CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของแต่งสิ่งนี้เรียกว่าอะไรครับ  (อ่าน 1903 ครั้ง)
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2015, 04:06:05 AM »

สิ่งนี้เค้าเรียกว่าอะไรครับ ถ้าใครรู้ว่าขายที่ไหนแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

Zanarkand

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2015, 04:07:06 AM »

เห็นคนที่ลงไว้ในเว็บนึงเค้าบอกว่ามันมีไว้ลดอาการสั่นของแฮนด์ขณะขับเร็วด้วยครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2015, 04:13:57 AM »

ฮืม...ผมก็ลืมแล้วเเฮะว่ามันเรียกว่าอะไร แต่เคยถามราคาแล้วก็รัานที่จำหน่ายมา (ก็ถามเจ้าของรูปนั้นแหละ ถ้าจำไม่ผิด) ชื่อร้านหรือชื่อสินค้าตัวนี้ก็ตรงที่พิมพ์อยู่ที่ชิ้นงานนั้นแหละครับ ราคาน่าจะประมาณ600กว่าบาท (ไม่รู้ว่าช่วยได้มากมั้ยนะ อยากช่วยครับ แต่มันนานแล้วผมลืมจริงๆ)

samuraicbr
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2015, 05:15:28 AM »

ผมใส่อยู่ครบ เป็นแผงคอ จับโช๊ค ยี่ห้อ The Sixth ร้านที่ทำเท่าที่จำได้อยู่ที่เชียงใหม่ แต่ก็มีตัวแทน มาจำหน่ายใน กทม หลังๆ ไม่ค่อยเห็นแล้ว
ไม่รู้เลิกผลิตไปรึยัง ลองหาข้อมูลใน Facebook ดูครับ ผมเคย แชทไปขอซ์้อน๊อตหัวโช๊คครับแต่เมื่อ 2 ปีมาแล้วชื่อเฟสไม่ได้แล้วครับ
มีทั้งแบบ เรซิน และ อลูมิเนียม ส่วนราคา จำได้ว่าอลูมิเนียน 1800 ส่วนเรซินไม่แน่ใจ

ส่วนอันนี้ผมได้มาในราคามือสอง 900 บาท เป็นอลูมิเนียม
และรูปที่เจ้าของรูปโพส เป็น แบบเรซินครับ
Zanarkand

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2015, 11:14:21 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ จะไปหาข้อมูลมาเพิ่มอีกครับว่ามันไว้ใช้ทำอะไรกันแน่ ปิดคดี  love love

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์