CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ???สงสัยหม้อน้ำ  (อ่าน 2517 ครั้ง)
nutlll136
ไม่มีเหมือนใครๆ...ไม่ได้ขอใครลำบากชีวี
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ชีวิตจะดี..ที่รู้จัก"ปล่อยวาง"

End_Away@hotmail.com
« เมื่อ: 02, ตุลาคม 2012, 02:33:17 AM »

??? หม้อน้ำของ 250 เอามาลง 150 ตัวคาร์บูได้ไหมครับ หม้อน้ำผมมันผุแล้วอะครับ ต้องแปลงอะไรไหม ใครที่เคยใส่บอกทีครับ

nutlll136
ไม่มีเหมือนใครๆ...ไม่ได้ขอใครลำบากชีวี

ชีวิตจะดี..ที่รู้จัก"ปล่อยวาง"

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2012, 02:41:15 AM »

แล้วตัวไหน ระบายความร้อนได้ดีกว่ากันครับ หรือ มีตัวที่ดีกว่านี้ครับ ที่แปลงเฉพาะหู จับ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2012, 03:27:44 AM »

นั้นดิ คิดอยู่เหมือนกัน อยากรู้ด้วยคน :) :) :)

boy_za
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2012, 05:22:53 AM »

ตัว250 เหมือนจะยาวกว่าตัว150นะครับ(ผิดพลาดขออภัย) ผมใส่ของ150i อยู่(ไม่อยากกัดสีหม้อน้ำเลยเอาตัวนี้มันสีเทา) แต่มันจะไม่มีจุดยึดแฟริ่งข้างหม้อน้ำนะครับ แล้วผมก็ต่อทำสวิตพัดลมแยก เย็นฉ่ำสะบายใจละครับ handsom

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

Natthanand
I'm CBRsCLUB

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2012, 12:07:48 PM »

ใจอยากจะใส่เหมือนกัน รอคำตอบหลายๆคนครับ ;) ;)

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2012, 12:28:38 PM »

จะจับเอาของอะไรมาใส่ก็ได้ครับ จะจอโค้ง จอแบน

อยู่ที่เราจะแปลงจุดยึด แล้วก็สายที่ต่อเข้าระกับตัวเครื่องรถเรา :D

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
nutlll136

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2012, 04:44:33 PM »

ก็พอดีนั่งดูรูปหม้อน้ำอยู่นาน มันไม่ต่างกันเท่าไหร่อะครับ เพราะ 150 ข้างมันแคบ แล้ว มันยาวลงล่าง แต่ของ 250 มัน กว้างออกข้าง แต่ความยาวสั้นกว่าของ 150 ตั้ง2ครีบ ระบาย ผม เลย สงสัยว่าตัวไหนมันระบายได้ดีกว่ากัน แล้ว ถ้า มันไม่ต่างกันมาก ก็จะใส่ของเดิมเพราะจะได้ไม่ต้องเสียค่าแปลง เดี๋ยวงบจะบานปลายอะครับ แล้วถ้าระบายได้ดีผม คิดว่าเครื่องความร้อนก็น่าจะลดสักหน่อยก็ยังดีเวลาวิ่งไกล อยากทราบจริงๆ ครับ รอท่านผู้รู้มาตอบครับ
nutlll136

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 03:14:48 PM »

??? ผู้รู้ยังไม่บรรลุธรรม :'(
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 03:32:28 PM »

ผมก็ไม่ใช่ช่างอะไรนะครับ แต่จะตอบตามแบบของผม เพราะดูแล้วคุณยังไม่ค่อยเข้าใจและคาใจอยู่

ก็คือ อุปกรณ์แต่ละอย่างที่ติดมากับรถมันถูกออกแบบมาแล้วครับ ว่าสามารถใช้งานได้และเหมาะสมกับรถตามรุ่นนั้นๆ
แต่ถ้าเราไปดัดแปลงหรือปรับแต่งอะไรกับระบบหรือเครื่องยนต์ค่อยว่ากันอีกที แต่ถ้าเดิมๆจากโรงงาน ของที่เขาให้มาก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหาครับ

