CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ใส่กระจก ผิดกฎหมาย ป่ะคับ ?  (อ่าน 4210 ครั้ง)
max thanachai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

คร๊าบบ

« เมื่อ: 09, เมษายน 2012, 06:18:55 PM »

คือกระจกหลุดอ่ะคับ แล้วถอดออกดูมัน เท่ดี !  เลยอยากถาม กูรู ว่า ไม่ใส่กระจก ผิดกฎหมายป่ะคับ  ;)

ToiletGiRL
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

hiphop__graffiti@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 09, เมษายน 2012, 06:23:36 PM »

ไม่รู้ว่าผิดหรือป่าวนะ

แต่ที่แน่ๆ เจอตำรวจแล้วโดนจับล้านเปอร์เซ็น  l11 l11

mangkazai
Champkung
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 09, เมษายน 2012, 06:58:13 PM »

ผิดเต็มๆครับ ไม่สนับสนุนครับ

ผมว่ากระจกมันมีประโยชน์นะครับ ติดไว้ดีกว่า ถ้าของเดิมมันเกะกะ ก็หาของแต่งที่สวยๆใส่ดูครับ

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"

คร๊าบบ

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, เมษายน 2012, 07:06:54 PM »

ขอบคุนมากคับพี่  :)
Doramon9876
Certified Trader
*

ไข่ติดถังหลังติดนม นวดทั้งไข่นวดทั้งนม อู้วววว

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, เมษายน 2012, 08:17:07 PM »

ผิดซิครับ ผิดกฎหมายด้วย ผิดต่อความปลอดภัยในชีวิตด้วย

ผมรูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย เส้นไม่ใหญ่ แต่หมดทั้งใจฉันให้เธอ ฮิ้วววว~~~~~~~
เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, เมษายน 2012, 09:07:49 PM »

ปรับ 200-400 บาทครับข้อหานี้  muummm muummm

CBRsCLUB+
Fat_Racing
พริ้วไหวดั่งสายน้ำ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

หมอบทางตรง m(_*_)m แซงทางโค้ง

earn_20_tom@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 01:14:39 AM »

ผิดครับ  อาจจะโดนข้อหา อุปกรณ์ไม่ครบ  หรือดัดแปลงสภาพรถ  ถ้าพี่หนวดเขาจะจับซะอย่างยัดได้ทุกข้อหาอยู่แล้ว l8

คร๊าบบ

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 02:24:58 AM »

ป่อยยยยยยยย  :-\
tonruk
ถึงไม่ Perfect แต่ก็เป็น Limited Edition

Tonrukfon@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 03:04:12 AM »

ไม่ใส่ก็ได้ครับ แต่ถ้าพี่หนวดเค้าเห็นละก็  l10

ถึงไม่ Perfect แต่ก็ Limited Edition Kawasaki ER6N Limited Edition (Ton ET)
Ekakachai
ขับเร็วชิดซ้าย ขับไวชิดขวา

จำกัดความเร็ว 180 กม./ 3 ชั่วโมง

ekakachai_34@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 05:33:26 AM »

โดน พี่หนวด แน่นอน เห็นง่ายๆแต่ไกลเลยครับ ;D

Ekakachai  < เก่ง > @ ซอย  สุทธิพร ดินแดง  ก.ท.ม.
 แข่งเรือลือเลื่อง เมืองงาช้างดำ จิตรกรรมวัดภูมินทร์ แดนดินส้มสีทอง เรืองรองพระธาตุแช่แห้ง
poomalee

poomalee@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 10:11:47 AM »

จับแน่นอน... :P :P :P ว่าแต่ว่า...จะถอดออกทำไมล่ะครับ  ??? เขาใส่มาเพื่อให้มองรถคันหลังบ้าง ไม่ใช่ขี่ ๆ ไปไม่สนใจรถคันหลัง อยากจะออกก็ออก อยากจะช้าก็ช้า มันไม่ถูกต้องนะครับ  >:( สงกรานต์นี้จับปรับทุกรายแน่นอน หมวกไม่ใส่ ใบขับขี่ไม่พก สำเนารถไม่มี กระจกไม่ติด ท่อดัดแปลง ฯลฯ  :P :P :P :P
kitty boy

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 06:41:12 PM »

