CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปะยางแบบ สตรีม  (อ่าน 3664 ครั้ง)
Straight Flush
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Straight Flush

« เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 06:56:02 AM »

วันนี้ไปปะยาง คนปะเค้าบอกว่ายางมอไซค์ ปะแบบสตรีมแล้วยางจะบวม

แต่ผมจำได้ว่าในนี้เห็นหลายคนเคยปะสตรีมกันมาผมก็เลย ปะแบบ กล้าๆกลัวๆ

สรุปว่ามันมีโอกาสบวมจริงหรอครับ ?

OhmPHK
Certified Trader
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 08:17:12 AM »

รอผู้รู้  >yes
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 01:35:30 PM »

ไม่รู้สิ ผมเคยปะมานะ มันไม่บวม แต่เนื้อยางมันแข็ง เสียไปเลย แถมซึมอีก  เลยเปลี่ยนยางไปเลย เหอๆ  อันนี้ที่ผมเจอมานะ รอท่านอื่นเพิ่มเติม เพราะอาจมีประสบการณ์ไม่เหมือนกัน :D

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
artigonCBR
I LOVE CBR +
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 01:39:25 PM »

โอกาศที่ยางจะบวมนั้นมีหลายสาเหตุครับ
1. เนื้อยางหมดสภาพ (เเตกลายงาตามร่องดอกครับ)
2. ดอกยางเหลือน้อยกว่าที่โรงงานกำหนดไว้
3. โครงยางได้รับการนวด บด มาเป็นระยะทางไกล (ก่อนที่จะมาถึงร้านครับ)
4. แผลที่โดนมาใหญ่เกินไป
ทั้งหมดนี่คือสาเหตุที่ทำให้ยางบวมนะครับ ส่วนสติมที่ทำกันมานั้นมี 2 เเบบครับ คือ
1. สติมเเบบใช้ความร้อน ข้อดี ใช้ได้นานมากกกกกกก เเต่เสียเวลานั่งรอช่างทำแผล + ขึ้นเตาปะครับ ประมาณเกือบชั่วโมงได้ (ยางสภาพไม่ดีมีโอกาศบวมสูง!!!)
2. สติมโดยไม่ใช้ความร้อน ข้อดี โอกาศบวมน้อยมาก เเต่ราคาค่าทำแผลอาจสูงกว่าสติมร้อนเล็กน้อย
(อ้อ ฝากไว้นิดนึงนะครับ การปะยางโดยเเทงไหมเข้าไปนั่น ไม่จำเป็นควรหลีกเลี่ยงครับ เสียเวลาหน่อย ทำสติมไปเลยดีกว่าครับ) l3 l3 l3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23, พฤษภาคม 2011, 02:15:48 PM โดย เข้มS » บันทึกการเข้า

@ มาเป็นเพื่อนกันได้ครับผม https://www.facebook.com/artigonclb
Omega
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 01:48:59 PM »

โอกาศที่ยางจะบวมนั้นมีหลายสาเหตุครับ
1. เนื้อยางหมดสภาพ (เเตกลายงาตามร่องดอกครับ)
2. ดอกยางเหลือน้อยกว่าที่โรงงานกำหนดไว้
3. โครงยางได้รับการนวด บด มาเป็นระยะทางไกล (ก่อนที่จะมาถึงร้านครับ)
4. แผลที่โดนมาใหญ่เกินไป
ทั้งหมดนี่คือสาเหตุที่ทำให้ยางบวมนะครับ ส่วนสติมที่ทำกันมานั้นมี 2 เเบบครับ คือ
1. สติมเเบบไม่ใช้ความร้อน ข้อดี ใช้ได้นานมากกกกกกก เเต่เสียเวลานั่งรอช่างทำแผล + ขึ้นเตาปะครับ ประมาณเกือบชั่วโมงได้ (ยางสภาพไม่ดีมีโอกาศบวมสูง!!!)
2. สติมโดยไม่ใช้ความร้อน ข้อดี โอกาศบวมน้อยมาก เเต่ราคาค่าทำแผลอาจสูงกว่าสติมร้อนเล็กน้อย
(อ้อ ฝากไว้นิดนึงนะครับ การปะยางโดยเเทงไหมเข้าไปนั่น ไม่จำเป็นควรหลีกเลี่ยงครับ เสียเวลาหน่อย ทำสติมไปเลยดีกว่าครับ) l3 l3 l3

>coooool
อยู่บอร์ดนี้ได้อะไรๆเยอะจิง !goodjob

คันนี้ฝันไว้ก่อนคับ ^^
ปล. ไปทุกที่...ที่มีทาง 555
zephyz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

zephyz@Msn.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2011, 05:52:06 AM »

เคยอ่านผ่านๆเห็นมีคนโพสบอก สตรีม เหมือนระเบิดเวลา  อะไรนี้แหละ  :-\

AXA
I'm CBRsCLUB

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2011, 07:29:16 PM »

ปะยางหาร้านที่ไว้ใจได้ด้วยนะ >@#%GD
Burin512
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2014, 06:15:45 PM »

:-Xเก็บความรู้ครับพึ่ง รั่วมาเลยครับเมื่อคืน :(   (ปะตัวหนอนไปก่อนครับ) กำลังหาข้อมูล ปะสตรีม ครับ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

Burin512 = หมูบินได้สีชมพู กับรถเมล์ สาย 512.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์