ผมก็เข้าใจนะครับ ว่าคุณอยากหาของที่มันดีๆมาให้รถคุณ เพื่อให้รถมันดีที่สุด แต่บางอย่าง มันก็เป็นการสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ

อย่างที่คุณบอกมา" มันไม่ต่างกันเท่าไหร่อะครับ เพราะ 150 ข้างมันแคบ แล้ว มันยาวลงล่าง แต่ของ 250 มัน กว้างออกข้าง แต่ความยาวสั้นกว่าของ 150 ตั้ง2ครีบ ระบาย "
ถ้าวิเคราะห์ตามความรู้ที่ผมมีนะ จากข้อมูลจามที่คุณบอก ไม่ต่างกันครับ

มีอะไรสงสัยก็โพสต่อเลยนะครับ ผมไปนอนและ l4 ว่างๆจะเข้ามาอ่านต่อครับ โชคดี

ทิ้งท้าย  เรื่องบางเรื่องมันก็อาจไม่ต้องคิดมาก หรือคิดว่าเป็นปัญหา ขอแค่เราลองศึกษา และเข้าใจมัน เราก็จะอยู่กับมันได้

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 04:47:21 PM »

สำหรับใครที่สงสัย ว่าหม้อน้ำมันใส่ได้รึป่าว

รถผมอ่ะ 150คาบูเก่าๆ ยังยัดหม้อน้ำจอโค้งของ400ได้เลย

มันอยู่ที่คนแปลง

หม้อน้ำมันก็คือหม้อน้ำ

แต่คนที่จะทำให้หม้อน้ำใช้กันได้คือช่างเก่งๆ

คนที่จะทำให้หม้อน้ำใช้ไม่ได้ คือเจ้าของ ที่วิตกจริต

ของแบบนี้อยู่ที่ศรัทธาครับ

ลองดูจากรูป นั่นแหละจอโค้ง ใหญ่ขนาดถึงกับต้องผ่าแฟริ่ง

แต่เย็นโคตรๆ

Driver.CBR150R

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 06:46:33 PM »

ใช่แล้วอยู่ที่จะแปลงอย่างไรให้ใช้งานได้และสวยถูกใจ :D
Herulaya

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 08:17:50 PM »

หม้อน้ำCBR250 หนากว่ากว้างกว่าสันกว่า ขนาดมัน1ลิตร
ของCBR150 750cc มั้ง ประมาณนั้น
จะทำก็คงต้องแปลงแหละ มากน้อยแค่ไหนก็ไม่รู้
แต่เครื่องของคุณมันโอเวอร์ฮีทหรอครับถึงอยากได้ใหญ่
ผมว่าอยากใหญ่ไปหาหม้อน้ำยักษ์จอโค้งของตัว400มาใส่แบบคุณKAATO ดีกว่าไหมครับ
เท่ดีออก ไหนๆก็แปลงอยู่แล้วหนิ เย็นสบายแน่นอน
ผมยังอยากใส่เลย ฮ่ะๆๆๆๆ dance

Herulaya

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 08:24:59 PM »

ประมาณนี้แหละเย็นสบาย >som

Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #13 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 08:33:03 PM »

เปลี่ยนหม้อแล้วก็ อย่าลืมดูแลสุขภาพของ
ฝาหม้อน้ำด้วยนะจ้ะ  l11 l11 l11 l11

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
KAATO

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

« ตอบ #14 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 08:43:52 PM »

หม้อน้ำCBR250 หนากว่ากว้างกว่าสันกว่า ขนาดมัน1ลิตร
ของCBR150 750cc มั้ง ประมาณนั้น
จะทำก็คงต้องแปลงแหละ มากน้อยแค่ไหนก็ไม่รู้
แต่เครื่องของคุณมันโอเวอร์ฮีทหรอครับถึงอยากได้ใหญ่
ผมว่าอยากใหญ่ไปหาหม้อน้ำยักษ์จอโค้งของตัว400มาใส่แบบคุณKAATO ดีกว่าไหมครับ
เท่ดีออก ไหนๆก็แปลงอยู่แล้วหนิ เย็นสบายแน่นอน
ผมยังอยากใส่เลย ฮ่ะๆๆๆๆ dance

