CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ้เหตุเกิดเพราะแก๊สโซฮอล์<== ช่วยตอบหน่อยคับต้องรีบใช้รถ เบิ่งไปสอบคับ  (อ่าน 6881 ครั้ง)
oadtoodmuk
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:18:30 PM »

>A@$%^^ช่วนด้วยคับ!!!!!!!!คือผมมีปัญหากับแก๊สโซฮอล์ พอดีสงสัยอะคับเลยไปที่ 0 ว่าcbr มานเติมได้ไหม พี่เขาตอบแบบมั่นใจเลยว่า "พี่ก็ใช้อยู่ไอ่น้อง" ดังนั้นผมเลยเติม
ครั้งแรก ไม่เป็นไร
ครั้งที่ 2 แค่นั้นแหละคับ พี่น้องคับ เครื่องบิดไม่ขึ้นแถมจะดับๆผมเลยต้องหาร้านข้างทาง ร้านเขาบอกว่า "ไอ่น้องแก๊สโซฮอล์มานไม่ดี" แล้วเขาก็ล้างคาร์บู ให้แล้วถ่ายน้ำมันออกคับ
แล้วให้ผมไปเติมอาไรก็ได้ที่สูงกว่าโซฮอล์ แล้วหลังจากนั้น มานก็เกือบจะหายดีแต่ติดที่ว่า ตอนนี้รถมานอืดๆอะคับแถมออกตัว จะดับๆ
ไม่รุว่าต้องจูนคาร์บูใหม่รึเปล่าใครรุช่วยด้วยค๊าบ l6 หรือจะไป 0 ดีคับ <cry ใครก็ได้คับช่วยๆตอบหน่อยคับ"ต้องรีบใช้รถไปสอบ"

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:28:05 PM »

พี่ก็เติมอยู่ ไม่ว่าจะโซฮอล 91 หรือ 95 ก็ไม่เห็นเป็นอะไรน่ะ ใช้มาหลายปีแล้ว
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

ppk_jf@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:30:49 PM »

รถผมไม่เคยมีปัญหากับแก๊สโซฮอลคับ
ทั้ง
  โซฮอล 91
  โซฮอล 95
  โซฮอล อี20  
  ที่มีปัญหาอาจจะเป็นที่น้ำมันไม่มีคุณภาพรึเปล่า อาจจะมีน้ำปนลงไป  เคยได้ยินข่าวว่าบางปั๊มแอบผสมน้ำลงไป!!!

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
jackmania
+++!!!ถ้าขี่ไม่สุดก็หยุดอยู่กับบ้าน!!!+++

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:31:43 PM »

ว่าแต่อยู่แถวไหนล่ะคับ ทำอะไรกับรถไปบ้าง

!!!CBR150+ คันนี้ไม่ต้องกินข้าวลิง!!!

!!!CBR150CLUB!!!กลุ่มเพื่อแสวงหากำไร(ชีวิต)และแสวงหาผลประโยชน์(ทางด้านจิตใจ)!!!

BIKER จิตวิญญาณของชาวสองล้อ ไม่ว่าจะล้อเล็กหรือล้อใหญ่ จะร้อย จะกี่พัน ซีซี หัวใจของเราชาวสองล้อ ก็ยังจะทุ่มเทให้กับสองล้อที่เรามี แล้วเราจะดูถูกกันเพื่ออะไร ในเมื่อเราก็มีสองล้อเท่าๆกัน
     >>>JackMaNiA<<<

http://JackMaNia.hi5.com  (กำลังทำให้มันดูดี)

คำเตือน : " การมียานพาหนะ ทำให้ความสามารถในการดื่มสุราน้อยลง "
GreenDay
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:35:08 PM »

dance ผมเติมโซฮอล 95  ขับขึ้นลงกรุงเทพ-หัวหินก็ไม่มีปัญหากับการใช้งานนะครับ  handsom

eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:36:29 PM »

รถผมไม่เคยมีปัญหากับแก๊สโซฮอลคับ
ทั้ง
  โซฮอล 91
  โซฮอล 95
  โซฮอล อี20  
  ที่มีปัญหาอาจจะเป็นที่น้ำมันไม่มีคุณภาพรึเปล่า อาจจะมีน้ำปนลงไป  เคยได้ยินข่าวว่าบางปั๊มแอบผสมน้ำลงไป!!!

