CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการนี้เกี่ยวลูกปืนคอหรือเปล่าคับ  (อ่าน 924 ครั้ง)
jay26
เน้นเท่ห์ ไม่เน้นแรง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 07, สิงหาคม 2013, 06:33:11 AM »

รุ่นที่ผมใช้คือ ตัวหัวฉีด นะ คับ    l3 l3 l3     มีอาการ เวลา หักแฮนด์ไปทางซ้ายหรือขวา ช่วงจังหวะแฮนด์ตรงมันขัดๆเหมือนมีร่องอยู่ตรงกลาง อ่ะคับ เวลาเลี้ยวจะวืดๆเหมือนจะล้ม ยิ่งช่วงซอกแซกขับช้าหน่อยนี่ยิ่งหนักเหมือนจะล้มอย่างเดียวเลย  ก็เลยสงสัยว่าอาการนี้เรียกว่า  "อาการลูกปืนคอเป็นร่องหรือเปล่าคับ"     <%6 <%6     แนะนำหน่อยคับผม ต้องเปลี่ยนใหม่เลยหรือเปล่า  ว่าจะไปร้านพี่ต้นเสาร์นี้คับ     ;) ;) ;) ;)

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2013, 11:37:59 AM »

ไขล็อคลูกปืนคอแน่นเกินไปครับ คลายออกหน่อยก็ดีขึ้นครับ ทำเองก็ได้นะ แต่ต้องมีเครื่องมือนิดหน่อย
ถ้าไม่มีเครื่องมือก็ไปร้านครับ ร้านทำรถทำได้หมดครับ บอกเขาว่าคอแข็ง ช่วยทำให้คอมันลื่นกว่านี้หน่อย
เขาก็จะคลายไขน็อตยึดแผงคอออกนิดนึงแค่หลวมๆ แล้วก็เอาไขควงปากแตนตอกที่ร่องของตัวปิดลูกปืนคอ(ไม่รู้เรียกถูกป่าวนะ)ให้มันไม่แน่นมาก
แล้วก็ไขน็อตยึดแผงคอให้แน่นเหมือนเดิม แล้วให้เราลองดูว่าหน้ามันไวขึ้นมั้ย พอดีหรือยัง ถ้าคลายเยอะไปหน้าก็จะไวไป ต้องลองเทสดูว่าเราชอบแค่ไหน

ตามนี้ครับ :D

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
Verda7788
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, สิงหาคม 2013, 11:03:22 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะครับ

jay26
เน้นเท่ห์ ไม่เน้นแรง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2013, 03:58:50 AM »

ไขล็อคลูกปืนคอแน่นเกินไปครับ คลายออกหน่อยก็ดีขึ้นครับ ทำเองก็ได้นะ แต่ต้องมีเครื่องมือนิดหน่อย
ถ้าไม่มีเครื่องมือก็ไปร้านครับ ร้านทำรถทำได้หมดครับ บอกเขาว่าคอแข็ง ช่วยทำให้คอมันลื่นกว่านี้หน่อย
เขาก็จะคลายไขน็อตยึดแผงคอออกนิดนึงแค่หลวมๆ แล้วก็เอาไขควงปากแตนตอกที่ร่องของตัวปิดลูกปืนคอ(ไม่รู้เรียกถูกป่าวนะ)ให้มันไม่แน่นมาก
แล้วก็ไขน็อตยึดแผงคอให้แน่นเหมือนเดิม แล้วให้เราลองดูว่าหน้ามันไวขึ้นมั้ย พอดีหรือยัง ถ้าคลายเยอะไปหน้าก็จะไวไป ต้องลองเทสดูว่าเราชอบแค่ไหน

ตามนี้ครับ :D

เรียบร้อยแล้วคับผม พอดีผ่านไปร้านพี่ต้น พอดี   เจอพี่จ๊อดด้วย  555    ขอบคุณที่แนะนำคับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์