ผมเห็นด้วยและขอเสริมนะ

ของเดิมๆ มันดีที่สุดที่วิศวกรออกแบบให้แล้วครับ มันตามขนาดและกำลังรถที่สุดแล้ว

แต่ที่เปลี่ยนๆกันเนี่ย อย่างของผม ใส่จอโค้ง400ใบเท่าบ้าน ไม่ใช่เพราะใส่แล้วจะดีกว่าหม้อน้ำเดิมหรอก

สาเหตุมันมีอยู่ว่า หม้อน้ำเดิมผม ไม่รองรับกับขนาดลูกโต กล่อง ชัก(ตอนนี้เอาออกแล้ว) คอ ปลาย

ใส่หม้อน้ำเดิม ความร้อนแตะขีดแดงตลอด เลยจำใจต้องเปลี่ยน

อีกอย่างนึง ยัดอัพไซท์ดาวเข้าไปทั้งแผงคอเดิมๆ รวมล้อขนาดทับหางควายตาย และบังโคลน มันบังหม้อน้ำเดิมมิดเลย

นี่คือความจำเป็น เลยได้เปลี่ยนครับ

แต่ถ้าอยากเปลี่ยนสวยๆ ก็เปลี่ยนได้ หาช่างเก่งๆก็พอ

รถผม ยัดไม่ลง ต้องผ่า นั่นคือความบ้าส่วนบุคคล ไอนี่มันบ้า อย่าผ่าตามเลยครับ

Herulaya

« ตอบ #15 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 09:04:15 PM »

ทำแล้วมีความสุขให้ชาวบ้านด่าโง่ บ้า เล่นไปวันๆ
ดีกว่าอยู่แบบพวกไม่มี5ไรทำแล้วด่าชาวบ้านโง่ ทำตัวฉลาดๆแต่หาความสุขไม่ได้เยอะครับ
บางทีคนที่ถูกด่าโง่ บ้าเหล่านี้ เค้าอาจจะสุขล้นกับการที่เค้าได้ทำก็ได้นะ สู้ๆครับทุกท่าน :-[

KAATO

« ตอบ #16 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 09:12:55 PM »

ทำแล้วมีความสุขให้ชาวบ้านด่าโง่ บ้า เล่นไปวันๆ
ดีกว่าอยู่แบบพวกไม่มี5ไรทำแล้วด่าชาวบ้านโง่ ทำตัวฉลาดๆแต่หาความสุขไม่ได้เยอะครับ
บางทีคนที่ถูกด่าโง่ บ้าเหล่านี้ เค้าอาจจะสุขล้นกับการที่เค้าได้ทำก็ได้นะ สู้ๆครับทุกท่าน :-[

5555++ โดนบ่อยเลยนะผมอ่ะ

- จะลงไปทำไม ไม่ซื้อตัวใหญ่ไปเลย เสียดายตัง

- ลงไปก็ไม่ได้ขับดีขึ้น หวานเย็นไปงั้น

- เฮ้ย ทำไปเทาไรๆก็พัง ทำทำไม ระเบิดอีกและ

ก็มันสนุกอ่ะ 5555++

Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #17 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2012, 09:17:23 PM »

!eurk

- จะลงไปทำไม ไม่ซื้อตัวใหญ่ไปเลย เสียดายตัง

- ลงไปก็ไม่ได้ขับดีขึ้น หวานเย็นไปงั้น

- เฮ้ย ทำไปเทาไรๆก็พัง ทำทำไม ระเบิดอีกและ

อะไร ๆ ใครระเบิด พวกเราไม่เคยระเบิด เค๊าเรียกว่าแค่มันไม่สมบูรณ์ ก๊าก ๆ  l11

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์