CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำ กระเป๋าเป้ สำหรับขี่มอไซค์ ทีครับ มือใหม่ หัดขับมอไซค์ ครับ  (อ่าน 3052 ครั้ง)
alwayswp
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 10, ธันวาคม 2012, 06:18:15 AM »

สวัสดีครับ ผมกำลัง มองหา กระเป๋าเป้ สำหรับใส่เอกสาร โน็ตบุ๊ค ถ้าสามารถห้อยหมวกกันน๊อตได้ด้วยยิ่งดี เลยครับ รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำ ร้านค้า ยี้ห้อ ข้อดีข้อเสียให้ทีนะครับ อ่านๆในเว๊ปก็มีประมาณ Boblbee  axio ครับ ผู้มีประสบการ์ณช่วยแนะนำแก่ผม ทีนะครับ ขอบคุณครับ

timotooo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2012, 05:58:04 PM »

... ข้อดีของกระเป๋าแบบ Boblbee ก็คือ หล่อ เซฟกระดูกสันหลังได้หากเกิดอุบัติเหตุ แต่มันก็เป็นกระเท๋าที่มีน้ำหนักมากกว่าเป้ทั่วไปและคล่องตัวน้อยกว่าเป้ทั่วไป .. ในกรณีที่ต้องการใส่โน๊ตบุ๊คก็ต้องเลือกขนาดกระเป๋าที่ใหญ่พอ นั่นหมายความว่าน้ำหนักจะมากตาม ความคล่องตัวในการขี่ทางไกลจะน้อยลง ความเมื่อยล้าช่วงไหล่ บ่า และต้นคอจะมาเร็วขึ้น แต่ถ้าเทียบกับความเซฟและความหล่อมันก็คุ้มค่าครับ ... เลือกซื้อกระเป๋า หากเป็นเป้ทั่วไปขอให้ดูที่นวมสายสะพายช่วงพาดบ่า ถ้ามีขนาดสบายพาดบ่าที่แบนใหญ่จะกระจายน้ำหนักรั้งของเป้ลงบ่าได้ดีกว่า ลดอาการปวดล้าที่บ่า ไหล่และต้นคอได้ดีกว่า เอาแบบที่มีสายล็อคตรงหน้าอกด้วยจะดีมาก เพราะการขับขี่ในบางท่าทาง สายพาดบ่าอาจจะตกมาอยู่ที่แขน ซึ่งเรื่องแบบนี้หากเกิดตอนขับขี่ก็ไม่ดีครับ .. เลือกตะเข็บแน่นหนา เนื้อผ้าทนทาน ซิปถ้าเลือกได้ให้เลือกซิปที่มีขนาดฟันใหญ่ เพื่อความทนในการใช้งานและลดปัญหาซิปติดซิปแตก พื้นรองใต้เป้แน่นหนาแข็งแรง ที่เหลือก็ดีไซน์ตามใจชอบครับ ...

... ตอนใช้งาน ปรับระดับสายให้พอดี อย่าหย่อนมาก .. ถ้าหย่อนมาก หลายคนจะคิดว่าสบายเพราะกระเป๋าจะวางบนเบาะทำให้ไม่ต้องแบกน้ำหนักกระเป๋า แต่มันอาจจะมีอาการกระเป๋าตกซ้ายตกขวาเบี่ยงไปมาบนเบาะ ทำให้เราต้องคอยพะวงจัดท่าทางกระเป๋าในขณะขับขี่ อันนี้ไม่ดี .. ควรจะปรับระยะสายให้พอดีกระเป๋าลอยจากเบาะคนซ้อน แน่นอนเราต้องรับน้ำหนักเป้เต็มๆ แต่มันจะคล่องตัวและอิสระมากกว่าระหว่างการขับขี่ครับ นี่เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยในการขับขี่ด้วย .. เรื่องสัมภาระในการขับขี่ ไม่ใช่เรื่องที่ควรมองข้ามครับ ...

... ลองกดดูครับ น่าจะได้ตัวเลือกเยอะแยะ ...

https://www.google.co.th/search?q=%3F%CD%A7%3F%3F%3F%3F%D1%B9%3F%3F%3F&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:th:official&client=firefox-a&um=1&ie=UTF-8&hl=th&tbm=isch&source=og&sa=N&tab=wi&ei=2FXFUNGENcj_rAfn5ICIAw&biw=1600&bih=761&sei=21XFUNy8JYrirAfR4IGIDg#num=10&um=1&hl=th&client=firefox-a&tbo=d&rls=org.mozilla:th:official&tbm=isch&spell=1&q=motorcycle+backpack&sa=X&ei=WVzFULWtGtGtrAflwIGwAw&sqi=2&pjf=1&ved=0CE0QBSgA&bav=on.2,or.r_gc.r_pw.r_cp.r_qf.&fp=5fc3f4b99f76c609&bpcl=39650382&biw=1600&bih=761

;) ;) ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2012, 06:18:11 PM »

เท่มาก <%6 <%6 <%6

alwayswp
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2012, 08:20:50 PM »

ขอบคุณมากเลยครับ แต่พอจะมีแนะนำ ยี้ห้ออื่นอีกไหมครับ ราคามันหนักใจอยู่เลย หรือว่ามันคุ้มค่าแล้วกับ Boblbee
alwayswp
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2012, 08:25:40 PM »

ขอรบกวนอีกทีนะครับ รูปทีแนบมา กระเป๋าสีดำนี้ ของยี้ห้อ และ รุ่น อะไรหรอครับ สวยมาก
timotooo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2012, 04:43:58 AM »

ขอรบกวนอีกทีนะครับ รูปทีแนบมา กระเป๋าสีดำนี้ ของยี้ห้อ และ รุ่น อะไรหรอครับ สวยมาก

... ยี่ห้อ OGIO รุ่น  NO DRAG BACKPACK ครับ .. เรื่องกระเป๋าเป้สะพายหลังออกแบบมาเพื่อไบค์เกอร์โดยเฉพาะ ราคาต้องทำใจครับ ของแท้ไม่มีคำว่าถูก ...

l6 l6 ;)

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
Herulaya
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2012, 04:50:58 AM »

นั่น Shoya Tomizawa นัดบิดฝีมือจากแดนปลาดิบ
เห็นแล้วคิดถึงเสียดายฝีมือเค้าจริงๆเลย cryyyyy อะอ้าวเกี่ยวกับมู้ไหมเนี่ยเรา

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์