CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะแนวทางหน่อยครับ  (อ่าน 934 ครั้ง)
yocbr150
หัวใจมันนำทางมา ให้รักกับเจ้าสองล้อ ^^
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ผมรักมอเตอร์ไซค์

« เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 02:04:47 AM »

คือว่าตอนนี้ผมใช้ cbr150r ตัวคาบู
ผมได้ทำการลงกล่องไฟ + คาบูเอํนโปร น้ำมันเบอร์118 อากาศ 38 ใส่กรองอากาศ แต่ไส้กรองอากาศของเอ็นโปร
เรื่องมีอยู่ว่า  ตอนสตาทเครื่องแรกๆ ก็ขี่ๆ แล้วก็เร่งเครื่องไปอย่างเร็ว แล้วก็เบา แต่พอบิดใหม่ มีอาการบิดไม่มา เหมือนเครื่องจะดับ
จะเป็นหลังจากเร่งเครื่องไปเร็วๆแล้วผ่อนเท่านั้นครับ ถ้าขี่ช้าๆ ไม่มีปัญหาเลยครับ ช่วยแนะหน่อยครับ ว่ามันเกิดจากอะไรหรอครับ หรืออากาศไม่พอ
ปล.ผมใส่ท่อเดิม

darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 02:49:54 AM »

ลองล้างคาร์บู หรือเปลี่ยนหัวเทียนดูคราบ
AXA
I'm CBRsCLUB

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 06:24:15 AM »

ใส่คาบูเอ็นถ้าเร่งออกเร็วไปมันจะวอดครับน้ำมันลงไวกว่าคาบูเดิม  ว่าแต่ท่อเดิมมันไม่อั้นหรือครับน่าใส่ท่อเลสปลายผ่าจะวิ่งดีกว่านะ    :D
yocbr150
หัวใจมันนำทางมา ให้รักกับเจ้าสองล้อ ^^

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 03:07:57 PM »

อ๋อ ผมรอไปเดินคอท่อร้านพิณออเงินอยู่ครับ
ใส่คาบูเอ็นถ้าเร่งออกเร็วไปมันจะวอดครับน้ำมันลงไวกว่าคาบูเดิม  ว่าแต่ท่อเดิมมันไม่อั้นหรือครับน่าใส่ท่อเลสปลายผ่าจะวิ่งดีกว่านะ    :D
yocbr150

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, มกราคม 2013, 03:09:52 PM »

ลองล้างคาร์บู หรือเปลี่ยนหัวเทียนดูคราบ
อ๋อครับผม จะลองทำดูอย่างไวเลยครับ แล้วอาการของหัวเทียนเริ่มมีปัญหาจะเป็นยังงัยบ้างหรอครีบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์