CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องหมวกกันน็อควิบากหน่อยครับ  (อ่าน 8881 ครั้ง)
enee9
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 12:09:29 AM »

หมวกอินเด็กใบเก่าก็เร่มเน่าแล้ว  ออกรถใหม่  ก็อยากหาใบใหม่มาใช้

ตอนนี้มองๆของพวกวิบากอยู่  เลือกยากพอสมควร เพราะเท่าที่เห็นไม่ค่อยมีกระจกต้องใส่เเว่นแบบหยำฉา(Dragonball) น่ารำคาญตาย  :-\

ทีนี้ สิ่งที่ไม่แน่ใจว่ามันจะเป็นปัญหาไหมก็คือ

ความเร็วที่ 120+ อินเด็กใบเก่าผมถ้าไม่รัดคางมันจะง่อนแง่นมาก กลัวจะปลิวออกจากหัว(หลังจากนี้ต้องรัดให้เป็นนิสัย เพราะอันตรายมาก)
หมวกอันนี้เป็นแบบเต็มใบแต่ไม่มีคางตามสมัยนิยมเมือ 7 8 ปีที่แล้ว
ทีนี้ไอ้เจ้าหมวกของพวกวิบากที่มันมี....(เรียกว่าไรฟ่ะ)เหมือนหมวกแก้ปอ่ะครับ  ด้านหน้า  เวลาใช้งานที่ความเร็วเกิน 120+ มันจะมีปัญหาไหม 
มันจะงัดหัวผมไปตามลมหรือสร้างความน่ารำคาญอะไรที่ผมคาดไม่ถึงหรือเปล่า
ผมไม่รู้จริงๆนะครับ  ยังไงแนะนำหน่อยแล้วกันนะครับ  ;)  ;)  ;)

ที่ดูไว้ก็ยี่ห้อตลาดๆนี่แหละครับ  แบบไม่แพงมาก  เวลาพา ผบ ไปห้างจะได้วางไว้กะรถแบบไม่ห่วงได้
เคยเอาของเพื่อนไอ้ยี่ห้อ อะไร ไปห้าง  ล็อคกะเบาะแล้ว  เดินไปแล้ว  กลับมาเอามันออกเดินถือไปด้วยซะงั้น - -" ทุกข์ลาภแท้ หายมาไม่มีปัญญาชดใช้  :-X

Uploaded with ImageShack.us

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 12:33:08 AM »

Real ไง รีดลมดีมาก มีชิวปิดหน้า หรือจะครอบ Goggle ก็ได้

แต่อีกยี่ห้อนึง ก็ Bilmola เลย งานดี

ส่วนหมวกแจ่มๆ แพงๆ แนวโมโต มีชิว มีอีกหลายยี่ห้อคับ  ที่ยกตัวอย่างมา งบอยู่ในประมาณไม่เกิน3000

enee9

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 01:19:10 AM »

แล้วมันจะมีปัญหา  เรื่องความเร็ว  แล้วลมงัดหน้าไหมครับ  ???

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับรูปครับ   เปลี่ยนเป้าหมายเลย   :-\

fenderman
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 02:53:30 AM »

bilmola หรือ Real จัดเลยครับ  >coooool
Asus
ผมมันคนจรครับ
I'm CBRsCLUB

CBR แดงดำ..ขอขี่แบบเดิมๆ

ha_lovelove@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 03:09:02 AM »

Real ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาครับ

"ก็แค่ต้องการชีวิตที่อิสระ แค่ต้องการออกพจญภัย และต้องการสร้างชื่อ
ฉันไม่ต้องการทำร้ายใครแต่ถ้าใครมาขวางก็แค่ต้องจมไปพร้อมกับกองเลือด"
Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 04:14:57 AM »

ผมเล็งๆ bilmola Rep 1 (ของหมด) กะ Beon (เสาร์นี้หยุดงานจะไปดู) อยู่คร้าบ ;D *^%#

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
enee9

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 07:28:58 AM »

ผมชอบ Bilmola  enduro ดำด้าน  แต่ไม่เอามันเพราะ  มันต้องซื้อแว่นใส่เองนี่แหละครับ  มันน่าจะมีหน้ากากมาให้เลย

หากันต่อไป  ใจเย็นๆ  >som

Blueline

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 08:02:41 AM »

ผมเคยใส่มาทั้ง...

