CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง ประกันอ่ะครับ  (อ่าน 929 ครั้ง)
takeshiz
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 06:34:54 PM »

คือผมชนกับแท็กซี่ แท็กซี่ตัดหน้าอ่ะครับ แท็กซี่ยอมรับผิดแล้ว

ผมเอารถเข้าซ่อมอู่ของประกัน แต่อาจเปลี่ยนได้ไม่หมด(เปลี่ยนแฟริ่งรอบคัน) เค้าบอกเกียร์โยงกับถังน้ำมันอาจเปลี่ยนไม่ได้
เพราะมอไซถ้าซ่อมเกินหมื่น ยาก

อยากถามว่าถ้าเอารถไปตีราคา แล้วไปคุมราคา มันจะได้เยอะกว่าหรือเปล่า
เพราะต้องจ้างกระบะขนรถยกไปไกลมาก(มันเบิกได้แต่ไป-กลับไกลมากมายครับ) จ้างคนคุมราคามาดูได้หรือเปล่าครับ T_T

spaider
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

spaider12@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 07:24:00 PM »

ผมว่าเอาเข้าศูนย์ ฮอนด้าเลย  ให้เขาตีราคาอกอมา  แล้ว ส่งไปให้ประกันดูก่อน     
                ถ้าเราไม่ผิด   เขาต้องซ่อมให้เราหมดซิครับ   
เมื่อก่อนผมก็โดนเหมือนกัน  แต่ซ่อมไป 3-4 พัน  ขี่มาไม่เร็วด้วยอะนะ    ส่วนคนขับรถยนต์โดนปรับ 500  ขับรถโดยประมาท   !weedwiew
kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 01:20:23 AM »

ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ
ว่าซ่อมเกินหมื่นมันยาก
เอาเข้าอู่ของประกันง่ายสุดครับ
ของเดิมเราเป็นไง
ก็ต้องเปลี่ยนแบบนั้นมาให้เราครับ
เป็นหน้าที่ของประกันฝ่ายผิดครับ

AXA
I'm CBRsCLUB

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2011, 04:01:37 AM »

เข้าอู่ของประกันเรืองมันจะง่ายต่อการเคลมแต่ระวังอู่เปลี่ยนอะไหล่เทียมมาให้นะโดนกันมาเยอะแล้ว
เอาเข้าศูนย์ดีกว่าให้ศูนย์ประเมิณราคาและเอาไปให้ประกันมันคุมราคาก่อนซ่อม   :D
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์