CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถหายครับ cbr 150 คาบู สีดำแดง ลายไฟทะเบียน พนพ 411 กรุงเทพ  (อ่าน 12287 ครั้ง)
sompobmusice
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

sompobmusice@gmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 04, เมษายน 2015, 05:53:14 PM »

ภาพแรกเป็นภาพรถ ปัจจุบันครับ ก่อนรถหาย ส่วนภาพ ถัดมาเป็นภาพที่ เคยโพสในเว็บ cbr ครับ  damm

ภาพท่อที่ติดรถไปครับ มีตำหนิที่เพจ yoshimura r 11 เป็นทางยาวครับ why

ภาพปั๊มเบรคครับ brembo m4 monoblog ครับ  damm

สวิงอารม์ครับ

หายที่ อ่อนนุช 41 ริมถนน หน้าร้านคาราโอเกะชื่อ บูมบูม เขตสวนหลวง แขวง สวนหลวง พระโขนง กรุงเทพครับ สมาชิกท่านใดทราบเบาะแส มีรางวัล ให้อย่างงาม ครับผม
เบอร์ติดต่อครับ 086-0007883 ไม้ครับ ติดต่อได้ 24 ชั่วโมง  oh no
อีกภาพครับ
[/url]   why

[/url][img]

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, เมษายน 2015, 06:45:22 PM »

โอ้ว... แย่เลยนะครับ ยังไงก็ขอให้ตามหาจนเจอนะครับ
อย่าลืมแจ้งไว้หลายๆที่ด้วยนะครับ
สู้ๆ ครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, เมษายน 2015, 07:19:51 PM »

ขอบคุณครับ  why

[/url][img]

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, เมษายน 2015, 07:34:32 PM »

อันนี้คือคริปที่ปล่อยลง youtube ครับ จากกล้องวงจรปิดครับ กับภาพสไลด์
https://youtu.be/CgUnhpVPeXA
https://www.youtube.com/watch?v=TOP-chexgC0&feature=youtu.be
 oh no

[/url][img]
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 05, เมษายน 2015, 05:38:03 AM »

ริมถนน ผมว่าต้องไปขอภาพจากกล้องวงจรปิดตามเสาไฟฟ้าดูครับ ต้องไปติดต่อตำรวจในท้องที่ดูครับ โอกาศหาตัวคนร้ายได้สูงครับ ว่ามันนำรถไปไว้แถวไหน ซึ่งมันมีทุกแยกอยู่แล้ว ขอให้โชคดีครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, เมษายน 2015, 02:46:20 PM »

ครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะไปที่ดูกล้องที่ สน วันนี้ครับ  why

[/url][img]

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, เมษายน 2015, 03:14:57 PM »

อัพกระทู้ครับ ใครทราบเบาะแส หรือพาไปเจอรถมีรางวัลให้อย่างงาม ติดต่อ 086-0007883 คุณไม้

[/url][img]

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, เมษายน 2015, 09:42:24 PM »

ยังไม่ได้รถคืนเลยครับเครียดมาก ใครพบเห็นช่วยแจ้ง 086-0007883 หน่อยครับ มีรางวัลให้อย่างงาม  why

[/url][img]

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, เมษายน 2015, 09:19:21 AM »

อันนี้เป็น กระทู้ที่ไปตั้งไว้บนเว็บพันทิพย์ครับ http://pantip.com/topic/33475151 จะตามและเอาเรื่องจนถึงที่สุดครับ ยอมไม่ได้  damm

[/url][img]

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, เมษายน 2015, 11:27:37 AM »

ขออนุญาติอัพรูปก่อนไปดู กล้อง cctv ที่เสาชิงช้าครับ รูปตอนไปทำรถกับพี่ต้นจอมทอง 19 สาธุขอให้เจอรถ  thankyou

[/url][img]

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, เมษายน 2015, 11:35:15 AM »

ใครพบเบาะแสหรือมี ข้อมูลนำไปเจอรถ มีรางวัลครับผม โทรมาเลย 086-0007883  on the way

[/url][img]