ยืนยันอีกคน เติมแก๊สโซฮอล มาตั้งแต่ออกรถ ก็ไม่เจอปัญหาอะไรครับ วิ่งทั้งวันตั้งแต่ กทม.
ยัน เชียงใหม่ ยังไม่เจออาการดับ กระตุกอะไรเลยนะ
 l3

tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:41:02 PM »

l8 l8 l8 l8 สายน้ำมันพับป่าวคับ แล้วมาโทษแก๊สโซฮอล์ ผมใช้มานานแระไม่เหนเปนไร วิ่งปกติ

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
zulu
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:49:04 PM »

ผมเดิม เบนซิล 91
เพิ่งเปลี่ยนมาเติม โซฮอล 95 เมื่อเดือนก่อน เองครับ
สรุป เครื่องสตาร์ทแล้วดับบ่อยมาก ๆ  สุดท้ายสตาร์ทไม่ติด ต้องเข็นเอาเลยครับ

ปรากฎว่า แบตเตอรี่หมด เซงเปดเลยครับ เสียเงินได้อีก  จ น...เครียด.... l10

แบตปี 2005 แต่ใช้มาแค่ 3-4 ปีเอง หุหุ  >%REDD

ลิงก์ แนะนำตัว ทักทายกันได้ครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=14659.new#new
Ravy 9
Electrical Engineer

โ X u' J

keratiwut@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 09:57:42 PM »

อะไรก็โทษแก๊ซโซฮอลล์  เอิ้กๆๆ

ถ้าผมไปเจอร้านแล้วมาโทษว่าแก๊ซโซฮอลล์ผิดน่ะ

ผมเดินออกเลย ฟันธงร้านนั้นคงไม่ค่อยมความรู้ที่จะซ่อมรถเราได้     :P :P :P

มั่วไปวันๆๆ ฟันตังเราไปวันๆๆ ร้านพวกนี้    l11 l11

heng1123
จอมยุทธ์ต้องมีบาดแผล เอิ้ยก๊วยว่าเก่งแขนยังขาด
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ณ ตอนนี้เลขไมล์หยุดอยู่ที่ 100009.8 เฮ้อ แก่แล้วว

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 10:43:09 PM »

ลองเปลี่ยนสายน้ำมันดูก่อนครับ อะไรๆอาจดีขึ้นด้วยราคา10บาท

ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 10:53:51 PM »

เปลี่ยนร้านซ่อมดีกว่าครับ  l8

Little Elp
การสิ้นสุดคือจุดเริ่มต้น
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Black Angle

C@hotmail.com C@yahoo.com C@yahoo.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2010, 11:45:01 PM »

ผมใช้ทั้ง 91 95 ปกตินะครับ ใช้มานานละ

ไม่ปกติก็ตรงไม่ค่อยมีตังคืไปเติมนี่แหละ อิๆ  l5 l5
nekki
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2010, 12:02:04 AM »

สายน้ำมันพับหรือเปล่า ผมเปนบ่อยเหมือนกันละ
PaTZa

♂♀ อนาคตต้องก้าวไป ♥☺♥

pat_love2@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2010, 12:05:00 AM »

ใช้คาร์บู เดิมหรือครับ ??? ???

บางวันมันเหนื่อยนัก แต่ต้องสู้เพื่ออนาคต
happycom

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2010, 12:17:06 AM »

คาร์บูเดิม เติม E20
 >SAFE$# >SAFE$# >SAFE$#

ประหยัดตัง

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
oadtoodmuk
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2010, 02:06:41 AM »

รถผมเดิมๆหมดเลยคับไม่ค่อยได้ทามไรกะมานเลยคับ อ่อ"ผมอยู่แถวหลังราม 1 คับ " ผมว่าพรุ่งนี้จะลองเอาไปเข้า ศูนย์เชคดูสักรอบท่าจะดี ;)
แล้วปรกติผมเติม เบนซิน91 เลยมาลอง โซฮอล 95ดูอะคับ ผมเลยไม่กล้าไปเติมใหม่เลย cryyyyy cryyyyy
oadtoodmuk
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2010, 02:09:25 AM »

อ่อผมลืมบอกอีกเรื่องคับ dance ผมซื้อรถต่อ NoBi มาคับ cbr club เหมือนกานคับ ว่างๆจะเอาเข้า แก๊งเหมือนกานคับป๋ม !goodjob
ขอบคุรที่มาช่วยๆกานตอบนะคับ
AXA

CBRแดง-ดำคาบู

« ตอบ #17 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2010, 02:28:56 AM »

ผมก็เติมโซฮอล95ประจำนะ   :-[
o_extreme
... Nobody knows who I really am ...
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เ ห นื่ อ ย ใ จ . . .

« ตอบ #18 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2010, 02:45:34 AM »

ธรรมดาเติม โซฮอล 95 มาตลอด   แต่ 2 ถังหลัง เติม e20 ครับ

ไม่เคยมีปัญหา ยกเว้นหลอดไฟขาดบ่อย  !sadsad

if u can't b a good example , u should  b a horrible warning
4tuner
**

ming_yp@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2010, 03:08:01 AM »

เราก็เติม โซฮอล์ 95 ไม่มีปัญหาเลย l5

"คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์