CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 150iสตาร์ทรถด้วยรีโมทกันขโมยจะมีผลเสียกับรถมั้ยครับ  (อ่าน 7710 ครั้ง)
Akilis
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 03, มิถุนายน 2012, 10:54:14 AM »

ตัว150iครับ ถ้าสตาร์ทรถด้วยรีโมทบ่อยๆจะมีผลเสียกับรถหรือเปล่าครับ เพราะเห็นว่าปกติหลังจากบิดกุญแจแล้วต้องรอให้ไฟหัวฉีดดับลงก่อนค่อยสตาร์ทน่ะครับ
เพิ่งติดสัญญาณกันขโมย2-3วันเองครับแต่ชอบสตาร์ทด้วยรีโมท มันเท่ห์ดี อิอิ  l11

mitsuyo
ลูกคนนี้รักมาก
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

lessnessn@facebook.com

mitsuyo_nishimura@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2012, 11:09:55 AM »

??? เอ่อ เท่าที่รู้ช่างที่มาติดให้ผม แนะนำให้สตาร์ท ครั้งแรกของวัน ให้บิดกุญแจสตาร์ทนะ
แล้วก็ที่ไปเข้าศูนย์ ช่างที่ศูนย์แนะนำมาว่า ไม่แนะนำให้สตาร์ทด้วยรีโมท อะครับ เพราะ จะบั่นทอน อายุการใช้งานของหัวฉีดลง
แล้วก็อาจมีผลกับ ระบบไฟด้วยครับ
ปล. ผมก็ติดนะครับ

Askabeans StarKiller
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

Resolute Captiva

askabeans_scorch@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2012, 05:01:01 PM »

ได้ยินมาเหมือนกันนะครับว่าไม่ควรใช้รีโมทสตาร์ทบ่อยอ่ะครับ
ระบบไฟเหรือพวกแบตจะมีปัญหาอ่ะครับ
 <%6 <%6

"The best confidence builder is experience."
pakwan110
เท่อย่างมีระดับ ต้องขับ CBR
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

pakwan110@hotmail.com pakwan110@yahoo.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 07:16:09 PM »

การสตาร์ทเครื่องยนต์ด้วย รีโมท ไม่มีผลใดๆทั้งสิ้นครับ รีโมท จะไปสั้งให้รีเลย์ที่ต่อขนานกับสวิตช์กุลแจ และสวิตช์สตาร์ให้ทำงาน
มันก็เหมือนกับการสตาร์ทด้วยปุ่มสตาร์ทนั่นแหละครับ

ปล. ผมชื่อ ปรีดา มีอะไรก็แรกเปลี่ยนความรู้กันได้ครับ :D

Zero_2528

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 10:58:10 PM »

การสตาร์ทเครื่องยนต์ด้วย รีโมท ไม่มีผลใดๆทั้งสิ้นครับ รีโมท จะไปสั้งให้รีเลย์ที่ต่อขนานกับสวิตช์กุลแจ และสวิตช์สตาร์ให้ทำงาน
มันก็เหมือนกับการสตาร์ทด้วยปุ่มสตาร์ทนั่นแหละครับ

ปล. ผมชื่อ ปรีดา มีอะไรก็แรกเปลี่ยนความรู้กันได้ครับ :D
ผมคิดเหมือนท่านเลยครับ การสตาร์ทเครื่องยนต์ด้วยปุ่มสตาร์ท หรือรีโมท มันก็น่าจะใช้ไฟเหมือนๆกัน
เปลี่ยนจากนิ้วมือ เป็นกล่องที่สั่งสตาร์ท เท่านั้นเอง นะครับ แต่ติดสัญญาณกันขโมยจะทำให้อายุแบตสั้น
ลงเหมือนกันนะครับผม
ModeHamZ
HAMMER LT.
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

0830730534

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 11:24:04 PM »

ผมคิดแบบนี้นะครับ

การสตาร์ทรีโมทเนี้ย เครื่องต้องใช้ไฟเยอะ กว่าจะสั่งให้ สตาร์ทได้ เพราะฉนั้นการสตาร์ทด้วยรีโมท ตัวกันขโมยจะต้องไปดึง ไฟจากแบตมาเก็บไว้ ซึ่ง เก็บไว้มากๆ เข้า อาจทำให้อายุของกันขโมย ลดลงได้

มั้งนะครับ

ผมไม่ทราบ

>coooool สวัสดีครับ ชื่อแฮมครับ อยู่จังหวัดราชบุรี

p_com
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 11:45:10 PM »