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, เมษายน 2015, 04:01:38 PM »

เจอกระทู้นี้เข้าไป http://pantip.com/topic/32172972 เพราะผมไปขอภาพจากกล้องวงจรปิด ที่กทมมาแล้วครับ ได้คำตอบว่า ภาพจากล้องที่ ผมไปขอเป็นกล้องแบบ stand alone ครับ
ไม่ใช่กล้องดัมมี่ แต่ต้องขอภาพจาก ฮารด์ดิสครับ ใช้เวลา 1 สัปดาห์ แล้วหนึ่งในนั้น ยังไม่ได้ต่อสายไฟครับ เจ้าหน้าที่ กทม บอกว่าชาวบ้านไม่ให้ความร่วมมือในการติดตั้งครับ ผมว่าฟังดูแปลกครับ ชาวบ้านไม่ให้ความร่วมมือ มีด้วยเหรอยกกล้องไปติดตั้งแล้ว แต่ไม่ต่อสายไฟ ทำงานกันแบบ แปลกๆ ทำงานซ้ำซ้อน ผมว่ารถคงป่านนี้รถ กลายเป็นอะไหล่ไปนานแล้วหละครับท่าน ขอพลังชาวพันทิพย์ช่วยแชร์ต่อๆ กันไปด้วยครับ จับได้หระก็รับประกันความพึงพอใจเลย หระครับคุณ โจร  scream

[/url][img]

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, เมษายน 2015, 05:00:49 PM »

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล   scream

[/url][img]
a2066
CBR150R ถึงจะเก่า แต่เก๋านะคร๊าบบบบ
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

CBR150R ถึงจะเก่า แต่เก๋านะคร๊าบบบบ

« ตอบ #13 เมื่อ: 09, เมษายน 2015, 05:05:56 PM »

พบเห็นเมื่อไหร่จะรีบแจ้งทันทีเลยครับ  ขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับ (โกรธแทนเลย)

« ตอบ #14 เมื่อ: 10, เมษายน 2015, 03:11:55 AM »

ขอบคุณครับ โกรทมากๆครับ กำลังรอภาพจาก cctv กทมครับ  why

[/url][img]

« ตอบ #15 เมื่อ: 11, เมษายน 2015, 01:55:04 AM »

ดูจากกล้องวงจรปิดระแวกใกล้เคียง แล้วน่าจะทำงานกันเป็นทีมครับ  รอภาพจาก cctv กทม เป็นพยานปากเอกครับ รับรองเรื่องนี้ไม่จบง่ายๆ ครับอย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล ลากคอมันเข้าตรางให้ได้  cummon

[/url][img]

« ตอบ #16 เมื่อ: 12, เมษายน 2015, 07:09:52 PM »

ครับ อย่างนี้มันต้อง ตามล่าครับ  scream

[/url][img]
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 13, เมษายน 2015, 03:41:39 AM »

