CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเป็นไหมครับ "รถลุยน้ำมา"  (อ่าน 1810 ครั้ง)
altis6098
Certified Trader
*

« เมื่อ: 16, ธันวาคม 2011, 11:47:03 PM »

!hoehoe  ช่วงที่เกิด มหาอุทกภัย บ้านผมอยู่อยุธยาก็ประสบชะตากรรมไปด้วย
แต่เป็นครั้งเดียวเท่านั้นจริงๆ ที่ไปลุยน้ำมา
ลึกประมาณว่ามิดท่อ  ฝ่าหนีน้ำออกมาเป็นระยะทางกว่า 500 เมตร

ณ. วันนี้อาการที่เป็นคือ คลัช เหมือนจากไม่หมดในบ้างครั้ง (หรือจากช้ามากเวลาที่ปล่อยคลัชสุดแล้ว)

และเมื่อวานมีอาการขับๆไปอยู่ดีดี เหมือนเราเอามือไปกดเลียคลัช

ท่านใดพอแนะนำวิธีแก้ได้บ้างครับ
หรือว่าต้องยก ชุดคลัชเปลี่ยนใหม่

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี
I'm CBRsCLUB

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 12:38:29 AM »

น่าจะเกิดจากน้องน้ำ ทำเอาพวกสารหล่อลื่นขาดหายไป ลองหยอดน้ำมันที่สายครัชท์ดูครับ

ส่วนที่ 2 รถลุยน้ำ ให้เข็คกรองอากาศ น้ำมันเครื่อง (ดูสี นมค.) ว่ายังดำสนิทหรือเป็นกาแฟนม

เพราะว่าลุยแค่นั้นผมว่ามันไม่น่าจะทำความเสียหายให้เครื่องหรือระบบครัชท์ได้

ของผมท่วมท่อ ลุยเป็นกิโล ๆ ยังไม่เคยเป็นอาการแบบนี้เลย ตามนี้ครับ

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
THE BLACK CBR

ดีใจที่ได้รู้จัก"CBRsCLUB"

eak_skyline@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 01:59:27 AM »

ในช่วง500เมตร ได้เลียครัชแล้วเบิ้ลเครื่องใว้รึป่าวครับ ???

altis6098
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 02:32:30 PM »

กำคลัชแล้วเบิ้ลเครื่องไว้เกือบตลอดเลยครับเนื่องจากรถติด  อีกอย่างคือมี สิบล้อวิ่งสวนมาตลอดทางเลย
รถใช้ความเร็วไม่ได้เลย
ส่วนน้ำมันเครื่อง ผมถ่ายออกแล้ว หลังจากลุยออกมาได้
nattapon
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 02:46:58 PM »

ลอง เปลี่ยน แผ่น คลัช ดู สิ คับ  ???
THE BLACK CBR

ดีใจที่ได้รู้จัก"CBRsCLUB"

eak_skyline@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 02:48:27 PM »

ครัชไหม้ครับ น้องผมโดนมาแล้ว >konan

AKIGI
เตือนตัวเองอยู่เสมอ+พรุ่งนี้ยังมีทางที่ดีเสมอ+
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 06:36:30 PM »

ราคาแผ่นคลัชราคาเท่าไรคับของผมเหมือนจะเป็นแต่ก็ถ่ายนำ้มันแล้วสองรอบไม่รู้ว่าแผ่นกรองด้วยรึเปล่าใครแนะนำได้บ้างคับ ;)
altis6098
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2011, 09:23:31 PM »

แผ่นคลัชไหม้ครับ
เปลื่ยนมาแล้วครับ
แผ่นผ้าคลัช 5 แผ่น  =  720
แผ่นเหล็กคลัข 4 แผ่น  = 140
ค่าแรง  =  250

เปลี่ยน น.ม.ค.  ด้วยหรือจะรองของเก่าไว้ แจ้งช่างได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์