CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะใช้ชื่อเรื่องว่าไงดี จะตลก ก็ยังไงไม่รู้อ่าคับมาอ่านดูกันนะคับ  (อ่าน 5089 ครั้ง)
kgpg00
เพิ่งเริ่มหัดขับ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #20 เมื่อ: 17, เมษายน 2011, 06:40:11 PM »

ผมมองว่าเป็นเรื่อง อภิสิทธิ์ชนครับ เหตุผลเพราะตามกฏแล้วแสงของไฟเลี้ยวจะต้องเป็นสีเหลืองส้มเท่านั้น แต่ท่านใช้สีชมพู
แล้วตำรวจก็ทำตามหน้าที่ และสุดท้ายก็โดนใช้อำนาจที่เหนือกว่าทำให้พ้นการลงโทษไป 
ไปเปลี่ยนสีไฟเลี้ยวให้ถูกต้องดีกว่าครับ

จะได้อยู่ภายใต้กฎหมายเดียวกัน

นอกจากว่าเราไม่ผิดแล้วมายัดข้อหาสิ-------->>> ค่อยใช้กำลังภายใน

แต่ถ้าเราผิดก็ควรแก้ไข+รับผิดครับ

>coooool >coooool >coooool

ผมก็เห็นด้วยครับ
ถ้าไม่ผิดค่อยว่ากัน  l6

poomalee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

poomalee@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 17, เมษายน 2011, 06:45:21 PM »

เรื่องผิดกฎหมายเนี่ย ถ้าไม่ใช่ "พี่หนวด" อย่าทำ...

:P :P :P :P :P
knotcbr
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #22 เมื่อ: 18, เมษายน 2011, 05:49:13 AM »

:-\ จะว่าไปแล้ว ผมเองก็ยอมรับว่าเคยใช้สิทธิ์นี้ตอนทำผิดเรื่องคนซ้อนไม่สวมหมวกนะครับ ด้วยเหตุผลคือ ได้เห็น จนท. คนที่จับผมปฏิบัติหน้าที่สองมาตรฐาน แถมพูดจาตะคอกใส่อีก เท่านั้นละ เป็นครั้งแรกและครั้งเดียวจริงๆ เดี๋ยวนี้ทั้งรถทั้งคนก็พยายามไม่ให้ผิด กม. ครับ ถ้าผิด ก็ยอมรับใบสั่งแต่โดยดี แต่ไม่ผิดมายัดเยียดข้อหาเขียนใบสั่งให้ก็ไม่ยอมครับ จนท.ท่านใดเคยมีข้อพิพาทกับผมจะจำผมได้ดีเลยละ  nooooo รถก็จำง๊ายง่าย มีอยู่คันเดียวนี่ละ เอาเป็นว่าเวลาโดนเรียกตรวจก็พยายามอย่าใช้อารมณ์ สุภาพเข้าไว้  >coooool

o_extreme
... Nobody knows who I really am ...

เ ห นื่ อ ย ใ จ . . .

« ตอบ #23 เมื่อ: 18, เมษายน 2011, 12:18:52 PM »

พ่อเยอะเนอะ

if u can't b a good example , u should  b a horrible warning
KOSUKE
Forword drive

สักวัน ฉันจะโต...

« ตอบ #24 เมื่อ: 20, เมษายน 2011, 07:52:35 AM »

ไปเปลี่ยนสีไฟเลี้ยวให้ถูกต้องดีกว่าครับ

จะได้อยู่ภายใต้กฎหมายเดียวกัน

นอกจากว่าเราไม่ผิดแล้วมายัดข้อหาสิ-------->>> ค่อยใช้กำลังภายใน

แต่ถ้าเราผิดก็ควรแก้ไข+รับผิดครับ

>yes

panapetch
รักเธอที่สุด ( CBR 150 ^^" )

ก็ใจมันรัก ^^"

Petch_lost-love@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 20, เมษายน 2011, 08:41:13 AM »

