CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมมีเสียงดังต๊อกๆฝั่งเครื่องด้านซ้ายบนครับ  (อ่าน 1900 ครั้ง)
maxeagle
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 25, กันยายน 2015, 01:12:41 AM »

สวัสดีครับ พี่ๆครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ
รถผมมีเสียงต๊อกๆ จากเครื่องฝั่งซ้ายบนครับ
เวลาเอียงซ้าย ดังเบาลงครับ เคยให้ศูนย์เล็กๆแถวบ้านดู
บอกว่าเสียบปกติ เคยได้ยินจากผู้ใช้หลายๆท่านว่าเป็นเสียง
เพลาลูกเบี้ยวครับตอนนั้นวิ่งได้6000กว่าโลครับ ผมเลยไปศูนย์สำโรงเปลี่ยนให้ แต่เขาเปลี่ยนให้แต่กล้ามปูครับ
และพอเสร็จ ผมยังรู้สึกว่ามันดังอยู่แต่ก็เบาครับ
เลยขับมาเรื่อย ๆ ตอนนี้10000ต้นๆ ดังชัดเจนครับ
เข้าไปร้านที่ซื้อก็บอกว่าปกติ ไม่เคยตั้งวาวล์ อะไรให้เลย เปลี่ยนแต่น้ำมันเครื่องครับ
ไปก็บอกว่าให้ไปศูนย์สำโรงครับ ผมเลยเข้าไป ศูนย์ใกล้ๆบ้านอีกศูนย์หนึ่ง
แต่ที่นี่ร้านใหญ่กว่า ช่างเยอะกว่าครับ ก็เอารถไปให้ดูอาการครับ
เขาก็บอกปกติครับ แต่ผมเลยสอบถามว่า ถ้าจะให้เช็คดูเครื่องให้จะต้องเสียค่าใช้จ่ายไหม
เขาบอกว่า จะต้องเอารถมาทิ้งไว้หนึ่งวันครับ และอาจมีค่าใช้จ่ายค่าตรวจเช็คตั้งวาวล์ ถ้ามันสึกหรอ ซึ่งผมต้องลางาน 1วัน แต่ผมจะถามว่า ตอนนี้รถยังอยู่ในประกันครับ 30000โล แต่ผมลังเลว่าจะไปสำโรงดีไหม ผมมีงบอยู่แค่1000ครับ
กลัวตังไม่พอ และปัญหาอาจจะไม่จบด้วย ถ้าไปสำโรง ก็ต้องรออะไหล่อีก เอาไงดีครับ

maxeagle
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, กันยายน 2015, 01:27:20 AM »

ก่อนหน้านี้ก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องฮอนด้าโปรเทคไป380 และล้างตัวดันโซ่100บาท
จากศูนย์ที่ซื้อครับ แต่ก็ยังดังอยู่ พอล้างตัวดันโซ่ชัดกว่าเดิมอีก
ตอนเช้าๆเครื่องเย็นมีเสียงดัง สิกๆ เหมือนเสียงโซ่เล็กครับ พอเครื่องร้อนก็หายไป
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 25, กันยายน 2015, 02:40:28 AM »

อาการเหมือนแคมสไลด์นะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์