มันจะขนาดนั้นเลยหรือ  ใช้ไปเถอะ ปั่นไฟใช้เองได้ จะไปกลัวอะไร แค่รีเลย์ตัวเท่าเมี่ยง มันจะกินไฟอะไรเยอะแยะ ใช้กันยังไม่ถึง 3 วินาที  ไฟหน้าไฟหรี่ ไม่ใช้เยอะกว่าหรือ  เวลาสตาร์ท มอเตอร์สตาร์ทกระชากกระแสไฟฟ้าไปเท่าไร ยังไม่เห็นมีอะไรจะพัง  อย่าไปคิดมาก ถ้าอุปกรณ์ มันไม่ออกแบบมาห่วยเกิน มันไม่น่าจะมีอะไรพัง หัวฉีด มันผ่านวงจรไดร์ จากกล่องอยู่แล้ว มันสามารถทำงานในขณะที่มอเตอร์สตาร์ทดึงไฟจนตกลงมาได้ มันก็ไม่น่ามีอะไรจะไปทำอะไรมันได้  ยิ่งไฟตก ตัวมันยิ่งจะไม่พัง แต่ จะไม่สามรถสร้างสนามแม่เหล็กไปยกหัวฉีดได้
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~
I'm CBRsCLUB

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2012, 12:18:07 AM »

ผมคิดแบบนี้นะครับ

การสตาร์ทรีโมทเนี้ย เครื่องต้องใช้ไฟเยอะ กว่าจะสั่งให้ สตาร์ทได้ เพราะฉนั้นการสตาร์ทด้วยรีโมท ตัวกันขโมยจะต้องไปดึง ไฟจากแบตมาเก็บไว้ ซึ่ง เก็บไว้มากๆ เข้า อาจทำให้อายุของกันขโมย ลดลงได้

มั้งนะครับ

ผมไม่ทราบ

ถูกต้องครับ...ผลเสียไม่ได้เกิดกับรถครับ...แต่อายุการใช้งานของกล่องกันขโมยจะสั้นลง~

Akilis
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2012, 09:49:20 AM »

;) ขอบคุณทุกท่านครับ เอาเป็นว่าพยายามใช้รีโมทน้อยๆละกัน

Pri_Pre_Aie
รถ ผม เอง ครับ บ ถอยใหม่ ๆ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

Name โก้ คร๊าบ บ @ อุบลราชธานี

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, มิถุนายน 2012, 02:18:10 PM »

ราคามัน เท่า ไร อ่ะ ครับ ผมว่า จะไปติด อยู่   :-[

whitehawk
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 06:33:04 AM »

เวลาเราเปิดสวิกกุณแจ ไฟแดงหัวฉีดจะโชรับคือการเตียมความพร้อมหัวฉีด ปกติเราจะรอไฟหัวฉีดดับแล้วค่อยสตาร์ทกัน
แต่ถ้าเราสตาร์ดด้วยรีโมท หัวฉีกยังไม่ทันได้เริ่มระบบเลยเครื่องยนก็ติดสะแล้ว น่าจะส่งผลต่ออายุการใช้งานของหัวฉีด

(นี้คือความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ)

U-Kiss
จะ 4 หรือ 2 มันก็เร้าเหมือนกัน
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ohmmaru@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2012, 06:20:57 PM »

ผมว่าใช้เฉพาะเวลาจำเป็นดีว่าครับ(เวลาโชว์ คนเยอะๆ) อิอิ l11 l11
รถเก๋งผม ก็ ใช้ระบบ Push Start  เหมือนกันครับ ยังต้องบิดกุญแจก่อนเลย ^^ (ขอบอกเท่มากๆๆๆ)
หรือ  รถ Super car เช่น Lamborghini Aventador LP 700-4 เวลากด Start ต้องเอา ตัว รีโมท ใส่ในรู แล้วระบบถึงจะทำงาน แล้วค่อย Start
อันนี้ส่วนตัวครับ ผมว่า ยังงี้ มันเหมือนกันการ ต่อตรง หรือป่าวครับ จากที่ผมคิดคือ ตัวกล่อง ต่อไฟตรง แล้ว Start ใช่ไหมครับ

จะ4 ล้อ หรือ 2 ล้อ ผมไม่แบ่งแยก ^^
จะ ราคา7 หลักหรือ6 หลักมันก็แค่ตัวเลข คนต่างหากที่ วัดค่าตรงนั้น
เพื่อได้แลกกับการเห็นตัวคน 1 คน ราคาแค่นี้เป็นราคาที่รับได้ ^^
bot2001

I LIKE MOTO

anurak2001@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 05:07:05 PM »

สตาร์ทรถด้วยรีโมท มาปีกว่าๆแล้ว พร้อมอายุรถครับ ยังปกติ  handsom

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์