CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุจากแฮนด์แต่ง Mazirano  (อ่าน 3048 ครั้ง)
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« เมื่อ: 24, มีนาคม 2015, 12:06:34 AM »

ขอเอารูปความเสียหายให้ดูกันก่อน

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเคยรีวิวแฮนด์ชิ้นนี้ไปแล้ว ก็ลองไปค้นกันดูได้ มาเข้าเรื่องเลยคือว่าผมขับรถไปทำธุระปกติ ใช้ความเร็วประมาณ 30 กม./ชม. ทันใดนั้นแฮนด์ซ้ายผมก็หักดัง "ปั๊ก" แรงมากๆ จังหวะนั้น มือซ้ายผมวืดลงไปเลย และมือขวาผมก็ดันแฮนด์ขวาอย่างแรง (เพราะแฮนด์มันต่ำมากท่านั่งจังก้มลงไปอีก) รถจึงล้มลงด้านขวาและสไลด์ไปประมาณ 3-4 เมตรได้ จังหวะนั้นรถหลังเบรกแทบไม่ทัน เพราะตามกันมาติดๆ ดีไม่ทับผมเข้าให้
ทีนี้ผมก็รีบลุกขึ้นมายกรถขึ้นตรวจสอบความเสียหาย ปรากฏว่า แฮนด์ด้านขวานั้นไม่เป็นอะไรเลย ไม่หัก ไม่งอ ไม่มีรอยแตก แต่แปลกนะครับ แฮนด์ด้านซ้าย ขับมาเฉยๆแท้ๆ กลับหักได้ซะงั้น ผมนี่งงเลย ต่อมาผมได้โทรหาตัวแทนขายของแบรน Mazirano ตัวแทนขายเค้าดีมากครับ รับผิดชอบโดยการส่งแฮนด์ใหม่ให้ผมเลย ฟรีๆ ไม่มีค่าใช้จ่าย แต่ผมไม่ได้เรียกร้องเอาค่าเสียหายอะไรเค้าครับ เพราะมองว่ามันเล็กน้อย  แต่เค้าก็ขอโทษตลอด ระหว่างการพูดคุยกัน ว่ามันเป็นความผิดของสินค้า และยังบอกอีกว่า ถ้าเกิดอะไรขึ้นอีกก็สามารถเปลี่ยนได้ตลอด ฟรีอีกเช่นเคย (ผมไม่อยากเปลี่ยนอีกเท่าไรหรอก 555)

ทีนี้ผมอยากจะบอกเพื่อนๆว่า ถ้าใครคิดจะใช้แฮนด์ตัวนี้ ให้มองข้ามไปก่อน เพราะมีความเสี่ยงอยู่เหมือนกันว่ามันจะเกิดขึ้นกับพวกคุณๆทั้งหลาย ผมบอกได้เลยว่า ตั้งแต่เปลี่ยนแฮนด์นี้มา รถผมก็ไม่เคยล้มเลย ฉะนั้นแฮนด์ด้านซ้ายไม่น่าจะหักได้เลย ทั้งๆที่แฮนด์ด้านขวานั้น รถล้มลงไปเต็มๆ กลับไม่เป็นอะไรเลย มันน่าแปลกใจยิ่งนัก และสำหรับผมแล้ว ผมจะเอาแฮนด์ที่เค้าส่งมาให้ชุดใหม่ใช้เหมือนเดิม เพราะความชอบส่วนตัวล้วนๆครับ ยังไงก็ ถ้าเกิดอะไรขึ้นอีก จะมาโพสให้ดูอีกทีครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24, มีนาคม 2015, 02:18:42 AM »

คุณพระ!! แฮนด์หัก หักเองอีกต่างหาก อีแบบนี้ก็มาจากผู้ผลิตแน่นอน ถึงแม้ว่าทางผู้ผลิตจะรับผิดชอบก็เถอะ แต่เรื่องนี้ควรแจ้งบอกต่อนะครับ เพราะคิดว่าคงมีท่านอื่นที่ใช้แฮนด์ยี่ห้อนี้อยู่เช่นกัน สมมุติว่าถ้าเค้าไม่รู้ว่ามันมีเคสแบบนี้อยู่ แล้วแฮนด์เกิดหักที่ความเร็ว120 เค้าคงไม่มีโอกาสได้เปลี่ยนแฮนด์ใหม่แน่

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 24, มีนาคม 2015, 04:52:17 AM »

ตัวแทนจำหน่ายบอกว่า ไม่เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ผมเลยคิดว่าผมน่าจะเจอดีเข้าให้แล้วแหละครับ ผมไม่โทษใครครับ ทางตัวแทนเค้าก็ใจหายครับ จึงได้ขอโทษเป็นการใหญ่เลย หวังว่าเรื่องนี้คงเข้าหูผู้ผลิตครับ ให้ตรวจสอบสินค้าให้ดี เพื่อที่จะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก  oh no

GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, มีนาคม 2015, 07:15:46 AM »

แม่จ้าว. แฮนดหักเอง.       จังหวะนั้นทักษะที่มี แทบจะเปนศูนย.   why
โชคดีที่ไม่เกิดอุบัติซ้ำซ้อนครับ  good

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, มีนาคม 2015, 10:14:05 PM »

อู้ววววววว...นี่ยังดีนะครับ ที่คนขับไม่เป็นอะไรมาก
ยิ่งถ้าเราเลือกใช้ของก๊อบ ของก๊อบปี้ ของแท้อีกที ยิ่งน่ากลัว(ก๊อบปี้ซ้ำซ้อน)
ซึ่งในวงการนักปั่นจักรยาน ยังขยาดกับแฮนด์คาร์บอนงานก๊อบ เลยล่ะครับ
เพราะมันหักมา ล้มเจ็บไม่เป็นท่าทุกรายไป เฮอๆ
*ปล. เป็นผมนะ เอาค่าแฟริ่งด้วย บ่องตง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์