CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวภูเก็ต  (อ่าน 5178 ครั้ง)
PISINEE
*.* เด็กใต้
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

i am cbr

jusiripp@hotmail.com
« เมื่อ: 04, มีนาคม 2010, 03:38:54 AM »

ใครอยู่ภูเก็ตแนะนำที่เที่ยวสวยๆให้หน่อยจ้ะ

รักความเร็ว และถูกกฎจราจรด้วยจ้ะ

noomsabai
Moderator

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มีนาคม 2010, 05:40:26 AM »

>SAFE$#      เที่ยวเผื่อด้วยนะคับ ... คุณเปิ้ล     

PISINEE
*.* เด็กใต้

i am cbr

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, มีนาคม 2010, 01:13:23 AM »

>SAFE$#      เที่ยวเผื่อด้วยนะคับ ... คุณเปิ้ล     
ค่ะ  เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาไปวัดที่อยู่บนยอดเขาของภูเก็ต เป็นวัดที่สูงมากอยู่บนยอดเขาและทางขึ้นชันมาก แต่พอไปถึง บนวัดเห็นเมืองภูเก็ตทั้งเมืองเลยค่ะ  หายเหนื่อยเลย
เพื่อนสมาชิคถ้ามีโอกาสมาภูเก็ตอย่าพลาดมาวัดนี้นะคะ  ทางขึ้นเหมือนไปแข่งวิบาก  มาวัดความสามารถในการขับรถขึ้นเขากันดูคะ  ฝรั่งขับรถถอยหลัง ต้องให้คนซ้อนเดินลงเลย

รักความเร็ว และถูกกฎจราจรด้วยจ้ะ

Kim_Monkey
GU RocK!!!!
I'm CBRsCLUB

EasY But HarDCorE.!!

faro_pk@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 05, มีนาคม 2010, 02:08:51 AM »

l13 l13

เทอร์โบอยู่ในใจ มอไซค์อยู่ในสายเลือด!!!
Arruk

085-8827778

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, มีนาคม 2010, 02:18:22 AM »

แนะนำดังนี้

ในเมืองและนอกเมือง

ใกล้ๆ ในเมือง
จุดชมวิวเขารัง แวะกินกาแฟ ชมวิวในเมือง
ศาลเจ้าต่างๆในตัวเมือง
ถนนถลาง ดูบ้านเก่าสไตล์ชิโนโปรตุกีส(ฉากในหนังวัยรุ่นเรื่องนึง) แวะกินอาหารภูเก็ตที่ลกเทียน(มีของกินหลายอย่าง)
พิพิธภัณฑ์ถนนถลาง
เหวน*สะพานหิน ดูหอย** /
* "เหวน" แปลว่าไปเที่ยว,ขี่มอไซกินลม ประมาณนั้น
**หอยที่สะพานหินคืออนุสาวรีย์รูปกระเชอตักแร่ ที่ชาวบ้านเรียกว่าหอยเพราะมันก็คล้ายเปลือกหอยครับ
เกาะสิเหร่ห์ วัดบนเนินเขากับดูเรือขุดแร่ ดูลิงในป่าชายเลน

ไกลไปหน่อยก็
จุดชมวิวเขาขาด
พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ (เปิดวันเวลาราชการ)แหลมพันวา

พระใหญ่ภูเก็ต (ไปแล้วนิ)
วัดฉลอง(ไหว้หลวงพ่อแช่ม)
ท่าเรือฉลอง(เย็นๆค่ำๆจะสวย)
พิพิธภัณฑ์เปลือกหอย
แหลมพรหมเทพ
จุดชมวิว3หาด

วัดพระทอง(พระผุด)
น้ำตกโตนไทร(น้ำตกไม่ใหญ่ แต่มีโครงการเกี่ยวกับชะนี ไปดูได้อยู่)
อนุสาวรีย์ท้าวเทพกระษัตรี ท้าวศรีสุนทร
พิพิธภัณฑ์ถลาง

หรือจะขี่มอไซเที่ยวทะเลฝั่งตะวันตกก็เริ่มจาก
ในเมือง มาทางฉลอง --> หาดราไวย์ (ผ่านแหลมพรหมเทพ) --> หาดในหาน(ผ่านจุดชมวิว3หาด)-->หาดกะตะ-->หาดกะรน--> หาดป่าตอง(แหล่งบันเทิงยามค่ำคืน) -->หาดกมลา
(ภูเก็ตแฟนตาซี)-->หาดสุรินทร์(แวะกินส้มตำไก่ย่าง55+)-->หาดลายัน-->หาดในทอน-->หาดในยาง(ติดสนามบิน หาดยาวๆ คนไทยชอบมาเที่ยวเพราะหาดอื่นมีแต่ฝรั่ง) --> ไปอีกหน่อยก็จะถึงสะพานสารสินครับ

