CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฟื้นคืนชีพ  (อ่าน 907 ครั้ง)
montree_parn
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 06:11:49 AM »

คือผมมี wave 125 s ปี45 อยู่คันนึง แต่พอออก cbr150มาก็เลยไม่ได้ใช้มา 2 ปีกว่า
ทีนี้ทางกรมขนส่งเค้าเลยขอทะเบียนคืนเพื่อระงับใช้ชั่วคราวจะได้ไม่เสียภาษี
แล้วตอนนี้ผมอยากจะไปขอทะเบียนเพื่อจะนำwaveกลับมาใช้อีกครั้งต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้างครับ ???
และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ถ้าไม่ต้องเอารถไปตรวจสภาพก็จะดีมากเลยครับ
บ้านผมอยู่ย่านสำโรงเหนือนะครับ เพื่อนๆหรือพี่ๆท่านใดพอจะทราบขั้นตอนการเดินเรื่องช่วยแนะนำด้วยนะครับ :(

อยากสูงต้องเขย่ง  อยากเก่งต้องขยัน  อยากถึงฝันต้องอดทน

jp2318
I'm CBRsCLUB

ไก่งามเพราะขน รถงามเพราะแต่ง คริคริ

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กันยายน 2011, 10:54:54 PM »

!wanwan ยกเลิกทะเบียนไปยังครับ ถ้ายกเลิกแล้วก็ไปขอจดใช้ใหม่ได้เลย แต่รถต้องอยู่ในสภาพเดิมๆนะครับ เพราะต้องตรวจสภาพของช่างใน ขนส่งเท่านั้น ราคาไม่แน่ใจไม่ได้อยู่วงการนี้นานลืมไปและ  l11
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์