CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ได้กวนเท้าไม่ได้ทะลึ่งอยากปรึกษาเรื่องปวดไข่ครับ  (อ่าน 4094 ครั้ง)
wolanut
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 02:17:20 AM »

ผมไม่ชินหรือว่าอย่างไร ได้รถมา3วัน ปวดไข่เวลาขับ ทำให้หมดอารมณ์ในการขับขี่เลย

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมทำทุกท่าแล้ว ไม่ว่าจะนั่งตรงๆ เอาก้นนั่งเต็มตูด หรือว่าเอาก้นนั่งครึ่งนึงแล้วเอนมาข้างหน้าครึ่งนึง ก็ปวดไข่เหมือนเดิม

ทำไงดีครับ อยากสนุกกับเจ้าcbrมากกว่านี้  oh no

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 03:14:16 AM »

มันไม่ใช่ปัญหากวนเท้าหรืออะไรหรอกครับ แต่มันเป็นปัญหาใหญ่สำหรับนักขับหน้าใหม่หรือกหน้าเก่าได้ทั้งนั้น ต่อให้นั้นถูกต้องยังไง ถ้าเจอคยซ้อนนั่งไม่เป็น เบรคที่นึงก็ไหลมากองรวมกันที่เบาะคนขับ ยังไงมันก็เจ็บไข่ แต่ถ้าขับขี่คนเดียว ลองจัดท่านั่งใหม่ เอาแบบนั่งสบายๆแต่เต็ม2ตรูด ไม่ต้องแบ่งครึ่งเกรงตรูด (อันนี้สำคัญนะครับ ซีเรียสด้วย นั่งครึ่งตรูดแล้วคุณจะขับรถได้อย่างมั่นคงยังไง ความคล่องตัวก็ไม่เต็มร้อย อันตรายครับ) ใส่กางเกงที่มันไม่รัดไข่รัดเป้าเวลานั่ง ช่วยได้เยอะครับ ตอนนั่งก็นั่งให้มันกลางๆเบาะ ไม่ใช่นั่งใกล้ถังเกินไป หรือนั่งห่างเกินไป ภาระมันจะไปตกอยู่กับเเขน 

**เครติดภาพจากอินเตอร์เน็ตที่ไหนซักแห่ง**

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 03:20:28 AM »

เสริมครับ ถ้าขณะขับขี่ทำความเร็วอยู่แล้วเกิดนั่งทับไข่ตัวเอง หรือมังกรกินหมี่ อย่าพยายามจัดเองนะครับ ขับรถแขนเดียวอันตรายครับ เป็นไปได้ให้คนซ้อนจัดให้จะดีกว่า ฟินด้วย drunk drunk drunk

**เครดิตรูปจากอินเตอร์เน็ตที่ไหนซักแห่งแถวๆนี้**

GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 03:37:15 AM »

เอ่อ เอางี้นะ
- เวลาขี่แล้วเกิดอาการที่ว่า ยืนขึ้นครับ แล้วค่อยนั่งลง  เพื่อให้ตัวปัญหา ไม่กดทับ
- นั่งเข้าที่แล้ว กางขาออกเลกน้อย เพื่อให้ขาพับไม่หนีบกางเกง
- เวลาขี่อย่าเอาไปชนถังเกินไป เพื่อป้องกันเวลาเบรคกระทันหัน
ก้อ..ปามานนี้ครับพี่น้อง
 sam sam

wolanut
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 04:24:10 AM »

จะลองนำไปใช้ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
Ratanan
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 01:59:52 PM »

ใส่ กระจับเลย ครับ kikiki
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2015, 03:03:39 PM »

เวลาเบรค เอาขาหนีบถังคับ

Kanthawit
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2015, 05:43:50 AM »

nooooooo  ปวดไข่จนย้ายไปขี่ PCX เอ้ยย  ไม่ได้นอกใจCBRนะ แต่คนซ้อนเค้าบ่นน  อิอิ

ปล.เมื่อก่อน  ขี่ที 100-500โล  ปวดสุดๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2015, 05:57:49 AM »

nooooooo  ปวดไข่จนย้ายไปขี่ PCX เอ้ยย  ไม่ได้นอกใจCBRนะ แต่คนซ้อนเค้าบ่นน  อิอิ

ปล.เมื่อก่อน  ขี่ที 100-500โล  ปวดสุดๆ
เหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่เพราะปวดไข่ แต่เมียบ่นนั่งcbrแล้วเมื่อยตรูด

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 15, สิงหาคม 2015, 06:10:07 PM »

จขกท. อ่านจะไข่ใหญ่กว่าพวกเราๆก็ได้นะครับ  จัดท่ายังไงก็เลยยังเจ็บอยู่ ไม่ได้ทะลึ่งนะครับ  thought

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์