CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2 ข้อสงสัย  (อ่าน 1290 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2015, 05:01:42 PM »

เรื่องที่ 1.
ผมผ่อนรถจะหมดละ ขับมาก็2ปี แต่ผมสงสัยคือผมบิดได้ประมาณ140-142 แต่รอบมันขึ้นแค่10,000แล้วต้องทำยังไงให้ได้ใช้รอบที่เหลือ (รอบรถ13,000)

เรื่องที่ 2. (มันไม่เกี่ยวกับรถหรอกข้อเนี้ย แต่ผมไม่กล้าปรึกษาใครเดี๋ยวความลับอันนี้มันแตก)

เรื่ืองมีอยู่ว่าผมชอบผู้ ญ คนหนึ่งครับ ผมไปขอเบอร์เธอมา เธอบอกผมว่าเป็นเพื่อนกันดีกว่า เป็นเพื่อนกันนั้นแหละดีแล้ว แล้วเธอก็ให้เพื่อนเธอเอาเบอร์มาให้ผม

ผมก็รับใว้แต่ก็ไม่ได้โทรจนหลายวันผ่านไป เธอเดินมาถามผมว่าเอาเบอร์ไปแล้วทำไมไม่โทรหาแล้วเธอก็เดินหนีไป (ก็เธอบอกเราว่าเป็นกันดีกว่า ไอ้เราก็ไม่ใช่คนชอบตื้อคนไม่ชอบหน้าจะไปตื้อให้เค้าเกลียดทำไม = =" )

จนกระทั้งผมรถล้มแล้วคนที่เข้ามาช่วยผมก็คือผู้ ญ คนหนึ่ง ผมเลยบอกว่าเดี๋ยวผมตอบแทนให่้นะอยากได้ไรบอกผม หลังจากนั้นความสัมพันธ์ของเราก็พัฒนามาเรื่อยๆจนเป็นแฟน

จนผู้ ญ คนที่ผมชอบเธอรู้เรื่องที่ผมคบกับผู้หญิงคนนี้คนที่ช่วยผมตอนรถล้ม เธอโมโหผมมากเลยด่าผมว่าทำไมทำกับเธอยังงี้ ผมงงกับเหตุการณ์นี้มากครับ

เพื่อนๆพี่ๆพอจะบอกผมได้ไหม๊ครับผมผิดตรงใหน  why

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2015, 09:40:58 AM »

มันมีคอมพิวเตอร์ตัดรอบการทำงานอยู่ครับ เพื่อให้รอบเครื่องไม่สูงจนทำให้ชิ้นส่วนพังเร็วเกินไป แต่มันก็มีวิธีคือแก้ไขกล่องคอมพิวเตอร์ตัวนั้นให้มันไม่ล็อครอบเครื่องครับ ลองค้นหาในเน็ตดูครับ มันมีขายตามร้านขายอะไหล่มอไซค์ รู้สึกผู้สนันสนุนเว็บเราก็มีร้านขายอยู่ด้วยนะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์