คือที่ผมเอามาลงอ่าคับ
อยากจะวิเคราะห์ให้ฟังกันคับ

คือแบบว่านะคับ
การไปเปลี่ยนไฟเลี้ยวเป็นการฝ่าฝืนกฎหมายก็จิงคับ
แต่พอทีนี้
ลองมาเทียบกับพวกที่ไปป่วนเมืองอ่าคับ(เดกแว้น)
ก็ไม่เหนจาจับกัน
ข้อหาที่พ่อผมโดนก็เล็กๆน้อยๆ
ไม่ได้ไปทำให้คัยเดือดร้อนเลยอ่าคับ
แต่ถึงยังไงผมก็ยอมรับผิดอ่าคับ
ก็ไม่ได้อารายมากคับ
คืออยากจะมาพูดให้ฟัง

Uploaded with ImageShack.us

CC...ไม่ถึงอย่าทะลึ่งขึ้นหน้า ^^"
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 20, เมษายน 2011, 01:44:08 PM »

ก็อย่าคิดมากครับไม่ได้ต่อว่าร้ายแรงอะไรครับน้อง  แต่ทำดีเริ่มที่ตัวเราอย่าไปมองว่าใครทำเลวแล้วไม่ได้รับบทลงโทษ   ดั้งข้อความตอนนึงว่า

" คนดีคนทำให้คนอื่นดีได้   หมายความว่า  คนดีทำให้เกิดความดีในสังคม  คนอื่นก็ดีไปด้วย  คนเลวนั้นจะมาทำให้คนดีเป็นคนเลวก็ยาก  แต่เป็นไปได้ 
ถ้าคนดีเข้มแข็งในความดี  จะทำให้คนเลวมาทำให้คนดีเป็นคนเลวยาก  สำคัญอยู่ที่ความเข้มแข็งของคนดี "
พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
cci17

หน้าที่ของ ข้าราชการ คือต้องรับใช้ ประชาชน

« ตอบ #27 เมื่อ: 20, เมษายน 2011, 03:35:46 PM »

ล่าสุดน้องผมโดน พี่ตำรวจเรียก ขับโซนิกท่อสูตรปลายผ่า แต่ไม่ดังมากออกแนวทุ้มๆ แต่ทุกอย่างครบ  ท่านนึงขอเบิ้ลฟังเสียง บอกว่าเสียงดัง แต่อีกท่านนึงบอกไม่ดังหรอกพี่ ปล่อยไปเถอะ ท่านแรกบอกว่าจับๆไปเถอะ อีกท่านนึงบอกว่าคันที่แล้วดังกว่านี้พี่ไม่เห็นจับปล่อยไปเถอะ  ท่านแรกจูงมือท่านที่2ไปคุยข้างๆ แล้วกลับมาคนเดียว  200 น้อง เอารถกลับบ้านได้ น้องเสีย200เอารถมาคืนผม  ผมขับมา 5 ปี ก่อนเปลี่ยนเป็น cbr เข้าทุกด่านไม่เคยโดนจับเลย ??? สมาชิกท่านอื่นว่าไงครับ dance

GoLf   KoRaT 081-0667778        eo_cci17@windoeslive.com

jetlee

« ตอบ #28 เมื่อ: 20, เมษายน 2011, 05:14:39 PM »

ผมก็เป็นข้าราชการทหารเวลาเจอด่านแสดงบัตรเค้าก็ไม่ดูอย่างอื่นครับ  ไม่ว่าจะทะเบียน หรือสภาพรถ  แต่ส่วนตัวผมก็ให้เกียรติเค้า คือจะแต่งรถที่ไม่เดือดร้อนคนอื่น อาทิท่อดังเกินไป ไม่ใส่กระจก ภาษีรถ ใบขับขี่ผมก็ต่อตลอดไม่มีขาด  แต่เวลาขับรถถ้ารถมันติดก็ขอวิ่งขวานิดหนึ่ง  อะไรทำนองนี้   ก็ต้องให้ความเครพซึ่งกัน และกันครับ  ไม่ว่าสังคมไหนๆก็มีคนดีเลวปนกันไปแระครับ  <%6

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
panapetch
รักเธอที่สุด ( CBR 150 ^^" )

ก็ใจมันรัก ^^"

Petch_lost-love@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #29 เมื่อ: 20, เมษายน 2011, 05:25:49 PM »

