CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Quick GR614  (อ่าน 2575 ครั้ง)
่jame147
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2015, 11:27:40 PM »

รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ พอดีอยากทราบว่ามีท่านใดเคยใช้ ยาง Quick GR614 บ้างไหมครับ อยากรู้ว่าคุ้มค่าคุ้มราคาน่าใช้หรือป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  thankyou

Jumrus
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2015, 12:07:17 AM »

ผมพึ่งไปเปลี่ยนมาถามว่าราคาแค่นี้คุ้มไหมผมก็บอกได้เลยว่า "ก็คุ้มครับ" (คะแนนเต็ม10เอาไป7) สำหรับยางที่ราคาคู่นึงไม่ถึง3000บาท
รถขับนิ่มขึ้นพอสมควร เกาะถนนผมคิดว่าดีกว่าของเดิมนะ เจอพวกเส้นบนนถนนหรือลูกแก้วไม่ค่อยดิ้น
ลายยางก็สวย(หละมั้ง) ผมขับแมงกะไซผมไม่ได้พิสวาทลายยางเท่าไหร่นัก เหมาะสำหรับใช้ในชีวิตประจำวันดีครับ
ผมนั้นขับก็ขับแบบคนกลัวตายอะครับ เพราะฉนั้นข้อมูลการขับขี่เชิงซิ่งแซ็บไม่มีข้อมูลโดยสิ้เชิง การขับขี่ในภาวะถนนเปียกนั้นยังไม่เคยลองครับ
เรื่องเนื้อยางผมไม่มีความรู้เพราะฉนั้นข้อมูลทั้งหมดนั้นมาจากความรู้สึกล้วนเลยครับ
ปล.ลืมบอกไปผมขับCBR250 ABS

สรุปจุดเด่นของยางตัวนี้คือ
- ราคาไม่แพงจับต้องได้
- ลายสวย(หละมั้ง)
- ความรู็สึกในการขับขี่ดีกว่ายางเดิมครับ
cleverham
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2015, 03:18:51 AM »

แต่ก่อนผมก็เคยเชียร์ให้ลอง แม้ไม่เคยใช้ เพราะอ่านในเน็ตมาเยอะ + ราคาถูก คุ้ม เสี่ยงลองได้

แต่เมื่อวานก่อนเอารถไปซ่อมร้านพี่ต้น เจอผู้ใช้ท่านนึงใช้อยู่ครับ บอกว่าไม่ดีอย่างที่คิด ไม่เกาะถนนเท่าไหร่ มีดีแค่นุ่ม เมื่อเทียบกับ pilot street แย่กว่าเยอะ อันนี้คือสิ่งที่พี่ท่านนั้นพูดนะครับ ลองฟังหลายๆความเห็น จึงค่อยตัดสินใจ
chaiman2
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2015, 06:59:40 AM »

ผมสั่งยางมาเปลี่ยนเองเพราะแถบนี้ไม่ค่อยมีร้านยาง มีก็ของบิ๊กไบค์ไปเลย
ลองแล้วเทียบกับเฉพาะยางเดิมตอนใหม่ๆก็ถือว่าดีกว่า(IRCติดรถ)จริง
ถนนเปียกๆวิ่งทับเส้นขาวยังไม่เคยดิ้น ไม่กลัวน้ำเท่ายางเดิม
หน้ายางดูแคบกว่ายางเดิม ความนิ่มก็พอๆกับยางเดิมตอนใหม่ๆ ยิ่งพอยางร้อนแล้วนิ่มหนึบพอสมควร

แต่พึ่งใช้ไป2000กม. ยังบอกไม่ได้ว่าระยะยาวเป็นยังไง

ส่วนตัวสำหรับยางคำว่า "คุณภาพตามราคา" ยังใช้ได้เสมอ
่jame147
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2015, 05:08:37 PM »

ขอบคุณพี่ๆสำหรับรีวิวนะครับ เห็นภาพเลย  yeah
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์