หาดทั้งหมดที่ว่ามา ต้องข้ามเขาเกือบทุกหาดครับ ขับขี่ระมัดระวังด้วยแล้วกัน แต่อากาศดีครับ ส่วนใหญ่จะผ่านป่าเขาทั้งนั้น
เล่นโค้งสนุกสนาน แหกโค้งตกเขาได้เลย หุหุหุ
ไปไม่ถูกบอกได้ครับ นำเที่ยวเอง แต่ผมว่างวันอาทิตย์นะ  :-\

วันนั้นผมเห็นคุณเปิ้ลด้วย เลี้ยวเข้าเอ้าเล็ต ตอนเย็นๆ เท่มาก l13

PISINEE
*.* เด็กใต้

i am cbr

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, มีนาคม 2010, 03:47:15 AM »

แนะนำดังนี้

ในเมืองและนอกเมือง

ใกล้ๆ ในเมือง
จุดชมวิวเขารัง แวะกินกาแฟ ชมวิวในเมือง
ศาลเจ้าต่างๆในตัวเมือง
ถนนถลาง ดูบ้านเก่าสไตล์ชิโนโปรตุกีส(ฉากในหนังวัยรุ่นเรื่องนึง) แวะกินอาหารภูเก็ตที่ลกเทียน(มีของกินหลายอย่าง)
พิพิธภัณฑ์ถนนถลาง
เหวน*สะพานหิน ดูหอย** /
* "เหวน" แปลว่าไปเที่ยว,ขี่มอไซกินลม ประมาณนั้น
**หอยที่สะพานหินคืออนุสาวรีย์รูปกระเชอตักแร่ ที่ชาวบ้านเรียกว่าหอยเพราะมันก็คล้ายเปลือกหอยครับ
เกาะสิเหร่ห์ วัดบนเนินเขากับดูเรือขุดแร่ ดูลิงในป่าชายเลน

ไกลไปหน่อยก็
จุดชมวิวเขาขาด
พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ (เปิดวันเวลาราชการ)แหลมพันวา

พระใหญ่ภูเก็ต (ไปแล้วนิ)
วัดฉลอง(ไหว้หลวงพ่อแช่ม)
ท่าเรือฉลอง(เย็นๆค่ำๆจะสวย)
พิพิธภัณฑ์เปลือกหอย
แหลมพรหมเทพ
จุดชมวิว3หาด

วัดพระทอง(พระผุด)
น้ำตกโตนไทร(น้ำตกไม่ใหญ่ แต่มีโครงการเกี่ยวกับชะนี ไปดูได้อยู่)
อนุสาวรีย์ท้าวเทพกระษัตรี ท้าวศรีสุนทร
พิพิธภัณฑ์ถลาง

หรือจะขี่มอไซเที่ยวทะเลฝั่งตะวันตกก็เริ่มจาก
ในเมือง มาทางฉลอง --> หาดราไวย์ (ผ่านแหลมพรหมเทพ) --> หาดในหาน(ผ่านจุดชมวิว3หาด)-->หาดกะตะ-->หาดกะรน--> หาดป่าตอง(แหล่งบันเทิงยามค่ำคืน) -->หาดกมลา
(ภูเก็ตแฟนตาซี)-->หาดสุรินทร์(แวะกินส้มตำไก่ย่าง55+)-->หาดลายัน-->หาดในทอน-->หาดในยาง(ติดสนามบิน หาดยาวๆ คนไทยชอบมาเที่ยวเพราะหาดอื่นมีแต่ฝรั่ง) --> ไปอีกหน่อยก็จะถึงสะพานสารสินครับ

หาดทั้งหมดที่ว่ามา ต้องข้ามเขาเกือบทุกหาดครับ ขับขี่ระมัดระวังด้วยแล้วกัน แต่อากาศดีครับ ส่วนใหญ่จะผ่านป่าเขาทั้งนั้น
เล่นโค้งสนุกสนาน แหกโค้งตกเขาได้เลย หุหุหุ
ไปไม่ถูกบอกได้ครับ นำเที่ยวเอง แต่ผมว่างวันอาทิตย์นะ  :-\