ผมว่าถ้าตำรวจเอาจริงๆ เค้าจะดูจากกล่องตัวแรกที่บันทึกได้ครับ แล้วก็ดูทิศทางที่โจรไป จากนั้นก็ตามไปดูกล้องตัวต่อไปเรื่อยๆ ว่ามันไปหายที่ตรงไหน จากนั้นก็จะได้ขอบเขตของโจรครับ แล้วค่อยส่งทีมงานไปดูในขอบเขตที่วงเอาไว้ อย่างน้อยไม่เจอรถของเราทั้งคัน ก็อาจจะยังพอเหลืออะไหล่บางชิ้นไว้ หรือไม่ก็เหลือร่องรอยของพวกกลุ่มโจร เช่น รอยนิ้วมือ เศษผม เล็บ น้ำลาย ก้นบุหรี่ ซึ่งสืบต่อไปจนรู้ตัวผู้ต้องสงสัยได้ และก็แบลคลิสไว้ เวลาคนพวกนี้ไปทำธุรกรรมอะไรก็ตามที่ชื่อขึ้น ก็จะโดนเจ้าหน้าที่ตามตัวได้ จากนั้นก็ตามตัวจากข้อมูลทะเบียนราษฏ์ เช็คที่อยู่ ตามไปดู ถ้าไม่เจอ ก็ถามเพื่อนบ้าน บลาๆๆ ว่าอะไรยังไง ตามสืบไปเรื่อย มันหนีไม่รอดหรอกครับ เอากันตรงๆนะครับ คนรู้จักผมแทงคนตายที่ถนนข้าวสาร หนีไปอยู่ใต้ มันบอกอยู่ลำบากมาก ทำอะไรที่เกี่ยวกับราชการไม่ได้ สมัครงานดีๆไม่ได้ เพราะต้องใช้เอกสารทางราชการต่างๆ ต้องลงเรือเป็นคนงานเถื่อนอย่างเดียว ลำบากมาก เกือบอดตาย สุดท้ายทนไม่ไหวเพราะตำรวจมาจนใกล้ตัวมากๆ ในที่สุดต้องยอมเข้ามอบตัวที่ สน. ในท้องที่ เพราะอะไรน่ะเหรอครับ เพราะคนที่ตายเป็นลูกหลานคนมีเงินครับ เค้าเอาเรื่องถึงที่สุด และเงินก็ถึงที่สุดครับ คนธรรมดาอย่างเราๆ ต่อให้ตัว 1000 หาย ไปแจ้งความก็จะเจอเพียง 3 คำ คือ รอ รอ และรอ ผมขอระบายหน่อยครับ ไม่เข้าตาใคร ก็ PM มาด่าได้ครับ หรือว่าถ้าไม่เหมาะสม ลบความเห็นได้เลยครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: 13, เมษายน 2015, 03:45:10 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน Zanarkand สำหรับความเห็นและประสพการณ์ เมื่อวานนี้ เห็นตำรวจ สน บางมด แถลงการจับกุมคนร้ายได้ คดีโขมย จยย ผมตามไปดูที่ สน บางมดกับเพื่อนแต่ยัง ว่าจับของกลางได้ 7 คันแต่ยังไม่พบรถผม วันนี้เลยกับมาตอบกระทู้ครับว่า รอภาพจาก cctv กทม อยู่ครับเพราะภาพจาก กล้องเอกชนใกล้เคียงทั้งสามจุด ยังไม่ชัดเจนพอครับ บังเอิญเมื่อวานนี้ได้ข่าวมาจากYou tube ว่าตำรวจโดนทำร้าย เลยนำ คริปมาให้ชมกันครับว่าเรื่อง ราวเป็นอย่างไร https://www.youtube.com/watch?v=kkILqu-GM8w

[/url][img]

« ตอบ #19 เมื่อ: 13, เมษายน 2015, 03:47:09 PM »

ให้เคดิตคุณ guess 777 ครับอันนี้พูดมีประเด็น มากครับ ขอยืมมาจาก
คดีนี้ติดคุกแน่นนอนขั้นต่ำ 15 ปี
ทั้งหมดน่าจะ 25-35 ปี
เพราะดูแล้ว ผู้ต้องหาไม่ได้ต้องการจะทำร้ายร่างกายอย่างเดียว
การใช่วอร์สื่อสาร กระแทกที่ใบหน้าเจ้าหน้าที่
หลังจากที่เจ้าหน้าที่หมดสติไปแล้ว ถึง 14 วินาทีหลังจากการชกเข้าที่ใบหน้า
อีกอันหนึ่งคือผู้ต้องหาน่าจะมีการใช้เครื่องทุ่นแรงโดยการใช้สนับมือเหล็กต่อยเข้าที่จุดตายของเจ้าหน้าที่โดนเฉพาะต่อยเข้าที่หัวสมองตั้งแต่ 7 วินาทีแรกก่อนเจ้าหน้าที่ล้มลงแล้วหมดสติ(การหมดสติคือ ไม่มีสติที่จะปกป้องต้วเองหลังจากโดนทำร้ายร่างกาย)
ขอให้จับคนร้ายเอามาประจานได้ไวๆครับ เพราะถือว่าโหด คำแรงไป มมาก  why

[/url][img]
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์