CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตครับ จะซื้อมือสองดูไม่เป็น รบกวนผู้รู้ช่วยดีให้ทีครับ  (อ่าน 2287 ครั้ง)
bankrider08
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 15, มกราคม 2015, 11:23:55 AM »

พอดีผมอยากได้รถมาเปลี่ยนบ้างขับคันเดิมซ้ำๆซากมาหลายปี ความพยามจะครอบครอง ซีบีอา ครั้งนี้ครั้งที่สามแล้วครับหุหุ
อยากได้แต่ตัวคาร์บู ความหลังฝังใจเมื่อก่อนไม่มีเงิน ตอนนี้ไม่มีผลิต แถมตัวเองดูรถไม่เป็นด้วย แวะไปดูร้านไกล้ๆบ้านมาครับ ลองขับดูได้120ยังไม่สุดรถเยอะ เครื่องเดินเบานิ่ง เสียงไม่ผิดปกติใดๆ ไฟออกครบ แต่เรือนไมล์ไม่ใช่ของเดิม ชุดสีตำหนิมีพอควร ส่วนตัวแล้วสนใจเรื่องเครื่องมากกว่า ไปลองมาตอนแรกกะไปออกเลย นั้งดูรูปในมือถือไปพลางๆ เจอคราบบางอย่างตรงอกไก่ มีทั้งสองฝั่งเลยครับลองช่วยซูมๆดูหน่อยนะครับ ผมอยากรู้ว่ามันใช่คราบน้ำมันไหมตอนไปก็ใจเร็วเห็นแล้วก็จะเอาตาบาดไปหมด แล้วถ้าใช่คราบน้ำมัน ถ้ามันเยิ้มมาตรงส่วนนี้ เป็นคราบน้ำมันจากที่ไหนครับ เคยอ่านในนี้ มีท่านหนึ่งพูดถึงช่องระบายแรงดันน้ำมันเครื่อง มันจะใช่ตัวคราบนี้ไหมครับ แล้วควรจะซื้อมันดีรึเปล่า จะเสี่ยงก็กลัว รบกวนทุกท่่านด้วยนะครับ ถ้าไม่ใช่ปัญหาใหญ่อ่ะไร ก็อาจพอไหว หุหุ
ป.ล เช้านี้จะไปดูใหม่ หุหุ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ขอบคุณครับ

นายแบบในภาพไม่เกี่ยวนะครับหุหุเพื่อนแวะมาลองให้สุดท้ายเจอช่างโม้ ฮ่าๆไม่รู้อ่ะไรสักอย่าง

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มกราคม 2015, 02:49:59 PM »

รถผมถ้าไม่ล้าง ทิ้งไว้นานๆก็มีคราบน้ำมันเช่นกัน ถ้าไม่มั่นใจก็หาช่างไปช่วยดูรถให้ก็ได้ครับ

bankrider08
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มกราคม 2015, 12:30:25 AM »

รูปเพิ่มเติมครับไปถ่ายมาวันนี้
bankrider08
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มกราคม 2015, 12:39:21 AM »

bankrider08
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มกราคม 2015, 12:42:55 AM »

ตามคำแนะนำเลยครับพาช่างไปด้วย ช่างบอกว่า ขับไปสัก40/km แฮนดเริ่มสั่น น้ำมันโช๊คมากไป
พอเบรคย้ำๆน้ำมันกระชอกออกมาเป็นหยดๆเลย  ที่เค้าบอกมานี้ถูกต้องรึเปล่าครับ ส่วนตัวเครื่องผ่านฉลุย
ปัญหารถสั่นจะเกิดได้จากอ่ะไรมั้งครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
bankrider08
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มกราคม 2015, 12:44:08 AM »

ถ้าแกเไขได้ไม่ใช่ปัญหาใหญ่อีกวันาองวันไปเอากลับมาะลยหุหุ
werteam
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, กันยายน 2015, 06:41:17 AM »

พี่จัดไป 120 เลยเหรอครับ ถ้าเป็นผมไม่กล้าแน่นอน
เพราะรถมันอยู่ในร้าน เครื่องแน่นจริงตอนขับ แต่เราไม่รู้ว่าอะไรจะเกิด ตอนวิ่งสุด ๆ
ผมนี้กลัวแทนเลยครับ เหมือนพี่ไปขี่ม้าที่ไม่เคยเลี้ยงมา ประมาณนั้นครับ น่ากลัวครับ
แต่เอาครับเครื่องแน่น อัตราเร่งดีตามที่กล่าวมา เครื่องดี ใช้ได้ก็พอครับ ภายนอกเดี๋ยวแป๊บเดียว
ก็หล่อครับ เครื่องไม่ดังผิดธรรมชาติก็พอครับ รถผมนี้ ดังอย่างก้านหลวมเลย เครื่องไม่สั่นมากครับ ไม่วูบ รอบนิ่งโอเคแล้วครับ รถแรง ขับใช้งาน งบประมาณนี้ ไม่มากเท่า รุ่นสูง ค่าเซอร์วิส
น้อย พอรับได้รุ่นนี้แหละครับ  eiei
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์