คนเขียนใบสั่งเห็นบอก 200 บาท เอง
ตร. : มันก็ พูดไปเรื่อย

พอเขียนอะไรเสร็จเรียบร้อย

ตร. : เด๋วผมลดให้เหลือ 300 แล้วกัน
ผม : ขอบคุณมากคับพี่
ตร. : อย่า ไปบอกใครนะ (เอิ่ม ไม่รู้ว่าผิดป่าวมาถามในบอร์ด)

จ่ายเสร็จ รับใบขับขี่ กลับบ้าน มาเปิด google สงสัยเรื่องค่าปรับ มันเท่าไหร่กันแน่ ไปเจอ

http://www.highway7.thaipolice.org/FineRate/punish.htm

ข้อ 13 ไม่ขับรถไปตามทิศทางที่กำหนดให้เดินรถทางเดียว ปรับ 200 บาท

แล้วก็ดูจากหลายๆเว็บ ก็ 200 บาท

แบบนี้เหมือนผมโดน โกงค่าปรับเปล่าหว่า ละจะทำยังไงได้บ้าง เวลา เราไปเสียค่าปรับแล้วโดนแบบนี้ มันน่าจะมีราคาบอกไว้เหมือน อาหารตามสั่งน่าจะดีนะ  :-\

ผมหาข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัย อยากรู้จริงๆครับ

มันเขียนอยู่บนโต๊ะตำรวจ แผนกที่เสียค่าปรับเลยคับ   >%REDD

phaiboon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

boonphai111@hotmail.co.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 01, มกราคม 2014, 01:14:44 AM »

ซ่อนตังค์เมียยังไม่พอ  นี่ยังจะซ่อนตำรวจอีกหรือ !goodjob !goodjobเรา
Zero_2528
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #10 เมื่อ: 03, มกราคม 2014, 06:04:47 AM »

ซ่อนตังค์เมียยังไม่พอ  นี่ยังจะซ่อนตำรวจอีกหรือ !goodjob !goodjobเรา
!goodjob !goodjob !goodjob
petchzaana

Petchzaa

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2014, 02:33:33 AM »

โลกทุกวันนี้ อยู่ลำบากขึ้น  ต้องหลบๆ ซ่อนๆ      :P
pcop
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 01, มีนาคม 2014, 11:10:58 PM »

ปรับไม่เกิน 400. ไม่เกินคือจะปรับเท่าไหร่ก็ได้แล้วแต่ดุุลพินิจและเหตุผล คราวหน้าก็ขอให้เขาลงราคามาให้เลย มีช่องลงราคาค่าปรับ
Akizawa
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 25, เมษายน 2014, 05:22:58 AM »

แต่ถ้าดันแต่งตัวดีแล้วดันโทรศัพท์เข้า แล้วควัก IPho 5 ออกมา พี่ท่านจะเชื่อคำพูดเราไหมนิ?
porama01

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #14 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2014, 02:26:35 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์