จับแน่นอน... :P :P :P ว่าแต่ว่า...จะถอดออกทำไมล่ะครับ  ??? เขาใส่มาเพื่อให้มองรถคันหลังบ้าง ไม่ใช่ขี่ ๆ ไปไม่สนใจรถคันหลัง อยากจะออกก็ออก อยากจะช้าก็ช้า มันไม่ถูกต้องนะครับ  >:( สงกรานต์นี้จับปรับทุกรายแน่นอน หมวกไม่ใส่ ใบขับขี่ไม่พก สำเนารถไม่มี กระจกไม่ติด ท่อดัดแปลง ฯลฯ  :P :P :P :P
รายได้ทั้งน้านน

คร๊าบบ

« ตอบ #12 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 10:56:15 PM »

no no no no no no ! ท่อออออ  <cry
machanic_ssk
ALL BLACK

ขับ CBR150I ก็ถึงเหมือนกัน..........

« ตอบ #13 เมื่อ: 10, เมษายน 2012, 11:20:30 PM »

!dead

เบาๆ เพราะเราไม่แรง
jidousha
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

自動車

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, เมษายน 2012, 10:50:29 PM »

ผิดครับ

แต่ก็เห็นรถไม่ติดกระจกอยู่เรื่อยๆนะครับ  เห็นแล้วงงมาก ว่าขับได้ยังไง เพราะตัวผมเองถ้าไม่มีกระจกนี่ขี่รถไม่ได้เลยครับ คือจะติดมองกระจกตลอดอะครับ

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #15 เมื่อ: 12, เมษายน 2012, 12:03:01 AM »

ดูมัน เท่ !   
เท่แต่ผิด ไม่สนับสนุนครับ :D

Uploaded with ImageShack.us
Beam_40

« ตอบ #16 เมื่อ: 12, เมษายน 2012, 01:18:44 AM »

ผิดครับ

แต่ก็เห็นรถไม่ติดกระจกอยู่เรื่อยๆนะครับ  เห็นแล้วงงมาก ว่าขับได้ยังไง เพราะตัวผมเองถ้าไม่มีกระจกนี่ขี่รถไม่ได้เลยครับ คือจะติดมองกระจกตลอดอะครับ

+1 เวลาขี่รถบนถนนใหญ่กระจกสำคัญมากๆครับ ถ้าไม่มีอันตรายเพิ่มขึ้นหลายเท่าตัว
จะโดนรถคันหลังเอาไปกินง่ายๆครับ ยิ่งมาเร็วนี่ไม่ต้องสืบเลย

poomalee

poomalee@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 12, เมษายน 2012, 01:23:24 AM »

ท่านใดที่จะเดินทางมาเล่นน้ำสงกรานต์ที่พุทธมณฑลสายสี่

๑. ขี่ จยย. ใส่หมวกกันน็อค
๒. พกใบขับขี่ (คนขี่มี)
๓. พกสำเนารถ เล่มเขียวเอาไว้บ้านนั่นแหล่ะ เดี๋ยวเปียก
๔. ต่อทะเบียนรถ (ไม่ทันแล้วมั๊ง)
๕. อุปกรณ์ส่วนควบให้ครบ
๖. เมาไม่ขี่ (ถ้าอยากขี่ไปขี่...เอา)

อิอิอิ  ;D ;D ;D

เตือนแล้วนะคร๊าบ... :D :D :D

สรุปนั่งรถเมล์ไปดีกว่า  :P :P :P
cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

« ตอบ #18 เมื่อ: 12, เมษายน 2012, 03:41:03 AM »

ผิดครับ

+1 เวลาขี่รถบนถนนใหญ่กระจกสำคัญมากๆครับ ถ้าไม่มีอันตรายเพิ่มขึ้นหลายเท่าตัว
จะโดนรถคันหลังเอาไปกินง่ายๆครับ ยิ่งมาเร็วนี่ไม่ต้องสืบเลย
ใช่แล้วครับมีไว้ดีกว่าถอดออกมันก็ไม่ได้เท่อะไรมากมายครับ เอาไว้ดูหลังตอนจะเปิดแซง ขี่ร้อยกว่าจะหันมามองข้างหลังอันตรายมากครับ :-\
tonruk
ถึงไม่ Perfect แต่ก็เป็น Limited Edition

Tonrukfon@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 12, เมษายน 2012, 12:53:35 PM »

ผมว่าใส่กระจกมันเท่กว่าไม่ใส่อีกนะ แต่ที่สำคัญกว่าความเท่คือความปลอดภัยต้องมาก่อนครับ  :D

ถึงไม่ Perfect แต่ก็ Limited Edition Kawasaki ER6N Limited Edition (Ton ET)
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์