CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศักดิ์ศรีของคนชี่ CBR  (อ่าน 3268 ครั้ง)
mangakun
พอใจในสิ่งที่มีและสิ่งที่เป็น
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

เราจะบินไปได้ไกลแค่ไหนนไม่อาจรู้ได้ถ้าไม่กางปีกบิน

« เมื่อ: 13, มิถุนายน 2015, 07:31:38 AM »

มีเรื่องคาใจมากถามครับ cummon พอดีผมต้องไปตลาดเพื่อซื้อของทำครัวปกติมี Honda Click ขับไปจ่ายตลาด แต่เนื่องจากน้องชายผมต้องเอา Click ไปใช้งานอีกบ้านนึง ส่วนที่บ้านก็ไม่มีรถเลย มีแต่รถ CBR300R ที่ผมออกมาใหม่ เลยเอาไปตลาดวันนี้ แต่!! รถมันเป็นรถสปอท อะเนอะ ตะกร้า หรือที่เกี่ยว แบบรถเล็กมันก็ไม่มี จะแขวนไว้ที่แฮนก็พะรุงพะลัง  why กำครัชยาก มากมายส่ายไปส่ายมา อันตรายจริงๆ และไม่ได้ติดกล่องด้วย พอดีเหลือบไปเห็นตะกร้าที่ใส่แมว (ที่บ้านเลี้ยงแมว มีตะกร้าไว้พาแมวไปข้างนอกเวลาฉุกเฉิน รักแมวครับ) ก็เลยเอามาผูกรัดไว้ท้ายรถแน่นหนามาก!! ไม่หลุดไม่หล่น ไม่เป็นอันตรายแต่อย่างใด (ตามรูป) เอาไว้ใส่ของครับ แค่นั้น แต่ที่ผมสงสัยคือ มีคนมาบอกผมว่า ทำเสียรถหมด (อ้าวกุจำเป็นนี่หว่า) ผมก็คิดว่า รถผมผมซื้อมาใช้งาน มันผิดด้วยหรอครับที่ทำแบบนี้ - -' ไม่เข้าใจจริงๆ และผมก็ไม่ได้ติดถาวรนะครับ เดือนนึง ไปแค่ครั้งสองครั้ง เพราะจากบ้านผมไปตลาด ไม่มีวินมอไซครับ อีกอย่าง รถผมก็มีจะเรียกวินทำไมฟระ เสียดายตัง  oh no เลยอยากถามว่า มันเป็นการเสื่อมเสียขนาดนั้นเลยหรอครับ!!

อันนี้รูปวางไว้เฉยๆก่อนที่จะรัดติดกับตัวท้ายรถนะครับ ผมว่ามันน่ารักดีออก - -'a

どんなに飛べるか、飛び出さなければ分からないよ。
เราจะบินไปได้ไกลแค่ไหนนไม่อาจรู้ได้ถ้าไม่กางปีกบิน

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2015, 12:53:51 PM »

ไร้สาระครับ มันไม่ใช่เรื่องของศักดิ์ศรี มีแต่พวกที่ยังยึดมั่นถือมั่นในมานะทิฐิ มีอคติอยู่กับความคิดเดิมๆ ทั้งรถ ทั้งยี่ห้อรถ มันไม่ใช้สถาบันการศึกษา ไม่ต้องยกขึ้นมาไว้บนหิ้ง อย่าเอาความคิดของคนเหล่านี้มายัดใส่สมองเรา รถเรา ชีวิตเรา อยากทำอะไรก็ทำ ตราบเท่าทีสิ่งที่เราทำมันไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร

mangakun
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2015, 10:56:03 PM »

ไร้สาระครับ มันไม่ใช่เรื่องของศักดิ์ศรี มีแต่พวกที่ยังยึดมั่นถือมั่นในมานะทิฐิ มีอคติอยู่กับความคิดเดิมๆ ทั้งรถ ทั้งยี่ห้อรถ มันไม่ใช้สถาบันการศึกษา ไม่ต้องยกขึ้นมาไว้บนหิ้ง อย่าเอาความคิดของคนเหล่านี้มายัดใส่สมองเรา รถเรา ชีวิตเรา อยากทำอะไรก็ทำ ตราบเท่าทีสิ่งที่เราทำมันไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร

นั่นสินะครับ  good

Chardonnnay
I'm CBRsCLUB

DETERMINATION IS WHAT COUNTS

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2015, 10:17:20 AM »

คำว่าศักดิ์ศรีมันยิ่งไหญ่เกินกว่าจะมาใช้กับกรณีแบบนี้ครับ   good
GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2015, 01:43:39 PM »

แบบนี้ ถ้าเอาตัวพัน มาผูกปิ่นโตส่งลูก. ก้อทำรถเสียศักดิ์ศรีเหมือนกันสิครับ kikiki

mangakun
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2015, 03:03:03 PM »

นั่นสินะครับ ผมก็ไม่ได้คิดมากอ่ะไรครับ อิอิ เพราะผมไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน อีกอย่างคนที่ว่าผม เค้าคง แยกแยะอะไรไม่ค่อยออกในการใช้เรื่องความจำเป็น ขอบคุณทุกคนนะครับ eat

ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2015, 03:18:35 PM »

อย่าเก็บเอามาคิดเลยคับ รถซื้อมาใช้งาน จะพ่วงข้าง มัดอะไร ทำอะไรก้อรถเรา ไม่ได้ทำไรผิดกฎหมาย ไม่ได้เดือดร้อนใคร
แบบนี้ ถ้าเอาตัวพัน มาผูกปิ่นโตส่งลูก. ก้อทำรถเสียศักดิ์ศรีเหมือนกันสิครับ kikiki

พี่เค้าทำบ่อยคับ ผูกปิ่นโตเนี่ย  เสียหมดเลยตัวพัน   kikiki
อย่าได้แคร์ รถเราทำไปเถอะคับ

mangkazai
Champkung

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2015, 09:09:58 PM »

คิดไรเยอะแยะ คนเราชอบไปตี กรอบให้ว่า ต้องทำยังงั้นนะ ต้องทำยังงี้
บางคนรถทำมา 2 ล้อ ก็ยังยกล้อขี่ล้อเดียวเลย ฮ่าๆๆๆ

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2015, 05:32:08 PM »

เคยเหฌน CBR หาบกับข้าวขาย...ผมว่าดูสู้ชีวิตดีออก

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2015, 05:26:52 PM »

ติดตัวกันล้ม สักคู่นึงครับ จะได้ห้อยถุงแกง ถุงกับข้าวได้สะดวกๆ
Phongrapee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2015, 06:12:52 AM »

ผม CBR150R สีแดง กรอบป้ายทะเบียนคิตตี้ คงไม่ต่างกับตะกร้าสีชมพูที่ท่านติดเท่าไหร่หรอก แต่ผมชอบอ่ะ เด็กนักเรียนบอกน่ารักกันทุกคน แถมแซวอีก ไม่เข้ากะหน้าครูเล๊ยยยย

ถึงไม่ใช่ Big Bike แต่ได้อารมณ์เหมือนขี่ Big Bike นะคร้าบบ
mangakun
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2015, 07:11:04 AM »

เป็นครูหรอครับ ผมก็เป็นครู 555 สอนภาษาญี่ปุ่นครับ สวัสดีครับ อิอิ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์