CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องท่อหน่อยครับ  (อ่าน 1390 ครั้ง)
kadilork
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2015, 05:53:16 PM »

พอดีผมจะเปลี่ยนใส่ท่อปลายโซนิคแต่อยากรู้ว่าจะโดนข้อหาดัดแปลงสภาพไหมคับคือสงสัยอ่ะคับท่อมี มอก. แต่จะโดนข้อหาดัดแปลงสภาพรึเปล่า
รบกวนพี่ๆด้วยครับ

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2015, 05:24:10 PM »

น้องขี่รุ่น คาร์บู ใช่มั้ยครับ
เลยอยากสวมปลายผ่าของโซนิค (รึปลายเดิมโซนิคก็ไม่รู้)
ถามว่า ตำรวจเพ่งเล็งมั้ย  ถ้าเสียงท่อมันดังมากในรอบเดินเบา ก็ไม่รอดครับ
ตอนนี้ผมก็ใส่อยู่ ปลายผ่าโซนิค ไส้เกลียว ใยแก้วหมด อัดใยสแตนเลส(ฝอยขัดหม้อแทน)
เสียงพอฟังได้ครับ ตำรวจเคยโบกแล้ว ลองเบิ้ลท่อที่ด่านก็แล้ว
ผลออกมารอดครับเพราะปลายตัวนี้  ถ้าบิดเกิน5พันรอบสนั่นลั่นทุ่งครับ ท่านเบิ้ลๆ บิดๆ ที่3-4พันรอบ ลุ้นแทบแย่5555

ปล. ปลายที่ผมใช้มีตรา มอก.นะครับ สบายตัวไป อย่างน้อยใส่ท่อรุ่นนี้  ขี่แล้วไม่อั้นเท่าท่อเดิมครับ
kadilork
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2015, 07:32:12 PM »

ผมขี่ตัวหัวฉีดคับลืมบอกไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์