1.หมวกวิบากแท้ๆมีแก๊ปและต้องใส่กอกเกิลต่างหากของ INDEX

2.REAL รุ่น HOPPER แล้วซื้อชิลด์ของ REAL มาใส่(ตรงรุ่นแต่จะเปิดสุดไม่ได้เพราะแต่เดิมรุ่นนี้มันทำมาให้ใช้กับกอกเกิล)

3.REAL รุ่น DRIFT

สำหรับข้อ 1. วิ่งแค่ 80 - 100 ก็ต้องเกร็งคอแล้วครับถ้าขี่เกิน 100 ไม่ต้องพูดถึงหันข้างทีลมมันจะตีหมวกแรงมากแถมเสียงลม

ดังตลอดการเดินทางฟู่วววๆๆถ้าขี่เร็วมากๆลมจะตีกอกเกิลด้วยเพราะกอกเกิลมันไม่ได้ออกแบบมาให้ลู่ลมทำให้ต้องเกร็งคอไม่ให้หงาย

เวลาฝนตกฝ้าขึ้น 100% อากาศหนาวๆก็ฝ้าขึ้น 100% มีดีข้อนึงครับ...เท่ห์ หมวกแบบนี้เหมาะกับพวกรถความเร็วปลายต่ำๆอย่าง

พวกรถวิบากทั้งหลายแหล่ที่เน้นแรงบิดส่วนความเร็วปลายไม่เน้น

สำหรับข้อ 2. ไม่แนะนำครับเพราะลู่ลมกว่าข้อ 1. แค่ระดับนึงแต่ขี่เกิน 100 ก็ต้านพอกันเพราะชิลด์ปิดไม่สนิท

สำหรับข้อ 3. อันนี้ทรงโมตาร์ดแท้ๆถึงหมวกจะมีแก๊ปแต่จัดว่าลู่ลมมากครับขี่ที่ 100 - 110 คอยังชิวๆแต่เสียง

ลมจะเริ่มดังในช่วง 80 ขึ้นไปครับ

ถ้าขี่ CBR ผมแนะนำหมวกทรงเรซซิ่งโดยตรงดีกว่าครับหรือถ้าอยากได้ทรงแนวๆมีแก๊ปก็พวกหมวกทรงโมตาร์ดทั้งหลาย

ส่วนทรงวิบากอย่าใช้เลยครับมันทรมานตอนขี่เร็วๆ  :-\
KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 18, พฤศจิกายน 2010, 04:41:29 PM »

ผมใช้ตัว hopper ตามรูปลายเซ็นต์นะ

ที่150 160 ตอนออกทริป มันก็รีดลมดีนะคับ หรือว่าผมจะรู้สึกไปเอง

แต่ตอนนี้จะสอย Bilmola enduro อยู่คับ

จริงอยู่ว่าขับรถทรงสปอร์ต แต่ที่ใส่หมวกวิบาก หมวกโมตาร์ด เพราะว่ามันบังแดดเวลาขับรถตอนเช้า+เย็น ได้ดีมากๆคับ

ayett
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 11:09:00 AM »

Bilmola enduro  ราคาประมาณเท่าไหร่อะครับ ซื้อที่ไหนได้บ้าง ต้องหาเงินซะแล้ว
sonic6233
ความดีไม่มีขายอยากได้ต้องทำ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ชื่อ "เบ๊นซ์" ครับ

rockman3120@dororo.keroro.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 04:40:01 PM »

แบบนี้ ราคา 1800 บาท- ซื้อมาเมื่อ2ปีที่แล้ว ซื้อจากร้านในเมืองพิษณุโลก ครับ ปัจจุบัน ยังใช้ได้ดี เป็นหมวกราคาถูกๆ ที่ใช้ดีทีเดียว !goodjob

Blueline

« ตอบ #11 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2010, 09:56:08 PM »

ผมใช้ตัว hopper ตามรูปลายเซ็นต์นะ

ที่150 160 ตอนออกทริป มันก็รีดลมดีนะคับ หรือว่าผมจะรู้สึกไปเอง

แต่ตอนนี้จะสอย Bilmola enduro อยู่คับ

จริงอยู่ว่าขับรถทรงสปอร์ต แต่ที่ใส่หมวกวิบาก หมวกโมตาร์ด เพราะว่ามันบังแดดเวลาขับรถตอนเช้า+เย็น ได้ดีมากๆคับ

ถ้าชอบแบบมีแก๊ปบังแดดลองหารุ่น Drift ของ Real มาลองดูครับผมว่าต้องติดใจกว่ารุ่น Hopper แน่ๆ  l13
cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2015, 04:35:01 PM »

cummon
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์