ก็อย่าคิดมากครับไม่ได้ต่อว่าร้ายแรงอะไรครับน้อง  แต่ทำดีเริ่มที่ตัวเราอย่าไปมองว่าใครทำเลวแล้วไม่ได้รับบทลงโทษ   ดั้งข้อความตอนนึงว่า

" คนดีคนทำให้คนอื่นดีได้   หมายความว่า  คนดีทำให้เกิดความดีในสังคม  คนอื่นก็ดีไปด้วย  คนเลวนั้นจะมาทำให้คนดีเป็นคนเลวก็ยาก  แต่เป็นไปได้ 
ถ้าคนดีเข้มแข็งในความดี  จะทำให้คนเลวมาทำให้คนดีเป็นคนเลวยาก  สำคัญอยู่ที่ความเข้มแข็งของคนดี "
พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
คับผม  l13

Uploaded with ImageShack.us

CC...ไม่ถึงอย่าทะลึ่งขึ้นหน้า ^^"
knotcbr

« ตอบ #30 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 06:03:34 AM »

;D นี่เลย ล่าสุดของผมก็ฮาครับ ไม่มีชื่อเรื่องนะครับ ตั้งกันเอาเอง ผมไปส่งเอกสารแถวประชาชื่นก่อนถึง ม.ธุรกิจ ก็มองไม่เห็นหรอกครับว่า ข้างหน้าตำรวจตั้งด่าน เอาแล้วไงวิ่งรูดขวาด้วย วิ่งเข้าไปโดนแน่ข้อหาไม่ชิดขอบทางด้านซ้าย แต่แหมโชคดีจัง >som  ตรงตำรวจตั้งด่านมีซอยฝั่งตรงข้าม ผมแก้สถานะการณ์แอบเนียนโดยการตีไฟเลี้ยวขวา ทำทีเป็นว่าเราจะเข้าซอย มุขนี้ใครจะเอาไปใช้ก็ได้นะครับ >som แน่นอนครับรอด เข้าไปวนรถเล่นในซอยประมาณ 10นาทีกลับออกมา พอถึงหน้าปากซอยผมก็ตีไฟเลี้ยวขวา ไม่ทันเห็นว่าป้ายห้ามเลี้ยวขวามันอยู่ทางด้านซ้ายตรงหัวซอย อีกอย่างรถคันหน้าเป็นรถแวนกำลังจะเลี้ยวซ้าย ผมอยู่ด้านหลังเค้าเยื้องมาทางขวา ก็ไม่ได้คิดอะไร คุณตำรวจที่อยู่ฝั่งเดียวกับผม 2-3คน ก็ไม่มีสัญญาณส่งซิกให้ผมรู้เลยว่าห้ามเลี้ยวขวา ขณะที่กำลังรอเลี้ยวอยู่ ตำรวจฝั่งตรงข้ามก็ใช้สัญาณมือห้ามรถฝั่งตรงข้าม ตอนนั้นในใจนึกขอบใจตำรวจชั่วขณะ พอเลี้ยวไปเท่านั้นล่ะครับ อีก 2คน มาโบกให้ผมจอด ทำหน้าแบบกึ่งยิ้มกึ่งหัวเราะ เข้ามาขอตรวจใบขับขี่ ก็นึกว่าตรวจเอกสารทั่วไป ประโยคแรกเลยครับ "ป้ายเค้าห้ามเลี้ยวขวานะคุณ คุณมองไม่เห็นเหรอ" พร้อมกับขำผม  ผมก็  :-X อ้าว แล้วก็มองไปฝั่งตรงข้ามตำรวจก็ชี้ป้ายให้ดู พร้อมกับหัวเราะและส่ายหัว สรุปนี่โดนแบบนิ่มๆเลยครับ ฮากันเกือบทั้งด่าน ผมก็เลยบอกไปว่า "ไม่เห็นป้ายจริงๆครับ ว่าแต่คุณตำรวจเห็นผมตีไฟเลี้ยวขวาตั้งนานแล้วน่าจะส่งสัญญาณอะไรบอกผมบ้าง" ตำรวจนี่ก็ได้แต่ขำ ผมนึกในใจนะ แกคงจะพูดว่า "ถ้าตูบอก ก็อดแดกเอ็งน่ะสิ" :-\

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์