วันนั้นผมเห็นคุณเปิ้ลด้วย เลี้ยวเข้าเอ้าเล็ต ตอนเย็นๆ เท่มาก l13
 :-\
เขารังไปมาแล้วตอนเช้าค่ะ  ลิงเต็มเลย  แหลมพรหมเทพก็ไปมา  งานวัดฉลองไปมาแล้วค่ะ  วันก่อนขี่รถกลับกระบี่ คนเดียวหลงไปทางเขานางหงส์หรือว่าเขาพับผ้า  เป็นทางที่เขาเลิกใช้   แล้ว  โห ทาง สุดยอดเลย   ค่ะ โค้งหักศอกทั้งนั้นเลย  แต่ก็ผ่านกลับกระบี่ ได้อย่างปลอดภัย วิ่ง ประมาณ 2 ชั่วโมงเศษนิด   เอารถไปเก็บแล้วค่ะ กำหนดกลับกระบี่กลางเดือนนี้แล้ว ยังเที่ยวไม่ทั่วภูเก็ตเลย  เสียดายจังเลย ช่วงนี้ก็ไม่ได้หยุดงานแล้ว ทำยาวไปจนกว่าจะกลับค่ะ

eak_sao
เซ็ง! ครับ
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, มีนาคม 2010, 07:17:18 PM »

พรุ่งนี้ มีใครอยู่ที่ ตรัง บ้างครับ  จะไปอัพ ข้อมูล GPS ที่ ตรัง เผื่อได้เจอใครที่นั่นบ้าง

125cc
CBR SPEED
Moderator

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 05, มีนาคม 2010, 11:54:49 PM »

l13 l13 ผมก็มีแผนที่จะไปครับ l11 รอเก็บค่าน้ำมันก่อน >SAFE$#

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Uploaded with ImageShack.us
eak_sao
เซ็ง! ครับ
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, มีนาคม 2010, 07:39:55 PM »

พรุ่งนี้ มีใครอยู่ที่ ตรัง บ้างครับ  จะไปอัพ ข้อมูล GPS ที่ ตรัง เผื่อได้เจอใครที่นั่นบ้าง

ไปแล้ว ไม่เจอใครเลย หายไปไหนกันหมด จำไว้ ไม่ไปแล้ว  เจอแต่ฝน เปียกหมดเลย

!ohno

noomsabai
Moderator

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, มีนาคม 2010, 03:58:45 AM »

ไปแล้ว ไม่เจอใครเลย หายไปไหนกันหมด จำไว้ ไม่ไปแล้ว  เจอแต่ฝน เปียกหมดเลย

!ohno

อยากให้ฝนมาตกที่สงขลาบ้างจัง....ง...!    >som

PHK150z

« ตอบ #10 เมื่อ: 19, มีนาคม 2010, 06:59:42 PM »

:-X :-Xอยู่ ภูเก็ตแท้ๆแต่ไปมะกี้ที่เอง  :-X :-X

ถนนคือการศึกษา...ปริญญาคือใบสั่ง *^%# ....... l3 l3 Phuket 
PISINEE
*.* เด็กใต้

i am cbr

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, มีนาคม 2010, 01:10:05 AM »

:-X :-Xอยู่ ภูเก็ตแท้ๆแต่ไปมะกี้ที่เอง  :-X :-X

dance  กลับกระบี่แล้ว  อดเที่ยวแล้วจ้าภูเก็ต  เสร็จงานแล้วจ้า  ขอบคุณเพื่อนๆที่มาแนะนำสถานที่นะคะ 

phubeer
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21, มีนาคม 2010, 02:31:57 AM »

เคยไปครั้งหนึ่ง เป็นความทรงจำที่ดี แต่แสนเจ็บปวด  <cry แต่ก็อยากไปอีก
noomsabai
Moderator

« ตอบ #13 เมื่อ: 21, มีนาคม 2010, 04:20:11 AM »

เคยไปครั้งหนึ่ง เป็นความทรงจำที่ดี แต่แสนเจ็บปวด  <cry แต่ก็อยากไปอีก

โดนสาวภูเก็ตหักอกมาเหรอครับ  ....   >som >som   (ล้อเล่ง...ง..!)   

kanung
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

การเดินทาง ย่อมสนุกกว่า การถึงที่หมาย

kanung16_nung@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 21, มีนาคม 2010, 04:46:47 AM »

ผมก็เคยไปมาครั้งหนึ่งในชีวิต ประทับใจมาก ถ้ามีโอกาสจะไปอีก l5 >SAFE$#

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์